[Chia sẻ] VMWare Mac có thể JB 4.2.1 bằng Redsn0w 0.9.7b6

MobiNeo
13/1/2011 14:25Phản hồi: 10
Xin chia sẻ mọi người sau khi tôi đã thực hiện jailbreak thành công cho Iphone4 4.2.1 Quốc tế bằng Redsn0w 0.9.7b6 trên máy ảo VMWare Mac.

Thông thường chúng ta chạy Redsn0w 0.9.7b6 cho Mac trên máy ảo VMWare sẽ bị kẹt ở bước "waiting for reboot" và không kết thúc jaibreak được.

Nay có thể thực hiện các bước sau để thoát "waiting for reboot" để jailbreak untethered 4.2.1 (boot không dính táo)

Chuẩn bị: Phải có SHSH 4.2b3, 4.2.1, FW 4.2.1, 4.2b3, Redsn0w 0.9.7b6, Redsn0w 0.9.6rc8. Tôi thì thực hiện cho Iphone4 quốc tế nhé. Lock thì đừng thử.

Bước thực hiện:

0. Iphone 4 đã lên 4.2.1 (máy của tôi thì đã jailbreak tethered bằng Redsn0w 0.9.6rc8 trước).
1. Windows đã cài MacOS trên VMWare (cái này search trên mạng hướng dẫn nhé)
2. Chạy Redsn0w 0.9.7b6 (dành cho Mac trên máy ảo cài VMWare), cái này thì diễn đàn hướng dẫn nhiều rồi, tự search nhé.
3. Khi đang bị kẹt tại "Waiting for reboot" trên máy ảo VMWare Mac, tạm dừng tại đây.
4. Trở lại Windows, sử dụng Redsn0w 0.9.6rc8 (đã có nhiều hướng dẫn của mọi người rồi), đến khi trên Windows hiện lên "Waiting for reboot" thì nhanh chóng tháo đầu cáp USB, nhớ là tháo bên laptop, PC chứ đừng tháo trên Iphone. Nhấn Cancel để kết thúc Redsn0w 0.9.6rc8. Lúc này màn hình Iphone đang hiện lên màu trắng.
5. Cắm lại cáp USB, trở lại màn hình VMWare Mac, thì Redsn0w 0.9.7b6 sẽ tiếp tục jailbreak (đã thoát được waiting for reboot). Nhưng một lúc (khi hiện hình trái thơm) nếu có bị đứng thì nhớ click connect lại Apple USB trên VMWare. Đợi đến Done là xong.

Tóm lại là dùng Redsn0w 0.9.6rc8 (Windows) để thoát khỏi "waiting for reboot" cho Redsn0w 0.9.7b6 (Mac)

Nguồn tham khảo: http://bbs.weiphone.com/read-htm-tid-1529929.html
(toàn là tiếng Trung Quốc nhé, tôi phải dùng Google để dịch sang English)

Chúc mọi người thành công.
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babelac
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình mới xài ipad... làm sao để biết máy mình là phiên bản quốc tế hay là loại gì khác....? Ipad của mình là bản Wifi 16Gb
MobiNeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ipad chỉ jailbreak để cài cydia và app thôi, theo tôi biết thì đâu có lock đâu mà quốc tế hay không.
Còn ở đây tôi chỉ mới thử cho Iphone4, vì Ipad thì tôi không có SHSH 4.2b3 để thử.
Mình làm thử nhưng đến Jailbreak Monte (untether) thì bị đứng im 1 chỗ hoài & trên iPhone đến Installing Bundles... thì cũng dừng 1 chỗ luôn.

nhok_ken257
ĐẠI BÀNG
13 năm
để thử con touch gen 4 xem sao kaka thanks bác nhiều
itouch gen 4 ko có 4.2b3 có Jb đc ko huynh? :banghead:
ck2010
ĐẠI BÀNG
13 năm
không shsh 4.2b3 thì vẫn JB được, nhưng không được để hết pin hoặc reboot máy. Chúc vui !
melvin
ĐẠI BÀNG
13 năm
cho mình hỏi 1 câu: shsh 4.2b3 lưu ở trên PC win có chạy trên VMware để làm JB đc kô? hay phải dùng Tiny để lưu lại trên MacOS
ngothangno1
ĐẠI BÀNG
13 năm
có bác nào chạy Redsnow trên MAC đến đoạn waiting reboot thì màn hình iphone trắng rồi redsnow thông báo Unexpected error không, sao mình toàn bị lỗi này, bác nào bít cách khắc phục xin chỉ giúp. thanks. mình dùng 3gs W new boot
melvin
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác sài máy MAC hay chạy sever MAC ảo trên PC
ngothangno1
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cài MAC detail trên PC

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế