Chia sẻ thư viện ebook định dạng .epub cho iPad

graphiclancer
26/5/2010 22:32Phản hồi: 420
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn, nhìn những trang bìa của bạn hay lắm. Đồng ý hoàn toàn với Lưu trung Kiên, cái Itune chả hay gì cả, chỉ tại cái thằng Apple tham quá. Ước gì có cách nào mà kết nối IPAD như 1 USB thì hay biết mấy. Mình bây giờ muốn thêm bớt mấy bản nhạc hay video vào mà nghĩ tới việc Sync lại 20Gb thì lại ngại quá.
truyện tranh cũ hồi xưa thì h load đc ở đâu?

ở trang vuilen.com họ cho đọc onl = flash. Chắc cũng có forums nào đó toàn fan, up truyện lên dạng file ảnh chứ nhể. Nhiều truyện cũ mà hay.
Chính xác nhưng thực sự làm lúc mình không cần nó cắt gọt như thế, mình muốn nó là ảnh gốc hơn
Chỉ vì mộtx cái đó mà dánh đổi sự tự do thì không bao giờ, hihi
zebrahihi
ĐẠI BÀNG
14 năm
cám ơn bác đã giải thích cho em . nhưng khi em sync book không có liên quan gì đến music, movies ... thì nó vẫn xóa hết đi.
em không dùng itunes vì em dùng xilisoft để khi copy fim hay music vào ipad nó sẽ tự động convert sang định dạng phù hợp với ipad. điều này itunes không làm được.
còn app và game thì em cài qua installous.
itunes chỉ hay khi tất cả mọi thứ như game, app, music, video mất tiền mua và có bản quyền.
kekenano
TÍCH CỰC
14 năm
Hy hy, ai bảo sync book làm gì, kéo thả là được mà. đâu mất gì đâu. Còn đối với itunes thì bây giờ chúng ta có không thích cũng chịu thôi. chấp nhận sống với nó thì nhìn những mặt tốt mà sống, sẽ thấy dễ chịu hơn. Hy hy

---------- Post added at 01:40 PM ---------- Previous post was at 01:36 PM ----------

À, phải chú thích với bạn luôn là nó không cắt gọt gì cả, nó chỉ xử lý cho hợp với Ipad hơn thôi. Cứ tưởng tượng như có 1 đoàn xe máy đi qua 1 cái cầu, nếu để tự do đi lại tất yếu dẫn đến tắc đường, Itunes giống như chú cảnh sát phân luồng và xử lý tình huống giao thông cho suôn sẻ. Số xe máy vẫn nguyên vẹn, số người tham gia giao thông vẫn thế, không mất gì cả. Và chúng ta đôi khi vẫn ghét cảnh sát giao thông như đôi khi chúng ta ghét Itunes vì phải đánh đổi tự do.

---------- Post added at 01:45 PM ---------- Previous post was at 01:40 PM ----------

Của bạn đây http://www.tinhte.vn/threads/402638-Comic-Reader-Mobi-Xem-truyen-tranh-tren-iPad-va-bo-suu-tap
Phần lớn xài itune rắc rối tại vì ... xài account lậu hay share account; có một account US chính gốc thì chả problem gì. Itune(music, videostore, bookstore, appstore) là phát minh quan trọng của Apple cung cấp dịch vụ qua cloud nếu không vậy thì tại sao Google, Nokia, Intel, Microsoft ùm ùm chạy ra mở store? dân Mỹ nhiều khi dumb chỉ thích cắm vào máy là sync thôi, chạm một cái là mua sách mua app thôi. Còn mình lỡ xài lậu thì phải ma lanh học cách mà làm chứ chẵng lẽ chửi nó là "ngu" vì không cho mình sync sách không bản quyền?
tphongtran
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em mua iPad cũng là vì muốn đọc sách.
Các bác có sách nào quý thì share lên cho anh em với ạ.

---------- Post added at 04:23 PM ---------- Previous post was at 04:23 PM ----------

Em thì mới mua iPad nên chưa có nhiều sách, khi nào em sưu tầm được các sách lạ, khác các sách mà các bác đã share ở trên thì em sẽ post.
Không đủ sách phải tự convert thôi bạn ơi, dùng calibre đó. Em đang hì hục convert mấy cuốn comic sang epub để đọc cho nó pro.
Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có ai thích tiên hiệp và sắc hiệp không nhĩ, đang có vài bộ đây đọc thấy hay. Ok thì up lên cho nhé.

1.Cực phẩm gia đinh.
2. Ngã thị đại pháp sư (Ta là đại pháp sư)
3.Phong lưu pháp sư.
4.Băng hỏa ma trù.
5.Dị giới cực phẩm ma pháp sư.
6.Sỹ đồ phong lưu.
7.Từ dâm tặc đến hiệp khách.

⭕️o⭕️confused:😕😕:p:p:p:cool:🆒🆒
buithequang
ĐẠI BÀNG
14 năm
share cho mình với bạn nhé, thích đọc các thể loại này lắm, thank bạn nhiều
xitlun
ĐẠI BÀNG
14 năm
Share đi bạn, mình cũng thích đọc dạng này. 😁
pput
ĐẠI BÀNG
14 năm
hi bạn,

bạn vào trang mình đưa rồi search tên sách hoặc tên tác giả Vương Hồng Sển;)

pput
ĐẠI BÀNG
14 năm
ồ, chưa thử convert manga qua epub thì tn? chuyển .zip qua epub à bạn? đọc trên ibook chắc khoái hơn trên mấy app manga🤔

Cái case của fray có phải case của Apple không? Dùng thấy thế nào?
Trừ việc hơi dễ bám bụi ra còn lại thì rất thoải mái và nhẹ.
Tiện dụng nói chung là tốt.
Bám bụi thì chỉ cần rấp khăn ướt lau qua là được không quá phiền nhiễu.

Mình thấy coi manga theo ý mình bây giờ hợp lí nhất là xài icomic viewer hoặc goodreader.
Đọc trên ibook có vài cái bất cập.
Mua case ấy ở đâu thế fray, giá bn?
Harry Potter của bác sao lại thiếu mất tập 3 rồi nhỉ sob😔
cjafer
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác nào có doremon cho ipad cho em xin ạ
cutun1217
ĐẠI BÀNG
14 năm
Doremon cho bác đây http://www.tinhte.vn/threads/402638-Comic-Reader-Mobi-Xem-truyen-tranh-tren-iPad-va-bo-suu-tap

chúc vui vẻ nhé
m0nk3y86
ĐẠI BÀNG
14 năm
Ko hỉu sao máy mình sau vài hôm đầu xem được iBooks thì bh cứ vào là out ra, hix
Bạn nào có epub cuốn 'Người lữu hành kỳ dị' dựa trên tiểu sử của Howard Hughes thì cho mình xin với. Tiện thể có cuốn 'The Last Don' cuả Mario Puzo (bản tiếng Anh) thì cho mình xin. Cám ơn các bạn nhiều!
ntiendat97
ĐẠI BÀNG
14 năm
có bác nào cho mình xin cuốn Đắc nhân tâm với 😁
Cactus
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đã có giới thiệu rồi đó bạn => http://www.byvanhoa.net/EBooks/#
Bác nào có Bát Nhã Tâm Kinh không cho tui xin với
oh có nhiều truyện hay, cảm ơn các bác đã chia sẻ, em đánh dấu để load về, mới được cho con:p:p:p:p ipad
hanibal
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao cái book Digital Art Magazine #4 của bác có nhiều trang hình ảnh ko hiển thì được, chỉ thấy 1 mảng màu xám vậy? Mong bác kiểm tra lại!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019