Chia sẻ thư viện ebook định dạng .epub cho iPad

Thảo luận trong '[iOS] Phần mềm' bắt đầu bởi graphiclancer, 27/5/10. Trả lời: 434, Xem: 405856.

1. quynhmai12111990

quynhmai12111990 Thành viên

Tải truyện .epub

KHO SÁCH TRƯC TUYẾN TỪ BLOG

http://quynh-mai.blogspot.com/
    Chia sẽ kho sách trực tuyến định dạng .prc(ebook) và .epub(iphone,ipad) dc cập nhật mỗi ngày.Các bạn có thể yêu cầu sách tại đây.Mình sẽ kiếm sách và convert qua ebook và .epub cho các bạn..
    .:wub:

c484300, metmoi04032012, PUKHOA9 người khác thích nội dung này.
  2. ongcovan

ongcovan Thành viên

bác cu dùng IPad truy cap vao duong link cac trang web co san data epub (VD: Tinh te, E-thuvien..down ve ipad => may hoi down ve dau? => chon IFILE => vao thu muc down ve tren IFILE giai nen (neu file zip) => click vao file.epub, khi may hoi chon chuong trinh nao de chay file => click vao IBook, the la sach tu cap nhat vao IBook cua Bac, tha ho doc

Luu y: Ipad cua bac da phai cai san chuong trinh IFILE va IBOOK

3. echvang

echvang Thành viên

4. kuyangiang

kuyangiang Thành viên

mọi người có biết trang nào down sách về marketing mà là tiếng anh không, có thể cho minh được không ? mình học bên này sách mắc quá, nên muốn kiếm ebook đọc cho đỡ tốn kém :D

5. SFKnight

SFKnight Thành viên

Các bạn cho hỏi iPAD/iPhone không JailBreak có sync được những truyện không bản quyền không? Cám ơn

6. darkmasternocry

darkmasternocry Thành viên

dĩ nhiên là hok rùi bản quyền thì sync với ban quyền.. JB thì sync zí hàng không bản quyền

7. SFKnight

SFKnight Thành viên

Thế thì những truyện tự mình sáng tác bằng file doc rồi convert sang epub bản quyền của chính mình cũng không chép vào ipad được à? Tôi nghĩ có lẽ chỉ những truyện bán trên appstore mà không mua bản quyền thì mới không sync được với ipad không jb, còn những truyện Tiếng Việt trên chuyên mục diễn đàn này chắc vẫn sync thoải mái cho máy không jb. Không có máy chưa jb để thử, tôi hỏi vì sắp có fw 4.3, lên khi chưa có tool jb mà không sync được truyện thì chán

8. wintercold

wintercold Thành viên

nếu bạn có file doc thì convert sang pdf bằng soft pdfcreator, rồi sync vào Itunes, cần gì cứ phải tìm cách rắc rối đi convert sang epub để sync vào Ipad vì kiểu gì thì cũng là đọc trên ipad thôi
    pdfcreator (freeware) : sẽ cài 1 máy in ảo lên PC của bạn, khi bạn mở bất kỳ 1 file document, foto hay page web, nếu bạn tiến hành in, bạn sẽ thấy 1 máy in ảo trong list printer là pdfcreator, pdfcreator sẽ convert file cần in thành pdf, 1 phần mềm rất cool........!

9. data81

data81 Thành viên

Quả này chuẩn nhất đấy, tnks nhé

10. thayminh

thayminh Thành viên

Oạch Sync thoải mái mà bạn. Khác nhau của iBooks với Kindle là ở chỗ đấy. Trước đây mình toàn dùng Kindle + JB nhưng giờ ko JB nữa thì chuyển sang dùng iBooks cho tiện rồi (phải bỏ hết đống .prc cũ để chuyển sang .epub ạ) . Tiện thể dùng luôn Dropbox cho vài thiết bị 1 lúc :D

11. Skeath

Skeath Thành viên

Có ai biết cách giữ sách ở bookshelf theo tác giả không vậy, nhiều sách quá tìm mệt chết luôn :help:

12. DrNeo

DrNeo Thành viên

http://library.nu/

Có khoảng vài chục ngàn cuốn trên đó...

13. vupham

vupham Thành viên

- Có bác nào đọc sách để ý phần mềm ibooks trên ipad hình như có tích hợp sẵn từ điển ANH- ANH phải ko? Trước giờ mình ko để ý, hôm nay đọc sách click vô 1 từ thấy trong các option nó hiện lên có phần dictionary (anh-anh) mà ko hiểu có sẵn hay ở đâu ra? Mình lên store coi về phần mềm ibooks cũng ko thấy nó để cập đến tính năng này....
    - Chút thắc mắt bác nào biết giải đáp dùm nhé....Thanks all

14. Xiaohu

Xiaohu Thành viên

Trong ibooks có tích hợp sẵn từ điển Anh-Anh từ phiên bản trước đó rồi, cũng giống như kindle đó bạn. Mình đang tìm cách thay thế bộ từ điển này bằng dữ liệu từ điền Anh-Việt, mà chưa thành công, nếu bạn nào biết cách thì chỉ cho mình với nhé :)

vupham thích nội dung này.
  15. tommykp

tommykp Thành viên

có bác nào có chuyện Giờ G của Chirstia ko ah? mình tìm mãi ko thấy trên 4rum

16. tuanlda

tuanlda Thành viên

Chào các bác. Em cũng đang dùng ipad 1, em có down ebook về rồi mà ko biết sử dụng. Em vô mediafire và down truyện mà ko biết đọc thế nào? hik. Các bác có kinh nghiệm chỉ bảo em với. Thanks các bác nhìu!

17. tuanlda

tuanlda Thành viên

cảm ơn về link của bác nhé !

18. CapuchinoCT

CapuchinoCT Thành viên

Cho mình xin truyện " Tru Tiên " cho iphone được kô bạn chủ thớt....

19. Minhtranquang55

Minhtranquang55 Thành viên

Chào bạn ,
    iPAD ,dạng đọc sách, chỉ đọc được .epub và .pdf thôi. không đọc được .prc
    Bạn dùng PM calibre (free) convert sang epub , pdf . Rồi import vào máy tính (itunes). sau đó kết nối iPAD vào, kéo book và thả vào iPAD.

20. Minhtranquang55

Minhtranquang55 Thành viên

Bạn vào ibook.
    Phía phải trên cùng có 3 icon.
    Chọn cái có hình 3 gạch ngang, cái book shelf của bạn biến thành một list sách.
    Dưới cùng có 4 icon, bạn chọn authors.
    iPAD sắp sếp theo thứ tự tên tác giả, không theo Họ.

sandney thích nội dung này.