Chia sẻ thư viện ebook định dạng .epub cho iPad

graphiclancer
26/5/2010 22:32Phản hồi: 420
420 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Epub em không biết cách copy, download truyện trực tiếp vào iPhone, iPad mà cứ phải thông qua iTunes, thế nên em thích prc hơn. Dùng iPhone, iPad, iPod download trực tiếp, để trong thư mục ebooks của Kindle là đọc vô tư.
thông qua iTunes thì có khác gì đâu bạn chỉ cần kéo thả vào iPhone/iPad là ok mà cần gì phải Sync gì đâu
Nhiều khi đang ngồi cafe hay đang đi công tác có ông bạn bảo có quyển này hay lắm, gửi cho cái link down. Mình trả lời đợi tao về nhà tao bật iTunes đã thì có chán không hở bác. Em thấy bất tiện. Đấy là chưa kể em phải về nhà mới dùng iTunes được, máy tính cơ quan IT người ta khóa chả cài cắm thêm được app nào.
uhm cái vụ này chung quy là do Apple nó ép người dùng quá đó mà 😔
Truyện prc thì bác làm thế này:
1. tắt tính năng auto delete trong appstorevn
2. Down truyện về
3. Dùng iFiles chui vào thư mục download move các truyện vừa down sang thư mục ebooks
4. Mờ Kindle để đọc

Truyện ePub nếu muốn đọc bằng iBooks thì sau bước 2, ta phải chép ngược truyện vào máy tính rồi dùng iTunes để đẩy vào iBooks.

Ngoài ra em mới phát hiện dùng Stanza (app free down trên appstore) có thể đọc trực tiếp ePub mà không cần sync qua iTunes. Các bác cứ down ePub về rồi open in stanza hoặc dùng iFile chép vào thư mục Stanza

Hi mấy bác,
E đang xài android và đang tìm kiếm ebook. Em có file pdf cùng calibre convert lại thành epub, nhưng nó bị lỗi font. Em đang dùng aldiko để đọc. Em muốn đóng góp thêm ebook cho thư viện này thì phải làm sao hả các bác? thankx các bác trước nhé...
duyanhct2
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai có truyện Những câu chuyện kì lạ của Darren Shan kô share em với huhu tìm mãi mà kô thấy địh dạng epub chỉ thấy prc thôi mà e lại kô biết convert
Ai có share cho e với
E xin cảm ơn
lilo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình quan tâm những sách về Economy hoặc Marketing = English . Bro nào có thì cho mình xin share với nhé.
thanhtung89
ĐẠI BÀNG
13 năm
hiện tại em còn là sinh viên nên ipad đối với em vẫn là một niềm mơ ước, dành dụm mãi mới mua được 1 con ipod g4, em cũng rất thích đọc truyện nên đã chép nhiều truyện vào máy đễ khi nào rãnh rỗi đọc, nhưng em có 2 điều bất cập với app ibook là:
1- Đối với những epub là truyện tranh thì màn hình của ipod quá nhỏ nên muốn đọc phải căng mắt lên mà đọc, vậy có cách nào zoom lại không?
2- Do có những tiếu thuyết rất dài nên lúc đọc em rất hay xoay người nhưng ipod cũng hay xoay ngang dọc màn hình và nó không có nút khóa như kindle nên rất khó chịu có cách nào làm nó cố định lại không?
Ai kinh nghiệm thì giúp em với
thanhtung89
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks anh, tối em search trên diễn đàn cũng tìm được cái khóa xoay cảm ứng rồi, nhưng còn việc đọc truyên tranh trên ibooks thì thua rồi, nó không cho zoom, chắc để sau này có ipad rồi đọc vậy
Ai có cuốn CHÚA TẾ CỦA NHỮNG CHIẾC NHẪN (quyển 3, tiếng Việt) thì cho xin nha. Mình có quyển mở đầu, 1 và 2 thôi, tiếc quá 😔
Bác có thể cho mình quyển 1 và 2 không, xin cám ơn Bác nhiều, robertha177[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]
Các bác cho em xin cuốn : Chuyến Xe năng Lượng.epub

Em cảm ơn các bác
Bác nào có full truyện Tru Tiên epub ko? file ở trang 1 chỉ đến Chuơng 48 thôi, bộ này tới mấy trăm chuơng lận mà
đây nè bạn http://www.megaupload.com/?d=1R8QS592
định dạng này có làm vô iphone được không hả các bác
tuanhis
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nào có bộ "Tam Quốc diễn nghĩa" chuẩn cho mình xin với. Bộ download ở "byvanhoa" thiếu nhiều mà tên nhân vật đôi khi sai, chữ thi thoảng còn bị lỗi. Cám ơn trước nhiều.
Sao giờ đăng ký account trên http://www.e-thuvien.com/forums/ không thấy gửi email lại để mình activate nhỉ(mặc dù sau khi tạo xong họ đều báo là đã gửi đến mail của mình,). Có bác nào bị như e k ạ, giờ có account nhưng chưa activate nên chả download hay post bài trong đó được.
các bác ơi giúp e với , bác nào có cuốn sách' cuốn tự truyện của bẹnammiinn franklin ' thì cho e với nhé , thanks các bác nhiều
Bạn nào có cuốn Lửa hận rừng xanh định dạng epub thì cho mình xin với nhé. Cám ơn nhều
Cactus
ĐẠI BÀNG
13 năm
Không biết nói ở đây có đúng chỗ không 😃
Mình down được cuốn Biên hoang truyền thuyết, về đọc mê mải (lần đầu đọc Huỳnh Dị mà), tiếc cái chỉ có đến hồi 80. Lọ mọ tìm trên mạng thì có bộ full, nhưng lại là định dạng PRC, lại tiếp tục đọc và hí hoáy gỡ DRM ra khỏi file, xong dùng Calibre để chuyển thành epub, nhưng toàn báo fail.
Ý định hỏi ở đây là có ai có bộ full epub, hoặc giúp mình convert được không? Nếu có ai sẵn lòng, mình sẽ mail file PRC đến.
Xin cảm ơn trước nhe!
Mình cũng vừa sắm một tablet, xoàng thôi. Và vì thế mấy ngày qua mình đã đọc hết 20 trang nầy. Vào đây mình đã download bao nhiêu là ebook epub, về đọc cả đời luôn. May mắn là laputa đọc ebook epub mềm mại và hầu như không bị lỗi...Cám ơn các bạn vô cùng...dannhut, pput..(nhiều nên không nhớ hết..). Cám ơn nhiều lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019