Chia sẻ và làm theo yêu cầu logo Zeppelin dành cho iPhone 4

Thảo luận trong 'Theme - Hình nền - Nhạc chuông' bắt đầu bởi maitrungthuan, 25/6/12.

1. maitrungthuan

maitrungthuan Thành viên

* Lên Cydia tìm và tải Zeppelin, sau đó vào phần Settings/Zeppelin, chọn logo mình muốn để thay đổi.
    * Muốn đưa thêm logo bên ngoài vào, các bạn dùng iFunbox hoặc iTools copy toàn bộ thư mục chứa logo từ máy tính vào thư mục Library/Zeppelin trên iPhone

Do không có thời gianlàm giúp các bác được. Bác nào muốn tự làm thì mình chỉ luôn. Rất dễ, biết sơ sơ Photoshop là chơi được.
    - Đầu tiên vào PS tạo file ảnh kích thước 140x40 pixels, để backgound trong suốt (transparent background)
    - Thêm logo hoặc chữ vào, các bác chú ý là để logo hiển thị tốt thì phải thiết kế có hai màu, một logo màu mặc định là màu trắng, logo còn lại thì tuỳ sở thích của từng người (ở đây ví dụ mình lấy màu đỏ).
    - Xong, lưu lại thành 3 file nhé (lưu file dạng PNG nhé)
    + File logo màu trắng lưu tên dạng black@2x.png
    + Hai file golo màu đỏ lưu tên dạng etched@2x.pngsilver@2x.png
    - Vậy là xong, các bác lưu 3 file trên lại cùng một folder rồi bỏ trong thư mục Zeppelin trong IP nhé.

Một số logo của mình. Link tải đây.

:
    Last edited: 26/12/13
    darkmagician.fa, emchuabietgi90, hvt2.028 người khác thích nội dung này.
  2. yoyonguyenvn

yoyonguyenvn Thành viên

bác làm e 1 cái đc ko :D có chữ YoYo Nguyễn nhé đẹp đẹp 1 tý thank bác trước
  3. maitrungthuan

maitrungthuan Thành viên

Hy vọng vừa ý bạn​

File đính kèm:

patisoyoyonguyenvn thích nội dung này.
  4. yoyonguyenvn

yoyonguyenvn Thành viên

patiso thích nội dung này.
  5. maitrungthuan

maitrungthuan Thành viên

Lỗi gì vậy bạn, mình fix lại link rồi đấy
    yoyonguyenvn thích nội dung này.
  6. yoyonguyenvn

yoyonguyenvn Thành viên

thanks bác
  7. bonmat1405

bonmat1405 Thành viên

bác làm giúp e chữ Vy trái tim Hiếu nha
    chữ Vy màu đỏ trái tim màu hồng và chữ Hiếu màu xanh được không bạn
    e xài 4s fw 5.1.1 nha
    thanks bác rất nhiều
  8. maitrungthuan

maitrungthuan Thành viên

File đính kèm:

tuanducdc45, patisobonmat1405 thích nội dung này.
  9. codename1997

codename1997 Thành viên

Làm dùm em cái logo Converse (ở đầu có cái ngôi sao như converse nha anh :D) với lại chữ Tân trái tim Vy nữa (Tân màu xanh, Vy màu đỏ, trái tim hồng). Em xài iphone 4 fw 5.1.1 tks a trước
  10. maitrungthuan

maitrungthuan Thành viên

Ứng trước bạn logo converse:
    Tinhte.vn cho ai cần:

File đính kèm:

nhockhang_1989patiso thích nội dung này.
  11. vuhp

vuhp Thành viên

Bác Thuận cũng đa năng quá hé.
    Từ WinMo qua Android giờ là IOS. Bác làm cho em chữ VũQuyên theo phong cách logo mobifone nha bác.Ý em là phong chữ và màu sắc ấy, À,ở giữa vũ và quyên bác cho trái tim vào cho nó tình tứ chút...he...he..
    Cảm ơn bác truớc.
  12. vuhp

vuhp Thành viên

Bác Thuận làm giống như cho bạn bonmat1405 đó nhưng phong chữ theo phong cách mobifone chứ đừng lã lướt như của bạn ý.
  13. maitrungthuan

maitrungthuan Thành viên

Mình chạy lung tung ý mà. Dùng mỗi thứ tí cho biết. Ủa cúng biết mình chơi winmo với android à . Để chiểu rảnh mình làm cho.
  14. maitrungthuan

maitrungthuan Thành viên

Quên, ý bạn là logi mobi thường hay logo chữ cong cong. Mạng mobi có hai mẫu logo mà.
  15. vuhp

vuhp Thành viên

Chữ thường thôi anh Thuận. Còn nếu được anh cho em hai mẫu luôn,hơi tham lam tí.
  16. maitrungthuan

maitrungthuan Thành viên

1 mẫu nhé:

File đính kèm:

patisovuhp thích nội dung này.
  17. vuhp

vuhp Thành viên

Cảm ơn anh. Anh vẫn mãi nhiệt tình như khi còn sinh hoạt ở box android và WinMo
    maitrungthuan thích nội dung này.
  18. iTouch4_Supercool

iTouch4_Supercool Thành viên

Hay quá, phiền bác mod dùm em chữ "Oppa❤(trái tim)Pek Djeu" nhá. Hơi kiểu cọ một chút cũng hk sao. Thanks bác nhiu.
  19. tu.go.vn

tu.go.vn Thành viên

cậu làm cho tớ cái logo theo hình này nhé IP 3G fw 4.2.1 ảnh đây cậu nhé . Cám ơn cậu rất nhiều . Tớ can thiệp vào file hệ thống mà . Cậu làm giúp tớ nhé kích cỡ size là 38x20 nhé . Cậu làm 3 logo như 3 ảnh nhé

File đính kèm:

20. phuochaingo

phuochaingo Thành viên

cho mình các logo xe của Audi ( 4 vòng tròn),Lamborghini của ip 3g 4.2.1 duoc k bạn