[ Chia sẻ ] ROOT LG P970 V20B OK ........Test thành công 100%............!

fonglei
9/2/2012 10:54Phản hồi: 92
Bước 1 : Download ROM & ROOT tất cả tại đây :http://www.4shared.com/rar/1KTHZZgS/ROOT_P970_OK.html

Bước 2 : Giải nén tất cả vào ổ C

Bước 3 : Kết nối điện thoại ở chế độ bộ lưu trữ thứ cấp, chép file Superuser.zip vào thẻ nhớ

Bước 4 : Tắt nguồn điện thoại và mở chế độ S / W Downloading…( (Tắt nguồn, nhấn Volume up đồng thời cắm cab USB)

Bước 5 : Mở B_SmartFlashTool_Extern.exe trong thư mục SmartFlashTool_External giải nén trong C

Bước 6 : Chuyển sang thẻ ROM copy D/L chọn đường dẫn đến file *.bin & *.fls trong mục CP bin & AP bin ở thư mục [PATCHED]LGP970AT-00-V20b-SEA-XXX-JAN-02-2012+0_AP giải nén trong C

Bước 7 : Chọn Start chờ điện thoại flash khoảng gần 10 phút xong . Điện thoại sẽ tự khởi động lại vào chế độ RECOVERY

Bước 8 : Chọn intall zip from SD card, chọn đường dẫn tới file Superuser.zip . Dùng cảm ứng di chuyển đến Yes... ( chú ý bước 8 di chuyển phải sử dụng cảm ứng mới di chuyển được )....

Bước 9 : Đợi xong bấm Go Back... chọn tiếp Reboot system now chờ máy khởi động lại và thưởng thức thành quả hehehe............

Các bạn thông cảm vì mình không biết cách up hình nhưng mình hướng dẫn vậy cũng chi tiết lắm chắc chắn các bạn sẽ làm được....

UPDATE ROM 20E : http://st01.file.karelia.ru/52tdj5/7fec4c58b5fb61a944ecc32a40d7d7aa/0fc7af9e56504d634722152de328b737/PATCHED_LGP970-V20e-SEA-MAR-05-2012-by-Snegovik.7z
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bachhb
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác ơi bác up file rom đó lên mediafire đc ko ạ, thanks bác 😕
bachhb
ĐẠI BÀNG
12 năm
thành công rồi nhé 😁
Chẳng biết bạn tham khảo các root này ở đâu, nhưng cứ cảm ơn cái đã. Nếu thành công thì sẽ gỡ cho khối bạn đang mắc kẹt ở v20b.
V20b mình nghe nói là chưa root được mà. V20b này chính hãng LG Việt Nam hay sao vậy bạn. Mình mới up lên 2.3.4 bằng LGmobileUpdate muốn root thì thì làm theo cách này có được không vậy! Thank
Sao thấy nghi nghi....😷 Ko biết đúng ko?
hamsterip4
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tomraider cac bac oi e co LG p970 update len 2.3.4 v20e roi vay e root nua thi co sao không
bachhb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@@ bác chưa thử à sao còn thấy nghi?, em làm thành công rồi mà

---------- Post added at 09:01 AM ---------- Previous post was at 08:59 AM ----------

Các bác cứ làm thử là biết ngay, nghi ngờ làm j nữa
Tại thấy thành viên năm 2008. Chí một bài viết đầu tiên...
Có bác nào test thành công chưa? Sao em làm hoài không được nhỉ.
bachhb
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn mắc ở đâu ?
Bác cứ yên tâm mà làm theo cách này cho dù nâng lên 2.3.4 rùi cũng được hết 🆒

---------- Post added at 01:50 PM ---------- Previous post was at 01:43 PM ----------

Bác tomraider thông cảm vì mình không biết cách post hình nên ngại viết bài...:eek: ....Nhưng cách này bác cứ thử bảo đảm OK 100% mà...:smoke:
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn kèm theo hìh nữa thỳ hay đó bạn,lơ mơ qá
@fonglei bác nói cụ thể bươc 2 đi. e làm k đc. chế độ bộ lưu trữ thứ cấp là ntn vậy
hj....ngại quá ! Không bít cách post hình mà. hjc... Nhưng bác cứ làm chính xác theo mình hướng dẫn là OK ah
Thanks. Mình đã làm rồi. Root được rồi.Hehe
Bản room của bác là bản chinh hãng hay bản nào vậy. Máy mình mới mua chưa được 1 tuần nên hơi nhát lỡ nó hết bh thì khóc.
Đó là Rom chính hãng luôn . Nhưng Root rùi vẫn không BH được . Khi muốn BH bạn cứ việc thực hiện lại y vậy nhưng bỏ qua bước 8 là OK
Bước 4 : Tắt nguồn điện thoại và mở chế độ S / W Downloading…( (Tắt nguồn, nhấn Volume up đồng thời cắm cab USB)
Cái này làm thế nào ma em làm mai không được, các bác chỉ rõ cho em cái
Ok! Đã root thành công trên 2.3.4 chính hãng LGE Việt Nam
các bác cho e hỏi là root kiểu này có bị mất game và app đã cài không ạ >.<
Đã test nhưng vào wifi k được và 3g có vấn đề
wifi 3g có vấn đề gì đâu bình thường mà

---------- Post added at 05:12 AM ---------- Previous post was at 05:11 AM ----------

root sẽ bị ms61t games & app hết đóa phải cài lại
Root không mất gì hết nhé! Tham khảo ở đây nhé bạn:
http://www.tinhte.vn/f280/cach-cai-va-root-ban-rom-v20b-tieng-viet-cho-p970-1056355/index11.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019