[Chia sẻ] Rom cook nào tốt nhất cho galaxy S3 i9300

viettiepx2
19/4/2013 9:14Phản hồi: 472
472 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Topic hoi de biet xem dung rom cook nao ngon cho s3. Thuc ra la trong khuon kho pin va cau hinh s3 thoi. To thay di qua da rui. Nhieu ban vao chem nhieu thu linh tinh ko can thiet. To vua test pardus va wanam 6.6. Hien dang dung voi 6.6 chua co y dinh thay doi vi thay pin va hieu nang deu okie. Neu bac chu thot thich thi dung ban wanam 6.6 di. Van day du moi tinh nang cua ss trang bi cho s3.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
Rom CM bạn à.
Rom này nhẹ vậy sao lại hao pin hơn thế bác?
Mình dùng Pardus đây. Thấy giao diện mượt, tính năng thì ko thay đổi so với rom gốc. Pin on được 3 tiếng 10p, mình bật 3G viettel liên tục. web, game. Thấy cũng ổn đấy chứ !
KulDuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bn
Bạn có thể hướng dẫn cách sử dụng Performance trong room Carbon được không?
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
trước đó mình dùng revolution 4.2.1 chả sao cả, thư mục sdcard nó nằm trong thư mục 0 trong bộ nhớ mới, sang cái này lại không thấy đâu, để nhờ bác damon88 giải thích giúp
kết cái carbon này đó,có 132mb
rom này không hỗ trợ siyah kernel à bác
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@damon88 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2137018
trang này không thấy nó hướng dẫn flash hả bác?
ko cần sửa đâu bác. nó ở trong folder "0" ấy.
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@qwer88 không tìm thấy đâu cả dù đã show cả file ẩn, trước đấy dùng rom 4.2 khác thì không bị, chả hiểu luôn.
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
11 năm
gửi bác damon88:
Mình dùng kernel siyah 1.9.1, chạy dual boot, rom 1 là wanam 5.9, rom 2 là carbon bản realease 1.7.
Mình thấy thế này, rom carbon mượt, nhưng cũng không mượt hơn wanam, vì mình dùng wanam k bị lag
Đẹp thì đương nhiên không đẹp bằng wanam trên touchwiz
Pin kém hơn wanam, chờ qua đêm mất 6-7%, trong khi wanam chỉ mất 1-2%
Vậy nên lý thuyết thì rom carbon nhẹ hơn, nhanh hơn, tiết kiệm pin hơn, nhưng thực tế chứng mình ngược lại, vậy nên mình lại dùng wanam thôi, nhưng cứ để dual boot chờ kéo purelook 5.2a về dùng thử 😃
@viettiepx2 E cũng cài carbon 1.7 đây, từ sáng tới h, 2h sau khi sạc pin, chỉ wifi vớ vẩn mà mất 20% rồi bác ah.
Trc dùng purelook 5.2a có để cả đêm cũng chỉ tụt 1%. Cả ngày dùng nghe gọi, nghe nhạc, game,web cũng vẫn đc 1,5ngày. Để đêm nay thử xem carbon thì thế nào nhg ngày dùng tốn quá.
Mọi người cho em hỏi sao cứ up rom omega hay purelook xong là bị đơ ở màn hình khởi động vậy
@WinterRain19th
Ch bt. Khi nó đang bị thế, bác giữ nút nguồn vài giây, nó sẽ rung 1 cái rồi khởi động vào room mới ngay.
dùng wannamlite 6.5 với ken siyah được ko các bác
KulDuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sau khi cài một số room carbon, aokp, panadroid đã quay lại test bản night của cyanogenmod.org vì các room kia cũng built một phần hoặc từ cyanogenmod.

voduyanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các cao thủ cho em hỏi là em mới flash rom CM 10.1 android 4.2.2 được 2 hôm, máy chạy rất nuột và ko có lỗi gì ngoài việc nó hao pin nhanh kinh khủng. Em dùng BBS để kiểm tra wakelock thì thấy có 2 cái chạy rất nhiều là ConnectivityService wakelock và ActivityManager-Launche wakelock. Ban đầu em nghĩ là do bản Rom CM 10.1 bản nightly build chưa ổn định nên chuyển sang cài Rom Carbon v1.7. Tuy nhiên sau khi flash rom Carbon xong thì hiện tượng này vẫn xảy ra và pin vẫn tụt vèo vèo dù không đụng gì đến máy.
Có bro nào biết nguyên nhân của hiện tượng này và cách khắc phục thế nào không? Liệu flash kernel khác có giải quyết được vấn đề ko nhỉ? Nếu flash kernel khác thì các bác cho em hỏi là GS 3 với Carbon rom v1.7 thì nên dùng kernel nào là tốt nhất?
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@7hanh7uan xin link bác tuấn...đang dùng 6.5 thấy củng ổn
@kaka012 Đang onl đt. Bạn chịu khó search google đi. Lên 4.2.2 đẹp lung linh. Bạn up rồi qua bên topic rom purelook của bác ksr007 chém gió cho vui. Topic bên ấy a e nào cũng lên 4.2.2 cả
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@7hanh7uan Sao 4.2 nóng máy zữ bác ak...

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@kaka012 Mình ít chơi game nên máy lúc nào cũng mát như điều hoà😁 Chủ yếu vọc mod cho đẹp máy thôi..Nóng máy chắc cũng là điều dễ hiểu thôi.Vì đây là bản leak chưa phải bản chính thức mà..Nhưng công nhận bản này ngon vãi..K lỗi tùm lum như 4.2.1
ban wannamlite nào oke nhất các bác
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai dùng rom carbon thì vào perfomance đổi row sang deadline ý, đêm ngủ thì cho về chế độ power save, sẽ tiết kiệm pin hơn, k undenvolt thì flash kernel speepmod vào.
KulDuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm nay cài CM 10.1 cm-10.1-20130523-NIGHTLY-i9300.zip (các bản nightly gần đây)

http://download.cyanogenmod.org/?device=i9300&type=nightly

http://download.cyanogenmod.org/get/jenkins/28851/cm-10.1-20130523-NIGHTLY-i9300.zip

Với hai ứng dụng
Battery Doctor (Battery Saver) nhiều lựa chọn để cài đặt một trong các chế độ phù hợp cũng như các lịch trình chuyển đổi các chế độ tự động như bạn mong muốn.
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.ijinshan.kbatterydoctor_en

Greenify *ROOT* (đóng băng các app chạy nền, bật chế độ tự động ngủ đông)
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.oasisfeng.greenify

Greenify - Apps on Google Play

Keep your device as smooth and lasting as in the first day, in an unique way!
play.google.com

Kết quả pin thật hài lòng
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KulDuc Pin bác dùng thế nào? show hàng cho ae tham khảo với.
PS: Mới tự làm đc cái cáp OTG cho em S3 yêu quý, bây giờ gắn chuột, bàn phím chạy phà phà, copy hay ghi dữ liệu lên usb không phải ngợi, sướng!
@KulDuc bác có bản rom cm nữa ko ạ
Dùng CM 10.1 bắt quá dùng wanam 7.0 cho sướng ( Ý kiến cá nhân,đừng ném gạch em 😃 ) Mượt mà pin ổn,chưa thấy lỗi lầm gì. Ngày mai có omega v45 4.2.2 nữa. Test fê fa
Baby8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@7hanh7uan up xong có về 4.1.2 được k bác nhỉ?
@Baby8x được chứ sao không? nếu bạn lo thì backup lại, có gì thì restore lại là ok, khỏi lo, cứ vọc thoải mái con gà mái đi. Wanam 7.0 ngon, mượt mà lắm, dùng thích
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@7hanh7uan Mượt mà thì stock không có cửa so với cm đâu bác nhé. Ăn đc pin thôi
voduyanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng CM 10.1 bản nightly build ngày 16/5, chạy rất nuột và pin cũng ngon lành. Pin stock thì được 1 ngày, 3h30' screen on time. Còn pin Zerolemon 7000mah thì mới thử từ lúc pin còn 58%, đến 3% thì máy được 1 ngày 13h, screen on time được 7h20'. Không còn gì phải chê CM 10.1. 😆 thích nhất là chạy apps không bị giật, lag như rom stock, nhất là lúc vào danh bạ và nhật ký cuộc gọi. 😃
KulDuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tối qua có chụp lại màn hình, đến sáng (gần 6 giờ ở chế độ không wifi, 3g) giảm gần 5%, thông số system của bản nightly 23 hình như không đúng.
2013-05-24 05.50.34.png
2013-05-24 05.48.51.png
2013-05-24 00.38.00.png
2013-05-24 00.36.05.png
Google search đi .Mình cũng k rõ về e s3 hq lắm 😃
@7hanh7uan vâng. em cảm ơn bác
heartcry88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Pardus hd dùng ổn định nhất. Ko nóng máy pin lâu hơn các rơm khác.

Baby8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@heartcry88 Chuẩn, mình cũng đang dùng Pardus HD

heartcry88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Baby8x Bản mới có jkay.dùng ko chế đc. Mod thêm vài cái pin sóng wifi và thời tiết trong suốt quá ngọt😁

viettiepx2
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng thử Rom wanamlite 7.0 4.2.2. Nhìn giao diện và cài đặt giống hệt S4, pin rất tốt, dùng gần 1 ngày, màn hình on 2h45p mà mới hết 50% pin, quá ổn
@viettiepx2 Test tiếp omega đi. Pin omega sửu hơn wanam nữa. Mai lại có rom 4.2.2 mới của bác ksr007. Lại đc trải nghiệm 😃
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viettiepx2 hời...sao của mình pin yếu mà máy nóng thế nhỉ...
sunnychung
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaka012
mình cũng giống bạn, cài xong pin yếu và máy nóng 😕

có 1 điều mình thắc mắc là khi mình up lên wanam 7.0 thì dữ liệu mình mất hết, hình, nhạc,.. mọi thứ đều mất sạch. nhưng khi mình cài cái CM vào reboot vô phần recovery thì thấy hết dữ liệu cũ của mình. Có ai biết máy mình bị j ko? Thanks!
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kaka012 Máy mình chạy rom wanam 7.0 lại thấy mát hơn hẳn các rom khác, pin rất ổn. Đang tìm cách mod home & lock trên rom này
dellusa
TÍCH CỰC
11 năm
@sunnychung xem kỹ trên SDcard , nó tự cho vào thư mục 0 hay gì đó , không mất data đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019