Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chia sẻ thủ thuật sử dụng Windows 8

Duy Luân
3/11/2012 13:28Phản hồi: 441
441 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khoái win8 là duyệt web nhanh hơn. nên cài bản pro là xài luôn, không thấy lỗi phải gì, xài rồi quen dùng thôi. mới cái không biết shutdown chỗ nào, loay hoay mãi cũng ra, giờ nhiễn như cháo dinh dưỡng rồi. 😁
Win8 mượt thật, chỉ bực mình là máy rất nóng, lúc nào cũng phải kè kè cái quạt bên cạnh, mấy lần bà già tắt quạt lúc đang treo máy download là máy nóng quá tự ngắt luôn
@vodanhdaisu bác chưa cài đủ nó mới nóng, nhưng mà máy em dùng hao pin hơn win7
@loveskyvn sao lại chưa cài đủ thì nóng hả bác? Win8 Pro có key xịn hẳn hoi mà bác 😔
rất hay.
- Hình con máy sử dụng là máy gì thế nhỉ, trông đẹp thế
tuyệt, mình đang dùng win8 học dc nhiu cái từ bài viết này
Metro UI là đặc trưng của win 8....boot thẳng vào Desktop thì còn gì là đẳng cấp của win 8 nữa😁
Sao e nhấn delete nó không hỏi gì hết, tự file bay vô xọt rác luôn @@
J_Tuan
CAO CẤP
11 năm
@nguyenhung303 thì 1 khi bạn nhấn delete là b đã quyết định xóa nó r.Hói làm chi nữa. Cần thì vô sọt rác ri sờ to 😆
@nguyenhung303 Nhấp phải chuột phải vào thùng rác click chọn Display delete config noiti....
juohjun
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai có cách nào bỏ hẵn cái Touch Keyboard nằm ở taskbar không, máy mình ko có cảm ứng, mà mỗi lần mình tắt nó đi, bật máy lại nó lại nằm chềnh ềnh ở đó :|
Raindayqb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@juohjun Cùng câu hỏi với bạn này ! :|
ltb1974
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Raindayqb Click chuột phải lên Taskbar, chọn Toolbars, bỏ chọn Keyboard nhé.
Cho mình hỏi, trong W8 cái này ở đâu ? Một số phần mềm cũ mình dùng cần cái này chính lại để không bị lỗi font. 😔
satthuchuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho em hỏi sao em ấn vào 1 chương trình nó cứ bảo can't open using the built in administrator.... ~.~
đang chờ bản full để nhảy thẳng từ XP lên w8 lun 😁
bai viet it bo nhung duoc cai hay
satthuchuot
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai giúp em với
dragon9549
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thích W8 lắm xài từ lúc beta tới giờ bây giờ là thấy gần như hoàn hảo rồi
khong the go dc lệnh GPEditor.msc
ai giúp mình với
ngon dùng nhanh thật 😆
taophatxit
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng bộ gõ unkey khi xài gõ trên các app của window 8 như people hay chat facebook là bị lỗi font! Chỉ xài gotiengviet thì mới hết bị! Ai có bị như mình ko??
ducvuk55
ĐẠI BÀNG
11 năm
win 8 có tương thích driver không? thấy trang support của các hãng máy tính không thấy hỗ trợ 😔(
cuda123
TÍCH CỰC
11 năm
mình thấy giao diện metro là thừa với pc hay laptop nhưng cực hợp với điện thoại vì tiện lợi ! win tám đã bỏ giao diện trong suốt - giao diện hiện giờ nhìn thật xoàng xĩnh vì ông biu gết không muốn người dùng dùng lại giao diện cũ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019