Chia sẻ về Cáp + Tốc độ Sạc Note 2

youngsuk
8/2/2013 11:58Phản hồi: 92
Nhà e có 1 sạc zin Note II (made in China)+ 3 cọng cáp:
_1 cáp zin trắng note 2 (made in China),
_1 cáp zin Nexus,
_1 cáp (chả biết phải zin ko) S1 mua từ 2010 mã cáp U2

Cắm sac Note II với 3 cáp, Note II tắt máy khi sạc (cho nó khách quan khỏi bảo do rom), e có kết quả như sau:
_cáp note II: để 5 tiếng lên đc 50%, cục sạc nguội ngắt :|
_cáp Nexus: để 2,5 - 3 tiếng lên 100%, cục sạc khá nóng :-ss
_cáp s1: để 1,5 tiếng lên đc 25%, cục sạc chỉ hơi hơi âm ấm.

(Cả 3 cáp đều kết nối Note II với PC khá ổn, ko trục trặc gì khi up odin hoặc khi chép file cả.) => nguyên nhân sơ bộ của sạc lâu có lẽ do cáp (chả lẽ cáp note II mình cáp lô @@)

Các bác nào nói Note II sạc chậm thì nên coi lại cục sạc coi có nóng ko nhé (tầm 5 phút sạc là nóng lên nhiều rồi), ko nóng là xác định thay cáp, còn ko đc nữa là thay sạc nhé [-(

update 18/2:
hnay e đc dịp thử tiếp trên sạc + cáp zin Note II (made in Vietnam)
1/ sạc cũ (made in China) + cáp mới (made in Vietnam) -> như cũ: sạc chả vô, cục sạc chả nóng
2/ sạc mới (made in Vietnam) + cáp mới (made in Vietnam) -> cục sạc nóng hổi, sạc vù vù luôn.
Tới đây làm em bối rối, theo như ban đầu thì test ra lỗi do cáp, theo update 18/2 thì lại lỗi do sạc... ko biết lỗi nằm ở sạc hay cáp luôn @@
Nói chung các bác sạc lâu cứ sờ cục sạc xem nóng ko nhé, ko nóng thì thay cáp hoặc thay sạc

92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chả biết đc.sạc theo máy mình thấy nhanh vãi..;)2,5h là đầy rồi

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
thế kết luận là do cục sạc à? thế hôm nào kiếm cục sạc nexus mà cục đó bao nhiêu bạn nhỉ?
@sieunhanhoi Do cai dây cap chu bac.
Của mình khi mua máy sạc có lần gần 6tieng mới full.
Giờ sạc toàn 2tiếng 26phút fulllll.
Cáp note 2 của bạn có vấn đề rồi. Máy mình thì mình chưa rình sạc từ 0 đến full bao giờ vì toàn để qua đêm nhưng mà rình trong 1 tiếng đầu thì lên được 50%

@binht611 Mua fullbox ma cap lô chán vãi
misa243
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế là sạc lởm rồi😆 mình sạc tầm 2,5 tiếng là đầy, sạc cũng khá nóng, nghe nó kêu phè phè ra=))
@misa243 cáp lởm bro ơi @@
hehe mới có phát hiện thú vị.Tắt máy sạc,
từ 0 -> 70/80% gì đó, cục sạc máy siêu nóng luôn -> chế độ sạc nhanh
từ 70/80% trở đi, cục sạc hơi bị nguội, nhưng vẫn sạc tốt, tầm 30 phút sau đầy pin -> chế độ sạc từ từ :x
bác nào pro vào giải thích giùm mình với :x
@youngsuk Lúc đầu pin kiệt nên dòng sạc lớn nên tỏa nhiệt nhiều dần dần dung lượng pin tăng lên thì dòng sạc vào nhỏ dần cho tới khi đầy thì mát hơn thôi

Sent from SGN2 using Tapatalk 2
@youngsuk Từ 0 đến 80 là sạc nhanh , còn lại là sạc chậm , h pin nào cũg vậy ,bên ip cũg dậy mà
tungdollars
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xác nhận là sạc bằng cáp zin nhiều khi sạc chậm lên tới 6,7 tiếng. Chuyển sang xài cáp của sony hay BB thì sạc nhanh cực. Mà từ lúc lên 4.1.2 mới có cảm giác thế
misa243
ĐẠI BÀNG
11 năm
😆 có bác xui gặp phải cái cáp lởm thôi, máy t vẫn sạc bình thường mà, chả bao h lên tới 6,7 tiếng mới đầy pin cả!
cái này nên hỏi bác Sam😃)
@misa243 nhiều bác bảo sạc lâu chắc do cáp lởm hết quá =))
se7enamen
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thì từ lúc mua đến g thì toan xạc 4den 5 tieng moi day g thi gần 6 tiếng ròi 2 ngày xac 1 lần dau lòng wa mấy bác ah xài đồ xin wa nên xac pin cũng xịn lun.
badhitman
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhiều bác bị vấn đề sạc quá nhỉ. Mình xài cả sạc zin cáp zin và một cục sạc note 2 mua giá 89k với cáp s3 đều tầm 3h là full pin.
Ko để ý cục sạc có nóng ko nữa vì toàn cắm sạc 24/24

Các bác cố gắng đầu tư thêm bộ sạc rời của note giá 950k. Có thêm một quả pin dùng chả bh phải lo nghĩ gì. Sạc cũng nhanh ko phụ thuộc vào ROM nữa. hehe
@tronghoptn e thấy nguyên bộ sạc rời s3 có 400k mà note 2 những 950k thì ko đáng 😃
@youngsuk mình mua ở samsung store riêng quả pin note 2 đã 350k rồi bạn ơi.
do cái cập nhật lần này sao sao ấy, hôm qua cắm vô sạc không để ý nó tụ nhiên nó nhận là usb, sạc hơn 3 tiếng mà được có gần 50%, rút ra cắm lại thì bt lại
đẩy lên cho ae thấy này 😃
mình có xài note AT&T i717, bộ cáp sạc zin theo máy lun, nhưng sạc cho Note 2 thì lên chậm lắm, còn bộ cáp + sạc của NOte 2 của mình thì chả biết nó zin hay lô, vì mình mua hàng xách tay bên Tiến Thành mobile, ko biết có bị " trộm long tráo phụng" ko nữa , nhưng thấy sạc bộ của NOte 2 thì lên nhanh hơn, mà theo mình biết thì pin sạc chậm lên thì tốc độ mới ổn định, sạc nhanh quá mau bị chai và hư pin, mình cũng chỉnh trong phần STweaks để cho nó sạc chậm lại cho ổn định, để tối nay về rờ đít cục sạc xem có nóng ko 😁
z3r0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thiendinh122 sao mềnh cũng xài AT&T nhưng mà sạc pin hơn 2h 1 chút là 100% pin, mà nó nóng như cục lữa, có khi đt lên 63 độ lun. mỗi lần sạc đều pải canh bật quạt cho nó mát 😔
Hehe e toàn sạc từ 30-100% thôi hết tầm 2h40p dùng bt thì >20 tiếng còn 50% dùng nhìu thì 15 16 tiếng :p lúc sạc tắt hết app tắt wifi 3g nói chung là tắt hết để màn hình tối nhất sạc cho nhanh
bightlight
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tội cho các bạn quá. Lúc em comment đây là lúc note 2đang dc cắm cáp để sạc. Hàng zin theo máy thì sạc chỉ hơn 2tiếng là đầy .Tuy nhiên em thấy củ sạc nóng ran .HíC
nếu máy có kernel hỗ trợ STweaks thì mình chỉnh trong phần Power cho nó sạc nhanh hay chậm cũng dc, mình thì thường chỉnh cho nó sạc chậm lại 1 chút, để nguồn vào ổn định, sạc nhanh quá xài 1 thời gian dễ bị chai pin
@thiendinh122 e mua dock sạc rời nên ko bao h phải cắm sạc vào máy =))
Dùng cục xạc theo máy made in vietnam thì xạc chỉ 2,5h là full. Mình thử rất nhiều lần rồi, còn cắm cáp khác thì 4-5 h chỉ khoảng 90%thôi.
Em dang dung n7000. Tu nhien bua nay sau khi len 4.1.2 sac 8 tieng moi day. Nghi do cap. Da muon cap cua lte2. De toi nay test xem sao
@tingtong12 Đã thay sợi cáp khác sạc thử, 2 tiếng đầy. Sợi cáp cũ vẫn kết nối PC bình thường, sạc vẫn vào chỉ có chậm thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019