Chia sẻ thư viện ebook định dạng .epub cho iPad

graphiclancer
26/5/2010 22:32Phản hồi: 420
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuhabeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em đang tìm bộ Tình sử Algelique, bác nào có làm ơn làm phúc cho em xin với
plz....! cho mình xin truyền NGƯỜI ĐÀN BÀ BỊ BÁN - truyện kinh dị của Quách Tiểu Mạn với.
trieu1209
TÍCH CỰC
12 năm
ipad2 os 5.0.1 chép vào bằng cách nào mấy bác làm sao để dọc đây

có cho e cái link hướng dẫn
hminh2008
TÍCH CỰC
12 năm
Có mấy cách:
1. Bác dùng PM Dropbox (free) cho cả PC, IPAD. Bác copy sách vào Dropbox PC và kết nói vào mạng để nó up lên (dung lượng free được 2G). Sau đó kết nói iPad qua wifi đê lấy trên Dropbox.
2. Kết nối qua wifi (nhưng vẫn phải có chỗ địa chỉ để share). Tôi chưa thử bao giờ

Bạn vào địa chỉ sau để tìm và down về http://ebookvn.info/#

Thanks bác đã chia sẻ nhưng bác cho hỏi thêm là sau khi copy được vào Dropbox thì chuyển ebook đó vào iBooks như thế nào vì đọc thông qua iBooks tiện lợi hơn.
Mong bác sớm chia sẻ kinh nghiệm. :twins:
hminh2008
TÍCH CỰC
12 năm
Trên PC bác copy vào folder public. sau đó vào trong iPad cũng mở dropbox vào mục public cũng thấy danh sách ebook y hệt trên PC. Thích xem cái nào thì chọn cái đó, nó sẽ down về. Trên góc phải có nút, bạn bấm vào đó sẽ có danh sách chọn app để đọc sách. bạn chọn iBook là xong.
Thanks bác nhé, e làm được rồi. Cách này tiện lợi vì không cần phải dùng iTunes.
Bạn nào có thể giải thích cho mình về cấu trúc của Dropbox không ?
Nó có các thư mục mục gốc ,trong thư mục gốc có chứa public, Photos , ...
Mình chép thẳng vào thư mục gốc luôn chứ không chép vào public.
Nhưng mà toàn bộ là chỉ mình có thể truy cập , vậy chia ra các thư mục làm gì, tự mình chia tên cũng được mà phải không ?
Sao nhiều người hướng dẫn lại chép vào public vậy ?
Cảm ơn nhiều nhé :showoff:
quang.nttn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chỉ là người dùng thui nên cũng không rành lắm về cấu trúc nhưng mình thấy là nếu bạn chép vào public or photo (hình như chép vào đây thì nó có chức năng slide show để duyệt hình ảnh thì phải) thì bạn có thể lấy link của file or folder để share cho người khác (để xem hoặc download) file của bạn được. Nếu bạn chép vào thư mục gốc thì chỉ có bạn truy cập được thôi.

Sử dụng dropbox có cái tiện nữa là dropbox sẽ tự động đồng bộ (chạy ngầm) toàn bộ dữ liệu trên mây với folder local mình đã set ban đầu khi có kết nối internet. Mình sử dụng tính năng này rất nhiều và thấy thật sự tiện lợi. Ví dụ: Bạn có một tài liệu cần hoàn tất và báo cáo vào sáng mai và bạn muốn hoàn tất nó tại nhà. Việc cần làm là upload tài liệu đang làm dở dang lên dropbox, về nhà mở laptop lên (file đã được đồng bộ lên local của laptop) hoàn tất công việc đang dang dở. Save tài liệu lại, dropbox sẽ tự động cập nhật lên "mây" cho bạn. Sáng vào công ty chỉ việc truy cập dropbox để gửi báo cáo thôi. Quá tiện ;)
Bạn nào có truyện Lord Of The Ring cho mình xin với 😁
sao phải lằng nhằng dropbox thế nhỉ. iOS 5.0 giờ có sync ko dây rồi, cứ việc bật PC lên, kéo thả truyện vào ipad là xong, cần gì phải dropbox chi cho mệt
Cám ơn bạn đã giải thích, nhưng bạn giải thích không đúng một chỗ, và chỗ đó chính là chỗ mình cũng không hiểu luôn.
Là thư mục public và photo cũng chỉ có mình có thể truy cập được thôi, không phải ai cũng thấy được đâu.
Nhưng mình không hiểu là nếu như vậy nó ghi public và photo làm gì nhỉ ?

---------- Post added at 09:07 AM ---------- Previous post was at 09:06 AM ----------

Sử dụng dropbox thì không những sync với ipad mà còn sync với bất kì máy tính nào nữa, chỉ cần đăng nhập vào là tự nó sync về cho mình, tiện hơn nhiều so với sync không dây chứ.
quang.nttn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Câu bạn hỏi thì mình cũng bó tay con gà quay. hi hi.

Mình nghĩ dropbox là dịch vụ quản lý, lưu trữ và đồng bộ dữ liệu theo tài khoản người dùng. Nếu bạn muốn share file hoặc folder thì cho người khác link để tải thôi. Tên gọi thì mình nghĩ họ định danh theo kiểu file thôi, có thể thư mục "photo" chứa hình ảnh còn thư mục "public" là các loại file không phải là hình ảnh. Chứ hoàn toàn không phải thư mục "public" là cái gì mình chép vào đó thì dropbox nó show cho mọi người thấy và có thể download hết. Đó chỉ là cách hiểu của mình ;).
Nhiều sách hay quá, trước bé tý ham đọc sách giờ nhìn thấy sách lại lao vào dowload 😃

Thanks các bạn đã share nhé
Không biết có bạn nào biết sách LÀM GIÀU KHÔNG KHÓ không, kiếm mãi không thấy epub. Thanks nhiu nhiu........!
huboss
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác giúp em cuốn kinh thánh bằng hình cho con em nhe , cám ơn
share cho mình bộ sách này được ko ? hay quá
---------- Post added at 10:47 PM ---------- Previous post was at 10:45 PM ----------

hminh2008
TÍCH CỰC
12 năm
Các sách khoa học tiếng Anh mình đều down trên trang này về (toàn dạng PDF cả): http://ebookvn.info/#
Bạn vào đấy và tìm từ khóa DK thì sẽ ra hết.
Còn các sách tiếng Việt thì topic này đã có link toàn bộ thư viện epub rồi. Down về rồi chọn thôi.
Làm sao để sync eBook có định dạng epub vào iPhone vậy mấy bạn?
iphonebaby
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn xem bài này nhé!
http://www.tinhte.vn/f153/huong-dan-cach-tai-truyen-cho-ibooks-508196/
thienphu601
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ebook

Các bác cho em xin bộ "Dạy con làm giàu" file epub với!

Please help me!
iphonebaby
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác xem topic này nhé!

http://www.tinhte.vn/f100/ebook-tieing-vieit-daiy-con-laim-giaiu-rich-dads-epub-722081/
thienphu601
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tks bác iphonebaby nhá!
cho mình xin cuốn " tôn ngộ không là nhân viên tốt" với nhé
ủng hộ bác chủ
blackhat007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai có cuốn Tỷ Phú Bán GIày không nhỉ?
Các bác cho mình xin quyển " Mật Mã Tây Tạng " trọn bộ với 😔 mình tìm mãi mới chỉ thấy có 5 tập

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019