Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[ Chia sẻ ] ROOT LG P970 V20B OK ........Test thành công 100%............!

fonglei
9/2/2012 10:54Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

capety
ĐẠI BÀNG
12 năm
À các bác cho em hỏi. Em cài Yahoo messenger vào máy nhưng nó cứ tự chạy, lại tốn mất mấy Mb Ram. Vậy có cách nào hay soft nào ngăn không cho ứng dụng tự chạy, mình tắt bật tùy ý không ?
Các bạn cho mình hỏi máy mình h đang ở v20e muốn root thì download UPDATE ROM 20E : http://st01.file.karelia.ru/52tdj5/7...by-Snegovik.7z rồi làm nguyên từ bước 2 --> 7 phải ko ah
từ đầu đến đít bác ạ @@ ......................
Mình chậm hiểu bác nói rõ đc ko vì mình down cái UPDATE ROM 20E : http://st01.file.karelia.ru/52tdj5/7...by-Snegovik.7z về thì lại có thêm 1 file bin với fls nữa 😔
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
Up hình thỳ ngon đó bạn
À mà mình đag bản cũa v20n (cũa đức).nếu up bằg lg suite đc k vậy....
Uh bác chỉ cần down ROM 20 từ : http://st01.file.karelia.ru/52tdj5/7...by-Snegovik.7z roi làm theo cách o trang 1 la OK ah
cuong.seven
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác up giúp lên mediafire down cho nhanh. Down link này lâu qua. Hix

Gửi từ LG-P970 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Tks bác nhiều đc rồi, down thêm titanium về xóa hết mấy cái ung dung linh tinh đi cảm giác máy mựot hơn khá nhiều 😁
Cho tôi hỏi các bạn rom v20e có khác gì rom v20b không?

Sent from my LG-P930 using Tinhte.vn
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
cùng với câu hỏi n hư thế có khác biệt gì k vậy bạn đễ up lên 20e,k khác j thỳ đễ như cũ khõi làm chj mệt thân bạn
@teppiway qua sử dụng mình thấy nó không khác gì bạn ak. hehe up mất công.
phongsfone
ĐẠI BÀNG
12 năm
chủ thớt cho hỏi có root cho LG KU 5900 no là máy korea, hàng VN la p970. ai root con 5900 rồi thì cho xin ý kiến nhé
tớ làm đến bước này Bước 6 : Chuyển sang thẻ ROM copy D/L chọn đường dẫn đến file *.bin & *.fls trong mục CP bin & AP bin ở thư mục [PATCHED]LGP970AT-00-V20b-SEA-XXX-JAN-02-2012+0_AP giải nén trong C mà sao nút start không hiện sáng (không bấm start được) ai chỉ với
tớ xài rom 20b
teppiway
TÍCH CỰC
12 năm
@quan123456 hiện tượng vậy mình cũng bị như thế...........dù đã cài drive
tớ làm đến bước này Bước 6 : Chuyển sang thẻ ROM copy D/L chọn đường dẫn đến file *.bin & *.fls trong mục CP bin & AP bin ở thư mục [PATCHED]LGP970AT-00-V20b-SEA-XXX-JAN-02-2012+0_AP giải nén trong C mà sao nút start không hiện sáng (không bấm start được) ai chỉ với
tớ xài rom 20b

help meeeeeee​
mình root máy theo cách của bạn fonglei thành công nhưng xài 1 tý lại bị mất root, h bật gỡ rối usb b2c trên pc không nhận đc, cũng ko root lại đc dù máy pc và đt báo có kết nối, có ai bị giống mình không? ai chỉ mình unroot với
😕
Có bác nào cần File bin + fls V20E LGE VN ko mình up lên cho ^^
Mà mình chưa biết cách add recovery vào nếu up V20E mình mới extract chẳng khác gì rom gốc @@
mình cũng k root được con này với rom 2.3.4 v20b
Các anh cho em hỏ là máy em L07C đang sử dụng androi 2.34 với tên máy là P970. Máy mua tại Hoàng hà người ta đã làm thế rồi. Máy chạy ngon lắm nhưng phiền mối cái là 3G lúc chạy vèo vèo, lúc lại dờ đẫn.
Các anh cho em xin ý kiến để khắc phục vấn đề này với ạ.
Cài rom zeus v6 đi, có tiếng việt, chạy vèo vèo... khỏi phải bận tâm gì đến rom gốc.

Sent from my GT-P7500 using Tinhte.vn
@bshuy2003 Anh bẩu em với, cài cái đó thì chữa được cái lỗi 3G phải không ạ
em up lên được v20e bằng file và cách trên đây nhưng sao nó kêu là vẫn chưa root được vậy mấy anh?
Các bạn cho hỏi là làm theo cách ở trang 1, sử dụng win 2003 được không hay XP hay win 7?
mình muốn lên bản 20E hay bản nào đó mà sửa được cái 3G của V20B phập phù. Muốn lên tiếp bản V20E hay bản khác thì làm thế nào. có làm bằng cách này được không?
Xin cảm ơn!
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
Root rồi có lên đc 4.0 ko hả các bác ????
cuong.seven
ĐẠI BÀNG
12 năm
@soackvm LG P970 chưa hỗ trợ android 4.0 mà bác. Cố chờ đi bác, thấy đồn là quý 3 mới hỗ trợ
LGP970 v20E của mình cũng không rôt được..chạy xong hết, flash file superuser.zip lun rùi..restart lại máy..check trong máy không thấy app superuser, cài thử Rom manager thì bị báo là máy chưa Rôt 😔. Mình Up lên 2.3.4 v20e bằng updatesoft của LG thì bây giờ thấy máy lúc nào cũng chạy hết 80% RAM :((
tuoitre116
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix máy tui LG p970 v20b 2.3.4 ma sao tui cai adobe flash khong được vậy. đã cài bản 10.1 -> 10.3 -11. ma khong co bản nào cài được mọi người giúp đỡ đi( kiếm trên mạng hoài không ra) tiện thể anh em chỉ cách unroot LG p970 lun nha. sẽ hậu tạ
cuong.seven
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuoitre116 Bác làm lại các bước như trên nhưng bỏ qua bước 8 để unroot nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019