Chia sẻ và nhận xét một số phần mềm cho S60 5th

phandiemphuong
9/1/2009 3:36Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có cách nào cho người ta biết được mình đang ở đâu ko nhỉ ?
e cũng mới đập hộp hôm 26 từ mai nguyên ! 6 chai 8 !
sao máy e ko bít sao nghe nhạc dở tệ !
loa ngoài mở max nghe dở !
tai nghe thì ko khá mấy ! so với n73 thì thua xa ! hay tại nhạc chất lượng kém !
còn copy từ sim qua máy ! làm cách nào vậy anh em !
đang vọc 😁 !
lim
ĐẠI BÀNG
15 năm
Minh trc co dung n73 tu hoi dau moi ra. moi bi mat may nen dung 5800. cung biet tuong doi ve n73
Nhg neu so ve nghe nhac thi n73 chi nghe loa ngoai to hon 5800 thoi,chu nghe ko the am va trong hon 5800 dau.
Nghe tai nghe cua 5800 nghe co phan nhinh hon so voi n73.
Con ve phan copy tu sim sang the nho. co cach don gian la
vao contacts => options => settings =>contatcts to display => clik X vao do
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Gmail 2.0.6 trên 5800 với icon Menu cố định

Đọc và trả lời mail một cách nhanh chóng - nhận tin Gmail mọi lúc mọi nơi. Một khi đã cài Gmail trên máy thì chỉ cần 1 hoặc 2 cái click để truy cập mail. Thư được truy cập gần như được mở ngay lập tức.

Các tính năng: Attached file, mở một e-mail có file đính kèm, gồm ảnh, tài liệu Microsoft Word ™ và file PDF.

(nguồn dailymobile)

P/S: tải về bỏ đuôi zip đi nhé 😁
Googele_Mail_2[1][1].0.6_fixed_Icon_5800.jar.zip
Anh em tinhte có phần mềm nào đọc được file mkv cho N 5800 , share cho em với
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Opera Mini 4.2.13337 cho S60v3 và v5

Opera Mini cho phép sử dụng trang Web nguyên trang trên di động của mình. Giữ liên lạc với bạn bè qua Facebook, tìmkie61m với Google, nhận e-mail, sử dụng dịch ngân hàng trực tuyến. Không có gì là giới hạn, Opera Mini cho sự trải nghiệm nhanh chóng, dễ dàng và an toàn để kết nối đến bất kỳ trang Web nào mong muốn.

New in Opera Mini 4.2

Skins: cá nhân hóa Opera Mini bằng cách chọn một skin màu mới.
Video: nội dung video thể hiện trên máy qua trình duyệt Opera Mini.
Trình diễn: Opera Mini 4.2 cho phép download các trang Web nhanh hơn đáng kể cho người dùng ở Mỹ và các khu vực Châu Á Thai Bình Dương.
Sync your Notes: Opera Link hỗ trợ các ghi chú, cho phép người dùng đồng bộ các note này giữa PC và Opera Mini.

Icon tùy biến được thiết kế gần giống với icon mặc định của 5800.

(nguồn dailymobile)
Opera_Mini_4.2_Advanced - S60v5.zip
Opera_Mini_4.2_Advanced_2 - S60v5.zip
OperaMini-4.2.13337-Custom-Icon - S60v3.zip
Opera-Mini-4.2.13337-2 - S60v3.zip
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Google translator widget cho S60v3 và v5

Trình widget cho máy dùng Symbian S60v3 và S60v5 có sử dụng Google Translator để dịch từ.

(nguồn dailymobile)

P/S: cho vui thôi, chắc ứng dụng dịch từ không chính xác được vì "ngôn ngữ không biên giới" mà 😁
GoogleTranslator0[1][1].1 - s60v3.zip
GoogleTranslator0[1][1].1 - s60v5.zip
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Facebook cho S60v5 - Nokia 5800 và N97

Ứng dụng Facebook hoạt động trên máy 5800 với firmware v11 mới.

P/S: một cách khác để sử dụng cổng facebook là lướt vào cổng facebook chuyên dụng cho iphone: http://iphone.facebook.com/, hoạt động tốt trên 5800.

(nguồn dailymobile)
Facebook_V[1][1].1.00.rar
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Lướt web toàn màn hình với 5800 mỗi khi muốn "back"

Khi đang lướt web toàn màn hình, nếu muốn quay lại trang trước, ta phải thu nhỏ màn hình để quay lại, hơi phiền nhì. 10 bước đơn giản sau giúp ta giải quyết vấn đề này. Chỉ cần "phím ảo" (virtual key) và config.

1. Download và cài đặt Virtual Key (ứng dụng chưa sign). Cài vào thẻ nhớ. ĐỪNG CÀI VÀO MÁY.

2. Mở chương trình Virtual Key từ folder ứng dụng. Sau đó tắt nó đi bằng cách chọn “Options” - “Exit”. Bước này nhằm tạo thư mục configuration cần thiết cho Virtual Key trên thẻ nhớ.

3. Download config.

4. Kết nối 5800 với PC sử dụng chế độ "mass storage" hoặc memory card. Thẻ nhớ giờ đây được sử dụng như là 1 ổ cứng.

5. Copy config., và kéo thả “custom1.keymap” và “default.keymap” vào thư mục con (subfolder) “e7d61da9” của thẻ nhớ trong folder ”private”.

6. Mở lại chương trình "Virtual Key" lần nữa. Lần này, gõ “Options” - “Load mode” - “Custom mode 1". Một số cài đặt xuất hiện.

7. Gõ mũi tên phải trắng kế bên tab “Settings”.

8. Bây giờ, kiểm tra trong tab “Include” xem có chữ “Web” xuất hiện trong list hay không. Nếu không, click options, add from installed và chọn "Web". Sau khi chọn WEB xong, nó sẽ xuất hiện trong list. Ở phía dưới cùng, chỉ có 1 lựa chọn duy nhất là select và cancel. Ấn chọn "cancel" để quay về menu trang trước. Ở đó, WEB đã được thêm vào trong tab Include.

8b. Nếu máy hiển thị tab “Exclude” thay vì "Include", gõ “Options” - “Change mode” - “Include” để làm xuất hiện tab “Include”. Sau đó quay trở lại bước 8.

9. Để chắc rằng Virtual Key đã lưu tất cả các cài đặt đã thực hiện, gõ “Options” - “Save as” - “Custom mode 1". Sau đó để load cài đặt mới, gõ “Options” - “Load mode” - “Custom mode 1".

10. Và giờ đây, ấn options và cho nó chạy dưới dạng background. Mở trình duyệt, chọn full screen và thưởng thức toàn màn hình mà không cần phải chỉnh nhỏ lại mỗi khi muốn "back".

(nguồn dailymobile)

P/S: file kèm k sử dụng được file sis, down về bỏ đuôi zip nhé 😁
VK[1][1].WB.Full.Config1.zip
VirtualKey[1][1].v1.00.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.sis.zip
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
GoogleMaps v2.3.0.9 cho S60v5 - 5800 và N97

Tính năng:

• Tìm 1 quán cà phê gần đây?
  • Muốn đến 1 nhà hàng mới nhưng không nhớ tên?
  • Đi đường nào đứng đây?
  • Truy xuất thông tin các khu thương mại, bản đồ và hướng đi khi đang trên đường đi.
  • Tham gia giao thông với thời gian thực.
  • Truy cập nơi tắc đường và thời gian dự kiến bị nghẽn.
  • 30 khu trung tâm chính ở Mỹ.
  • Hướng dẫn đường đi chi tiết.
  • Hiển thị đoạn đường đi để chọn giữa đi bộ và đi xe trên bản đồ cùng với hướng dẫn chi tiết từng bước một.
  • Kết quả tra cứu được tích hợp sẵn.
  • Khu thương mại nội bộ và thông tin liên lạc.
  • Bản đồ dịch chuyển 1 cách dễ dàng.
  • Bản đồ trực giác giúp phóng to hay thu nhỏ và di chuyển tất cả mọi hướng, giúp định hướng trực giác.
  • Hình ảnh vệ tinh.
(nguồn dailymobile)
GoogleMaps v2.3.0.9.zip
các bác cho em hỏi sao mà em cài GPRS rồi mà chạy mấy cái ct chat như slick,ola,vitalk.lúc chọn kết nối nó chỉ hiện lên WLAN ko có GPRS .(em xài vina).còn lên web bằng trình duyệt của máy thì lúc được lúc ko.nó báo ko kết nối được dữ liệu gói.

còn mấy ct như touch piano.,guitar,cardmatch,HandwritingCalculator....thì ko cài được nó báo là chứng chỉ hết hạn.
các bác giúp em với
máy mình chát ola vitalk vhui đều ok ! có điều ola chát hay bị lổi ứng dụng :mad: bác kiễm tra lại xem !

bác xài mạng nào vậy.bác cho em chi tiết hơn cấu hình cài đặt trong máy bác đi.
trong phần "đích mạng" và phần "cài đặt quản trị " oh.
trong phần "đích mạng" em thấy có "internet" trong "internet" có sẳn 1 điểm truy cập. "tin nhắn đa phương tiện" ,"dich vụ wap" cũng vậy.cái đó có sẳn ko phải cài.

em soạn tin nhắn GPRS 5800 gửi 333 và máy đã gửi tin lại.em save lại.mà vẫn ko đựoc.
em thử thêm cài đặt tự động quảng cáo trên tivi.tốn dữ lắm rồi mà vẫn chưa đựoc.
2 cái cấu hình đó thì nó lưu trong "chưa xếp loại"
bác giúp dùm em với.bác cho em chi tiết cấu hình trong mấy cái đó đi.em xài vina

lúc vô mấy ct chat nó chỉ hiện lên WLAN ko hà. ko có GPRS của vi na.vô trình duyệt web của máy thì lúc đựoc lúc ko.lúc ko đựoc nó báo là "không có dữ liệu gói,kiễm tra lại dịch vụ mạng. ko kết nối đựoc web"

em nhức đầu với nó lắm rồi.
cảm ơn bác nhiều lắm
thank you một phát vì cái tội xài con 5800 nè . kinh nghiệm của bạn sẻ giúp anh em lựa chọn có nên xài con 5800 này hay giữ lại con s60rd3 của mình hehe.....
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
WinRar cho Nokia 5800 và N97 - S60v5

WinRAR đọc file thuộc tính ZIP và RAR, có thể truy xuất file từ thuộc tính hiện có hoặc tạo một file thuộc tính khác. Hoạt động tốt trên 5800 XM.

(nguồn dailymobile)
WinRaR - S60v5.zip
em thấy đa số pm trong đây đều ko cài được.nó báo là chứng chỉ hết hạn.chỉ có 1 vài pm là cài được hà.có cách nào khắc phục ko
Có cách cho các pác đây vào đây http://my.opera.com/jacks60v5/blog/show.dml/2930022

Mừng quá. cám ơn tất cả các bác luôn.
cách này được nè các bác. ( *#7370# ) mất hết tin nhắn.cài dặt.themes ứng dụng.nhưng thẻ nhớ thì con nguyên.
bây giờ em đã cài đựoc nhiều ứng dụng rồi.
nhưng còn cái vụ GPRS thì chưa.vẫn ko kết nối đựoc. bác nào xài đựoc thì chỉ em với.
vnblue
TÍCH CỰC
15 năm
Google map của mình sau lại bị exprie nhẩy
Cho mình hỏi tí

Bạn nào đã format cho máy khi bấm *#7370# thì máy sẽ làm sao? Các ứng dụng mình cài có bị mất không. Thank. Máy mình bình thường nên chưa thử, nghe nói khắc phục được lỗi chứng chỉ hết hạn thi phai
ngocminhdl
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đã nói Fomart là nó sạch sẽ như máy mới xuất xưởng đó bạn ! cũng khắc phục được phần nào thôi ! tốt hơn hết là bạn Hack điện thoại đi , Lúc đó bạn cài phần mềm vô tư luôn .Bạn có thể vào đây tham khảo nhé.
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
JoikuSpot Light 2.4 - biến điện thoại thành hotspot hỗ trợ 5800

JoikuSpot là phần mềm miễn phí biến chiếc Nokia Smartphone thành WLAN HotSpot.

JoikuSpot Light cho phép lướt web miễn phí. Với phiên bản Premium sẽ có nhiều chức năng hơn: tốc độ cao hơn, kết nối ổn định hơn, kết nối an toàn đến intraweb và email (Outlook, Gmail, etc.), và hỗ trợ các protocol network khác như Skype và MSN.

Hỗ trợ 13 ngôn ngữ khác nhau.

JoikuSpot được cài đặt trực tiếp trên máy. Khi được mở lên, laptop và iPod có thể thiết lập kết nối WLAN tức thì, an toàn và nhanh nhạy thông qua JoikuSpot HotSpot bằng cách sử dụng kết nối internet 3G của máy.

Phiên bản hoạt động trên máy s60v3 và s60v5.

(nguồn dailymobile)
joikulight_S60_3_0_S60_5_0_V_2_40_665.zip
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
100 theme cho 5800

Gửi ae đường link 100 theme cho 5800 nhé, quá hớp 😁
http://rapidshare.com/files/192341245/100_nokia_5800_themes_by_tube5800.rar.html

(nguồn tube5800.com)
tienphuc68
ĐẠI BÀNG
15 năm

minh down không được BẠN ƠI,check lại giùm mình
hongbao
TÍCH CỰC
15 năm
Mình mới vừa down về xong, vẫn ok bạn ơi, file lớn lắm 87,7mb lận 😔
em cũng là lính mới tình cớ phát hiện ra kho ứng dụng và đã được XXX full 😁; anh em nào pro rồi không dám nói; chứ lính mới mà vừa xài Nokia5800 thì vào đây mà xem http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=35859&page=9; e ngồi cả ngày dowwn không chán.
P/S e cho link trên để tham khảo chứ hoàn toán ko có mục đích PR cho web trên nhé :D
thanks bác :D đang vọc 5800😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019