Chia sẻ về Cáp + Tốc độ Sạc Note 2

youngsuk
8/2/2013 11:58Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này ảo lắm chủ yếu do cáp. Mình xài sky850 thì đang xài sạc note2 nhanh tự nhiên hôm bữa sạc chậm vãi thì ra do cáp gãy mất 1 chân ở đầu usb dùng sạc s1 0.7A vẫn vào vù vù tốc độ sạc ko khác biệt gì @@
lâu lâu đẩy lên cái cho ae đỡ thắc mắc lập nhiều topic tương tự [-(
jinloluv
ĐẠI BÀNG
11 năm
E k nghĩ do sạc hay cap đâu. E đang dùng sạc cap mua ngoài 120k cả sac + cap thỳ chắc chắn là đồ đểu rồi. Nhưng e thấy khi cắm vào mà thấy sac k nóng thỳ k vào điện. Còn khi vào điện thỳ sac nóng bừng hơn 2h là đầy pin. Nên là cứ cắm vào 1p k thấy nên % thỳ rút ra cắm lại. E đang nghĩ có thể tại ở máy.
@jinloluv tại cáp đó bác, e thấy phần lớn là vậy. Trước e xài cáp zin thì củ sạc chả nóng, sau chuyển sang cáp n7 thì củ sạc nóng phừng phừng luôn. thử 2 cả củ sạc đều như vậy cả...
@youngsuk e đồng ý vs bác..nảy cắm thủ dây tàu vào củ nóng quá trời mà nó vẫn vậy k khá được ..kiểm trả maximum 600 và Avg 600 lý do là ở đây bác do củ hả?định đi BH mà đi phải biết nó ntn mới nc dc? k nhắm mắt mua cục mới cho rồi
@kainnhok123 củ nóng mà ko vô điện thì do máy của bác rồi... hoặc do pin... bác đem đi bh là vừa rồi
@youngsuk pin vẫn tốt ...xài vẫn ok ..có lẽ nào chân xạc bị hư mà nếu hư thì sẽ k vào điện...còn củ e chưa có củ nào để thử? cả có bác nào dư củ k bán e 1 củ ...
của mình sạc 2h30' lên 100% cục sạc chẳng nóng chẳng lạnh 😁 sạc cáp note 2 zin
dung_sf
ĐẠI BÀNG
11 năm
1/ 90% là do cọng cáp,xài 1 thời gian bị lỗi,càng về sau sạc càng lâu.Lấy 1 cọng cáp xịn bất kỳ nào là thấy thời gian sạc cải thiện hơn rất nhiều
2/ rom 4.1.2 hình như cũng có 1 phần nào liên quan đến vấn đề sạc lâu đầy vì trước khi lên 4.1.2 vẫn sạc bình thường trung bình 3h đến 4h
Mình đã rút ra kết luận,Cab usb trắng theo máy là quá đểu sặc chập chờn.nên thành lâu đầy và phải chú ý tút ra cắm lại mới đầy,máy mình cũng bị .các bạn chú ý xem chan sạc theo máy chỉ có 4 chân đồng.vì thế khi mua hàng ở châu âu nó luôn tặng theo 1 cab usb màu đen có 5 chân đồng cắm rất chặt dùng rất tốt.k chập chờn j.ai mà bị sạc lâu đầy và chập chờn khi mà dùng củ sạc zin theo máy thì các bạn hãy thay cab usb sạc sẽ ok.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
mấy bác cứ lấy cái cọng cab Nokia bằng gang tay sạc xem có khi chưa đầy 2h là full pin
May em truoc sac 2gio30phut gio sac phai mat 6 tieng moi day .... vai
Ơ thế mình mua máy lại đc 2 cap là sao: 1 cáp trắng zin và 1 cáp đen U2? Giờ sợi zin lỗi vẫn sạc đc nhưng vừa sạc vừa sử dụng máy thì pin chạy lùi, thay = sợi U2 thì hết, cứ tg lỗi máy.
Mình note 2 cũng bị chập chờn. Mình đọc thấy bảo đổi dây sạc mò cả nhà ra sạc htc k vừa,sạc apple k vừa, đang tính đi bảo hành dù sợ phốt thì bỗng nhớ ra cáp usb sony ericsson cũ đang bỏ xó. Lúc cắm vào tay còn run run. Tuyệt vời khi vừa lỗ sạc chạy ầm ầm k chập chờn. Cáp usb màu đen nhé.confirm là ok. Cám ơn ae tư vấn nhé
lvvinh89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình từ 4h50 đi làm về đến 8h mới đc 75%. (Lúc cắm sạc là pin còn 17%) sạc k nóng. Mình thay cái cáp khác cũng của samsung mà có 10p từ 80 đến 86%. Mai hét pin thử sạc bằng cáp mới này xem 2 cáp này khác nhau k?
@lvvinh89 mua cáp mới đi nhé bác.e cũng bị hỏng cáp 2 lần r, mỗi cái cáp hình như chỉ xài đc 4 5 tháng là hỏng, sạc lâu lắm.mua cái cáp mới 50k sạc có hơn 2h là full, mỗi tội hơi nóng máy chút.chứ sạc mà nguội thì vào điện chậm lắm
Em cũng bị vậy, khi thay cáp nokia theo máy E71 thì xạc nhanh hơn hẳn.
lvvinh89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng cái cáp của galaxy ace cắm vào đc k nhỉ?
@lvvinh89 đc bác
thông báo là e đã ra tiệm điện thoại tetst các kiểu mà điện vẫn vào từ từ...vậy là do đâu...cáp ngta+ củ mình vẫn vậy, cáp mình +củ ngta cũng v luôn v giờ sao đây...e đã hết bh 6 tháng phụ kiện bjo rất hoang mang có lẽ mua mtb sẽ k chọn sam nữa.
@kainnhok123 mang qua đây hàng xanh mình test thử nào :x
@youngsuk ông anh cho e cái địa chỉ đi! bên ông anh là của hàng hả? hay bán linh kiện e đang rất rầu về nó,bữa chạy qua bên Gv mua sợi cáp về tưởng sẽ ngon lành cành đào ai ngờ đâu...huhu..
@kainnhok123 ko mình ng dùng thôi ko phải buôn bán cửa hàng gì. nhưng cái vụ sạc cáp này thì mình đụng qua nhiều rồi nên cũng rành lắm ;)) bên 182 bạch đàng bình thạnh ấy, 01696.‘70 .99 60 (nt nhe)

muốn test tốt thì để ~ 20/30% pin rồi mang qua nhe, để 100% mình ko test đc đâu
@youngsuk hơi xa đó bác ơi!!! ...bác chỉ cách dùm e vs e test ở nhà coi sao????
Chắc do cáp lô thui bạn ơi, mình xạc cáp theo máy note 2 thì từ 10% lên 100% thì khoảng 2h30p thôi bạn, hồi mình xài con bb9000, mua cộng cáp 15k gắn vào laptop xạc 5 tiếng mới đầy, sau đó đi kiếm cộng zin thì xạc khoảng 2 tiếng ah, nên 100% do cap thôi.
mọi ng giúp mình vấn đề này với con Note mình tự nhiên mấy hôm nay sạc toàn trên 6h mới đấy pin
Mình dùng Galaxt Charging check xem thì báo thế này
Maximum : 500
Now : 1680
Avg : 500
Khi dùng cáp Nokia của Lumia 520 sạc thì báo thế này
Maximum 1800
Now 1680
Avg lúc thì 0 lúc thì 1800
Và nó vào pin 1 hồi rồi lại ko vào nữa Trong khi nếu dùng cáp samsung thì vào bình thường nhưng lâu ko biết vấn đề nằm từ đâu nhỉ
mình dùng đủ mọi cách nào là Cáp Nokia Doc samsung vs ngược lại đều ko cải thiện đã vậy cấm Cáp nokia vào có lúc nó còn tự khởi động lại máy
Thêm ảnh
Đã ra ngoài mua dây cáp màu đen xạc vù vù mà ngặt cái củ nóng qá ...vậy là bị sao đây ta
E xài cáp của máy khác kém lắm. Toàn 400-1000 thôi. Còn lấy cáp chính hãng bình quân từ 1600-1800
@kensock mua cap chính hãng nó cũng v à..ra ngoài mua cáp hàng phây đi
chân củ sạc tự nhiên bị chập chờn có lúc nhận điện có lúc không nhận là bị sao thế pro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019