Chia sẻ thủ thuật sử dụng Windows 8

Duy Luân
3/11/2012 13:28Phản hồi: 441
441 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

qúa tuyệt!
mr dinh
TÍCH CỰC
11 năm
bài chi tiết. cảm ơn bác duy luân. hôm nào dùng win 8 thì lục lọi lại học vậy.
penisguy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em hỏi các bác tí là tốc độ copy trong windows 8 có vẻ chậm hơn là windows 7 thì phải?. Em mới cài nhưng tốc độc của nó giảm rất nhanh. Nếu so với dung windows 7 tốc độ lúc mới cài HđH khoảng 18 M.s. Bây h chỉ tầm 3 M/s. Không rõ là do đâu.
NGoài ra không hiểu sao IE không cho vào facebook trong khi đó Mozzila lại cho phép vào.
dauden87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@penisguy Mình thấy coppy cũng bt mà? Bạn phải coppy trong w7,w8 cùng 1 file có kích cỡ lớn lớn vào thì mới phân biệt được. Còn ie thì bạn dùng ie modern hay gi?
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@penisguy cũng có thể tùy cách bác sd máy - có nuôi vrus làm thú cưng ko 😁
Ngoài ra tùy file bác coppy - tốc độ đọc ghi usb của bác nữa

facebook của m vào IE 10 thường xuyên nè. B xem lại mạng đi.
:D
@penisguy Ở bản Review thì tốc độc copy nhanh kinh khủng, nhưng đến bản final thì tốc độc copy lại quá chậm
Máy mình ko biết sao unikey sài ko đc. Trần kỳ nam đc nhưng bỏ vào starup vẫn ko khởi động cùng win. Thế là phải chạy thủ công
@hanhph0ng cái đó làm rồi bác à. Nhưng ko tác dùng. 1 điều nữa phải chạy bằng quyền addmin nó mới chịu. :D
dauden87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Híc mới cài lại win7 xong. Con case của mình cấu hình bình thường mà chạy w8 vẫn ầm ầm. Công nhận w8 mượt thật. Tiếc là nó không chạy được 1 số pm chuyên ngành nên mình chuyển lại w7. Đang đợi w8 pro xem sao. Hóng sót ruột quá nhưng không có tiền để đú 😁
không phải dài mà là quá dài : ))
@dragon291188 tham thế app nào cũng cài??? :eek:
@Steve Scorpion : )) nhiều app chả động đến bao h! Mấy app cũng nhẹ mà😃 Nhưng công nhận là có rất nhiều app chất lượng kém
Đang dùng win8, thấy rất mượt, mặc dù còn 1 số ứng dụng chưa tương thích nhưng nói chung là rất có triển vọng...
cá nhân mình thấy w8 trên là 1 thứ rất hổ lốn :| ít nhất là ở thời điểm hiện tại, hay ít nhất là cái giao diện lai nửa desktop nửa metro UI ko thik hợp cho desktop.đã cài và dùng thử 5 hôm.nản quá.quay lại w7.mà h như w8 ko gõ tiếng Việt được trong app Mail bên giao diện Metro :|
@fantasylove 5 hôm thì chưa đủ time để trải nghiệm hết đâu bạn, gõ tiếng việt thì bài viết trên có hướng dẫn chi tiết rồi mà, làm theo là ok thôi.
@fantasylove :rolleyes: bởi vì cá nhâ bạn là người lười tìm hiểu
@quanITgrobest với mình thế là quá đủ rồi bạn à.tương tự như 1 quyền sách.người giỏi cần đọc 3 lần là hiểu, người cực giỏi thì chỉ cần đọc 2 lần thui bạn à 😁
@hikaru2003 phán như thánh 😆 ghét nhất thành phần vào quote bài mà ko đưa ra được ý kiến phản bác.chỉ cm với mục đích đá đểu 😃)
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
Hay quá
Tùy cấu hình máy bạn ơi. Đa phần lap hiện nay đều cài tốt. Tất nhiên là nên thay r 😁
Cảm ơn bác chủ về bài viết chi tiết😃
cảm ơn vì bài viết
ngox_IT
TÍCH CỰC
11 năm
Cho mình hỏi xíu là: khi mình cài xong windows 8 + office 2013. Mình đã cài unikey nhưng vẫn không tài nào gõ được tiếng việt. Có bạn nào gặp tình trạng tương tự mà khắc phục được thì hướng dẫn dùm mình nhé ...😁
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@ngox_IT Bác tải bản unikey mới nhất xem. Em gõ tiếng Việt vô tư nè bác
http://unikey.org/
@ngox_IT bài trên có hướng dẫn dùng PM để gõ tiếng việt trong win8 đó bạn làm theo nha đảm bảo gõ được 100%, nhớ chuột phải runasadmin nhé
Rất hay, bác này cũng cài máy ảo nghịch win8 thôi chứ chưa thay thế :p
youyouand
ĐẠI BÀNG
11 năm
máy mình yếu quá...k cài được win8 😔
Lót giày | Lot giay | Lot giay silicon | Lot giay the thao
cám ơn bài viết hay
ngại chả muốn boot w8 nữa 😔
bài viết qúa hữu ích, cảm ơn.
ai co link download không, với ..... lun
@J_Tuan thanh bac nhiều nhiều ................
dauden87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J_Tuan bác ơi top bên vn-zoom vào mãi không đc, lag quá. bác có thể giúp e làm 1 cái active không?
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@dauden87 Bạn đợi khi nào mạng khỏe thì vô đó kiếm key r nhờ ng ta. M dạo này bận quá . mấy ông bên đó làm tí là xong mà ^^
dauden87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J_Tuan híc, hóng dép lâu lắm rồi. lại chờ và đợi thôi 😕
pin có vẻ ko bằng win 7 nhỉ,win 7 mình dùng đc 4h30 còn win 8 dùng tầm 3h30p
mrsangem
ĐẠI BÀNG
11 năm
thanks. bài viết này rất hay 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp