Chiến thắng của Apple trước Samsung ảnh hưởng tới thị trường và người tiêu dùng thế nào?

shinbehv
28/8/2012 0:12Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tv1705
ĐẠI BÀNG
12 năm
E thấy nhiều bác là crazy fan quá. Mỗi người có 1 sở thích, mỗi hãng có 1 cái hay riêng. Chúng ta là người tiêu dùng nên xem xét sản phầm nào phù hợp với túi tiền và nhu cầu của mình thôi. E thấy nhiều bác bảo táo cắn dở number one nhưng tại sao vẫn phải nhập phần cứng của SS?
rongV
TÍCH CỰC
12 năm
khó tránh khỏi ảnh hưởng đến người dùng... ):
pttamdng
ĐẠI BÀNG
12 năm
ảnh hưởng thế này đây, sau này nếu SS & các hãng khác không mua bản quyền thì zoom phải làm thế này 😃
trên tờ Time cũng đã nói chiến thắng của apple tốt cho ntd vì đó sẽ buộc ss tạo ra các sp khát biệt hơn. bên cạnh đó việc tăng giá bán sp của ss nếu có cũng chẳng ăn thua gì! vì thị trường cạnh tranh hoàn hảo, ntd có thể chọn sp khác như nokia hay rim....
Ai có thể cho chúng ta biết đến 1 chiếc smartphone nếu như ko có Samsung và các hãng khác chứ.Samsung đã phổ cập androi đến các tầng lớp ít tiền như Sinh Viên,Những người lao động,để ai cũng có cơ hội trải nghiệm.Nếu chỉ có Apple thì chắc chẳng bao giờ những tầng lớp công nhân,viên chức có chiếc điện thoại đa tính năng mà dùng,đáng suy nghĩ ko nhỉ !
Vụ kiện ss-apple có thể sẽ đến hồi kết không sớm thì muộn. NHƯNG
Chém gió và đấu khẩu giữa fan ss và fan apple thì .... sẽ còn mãi mãi.
Fan ss: Fan apple vừa hung hãn lại bảo thủ ( Ngu )
Fan apple: Fan ss vừa hung hãn lại ăn cắp ( Ngu )
Thằng này chửi thằng kia ngu. có phải 2 thằng đều ngu không
Người ngoài: Cung cấp gạch đá, cho mồi lửa, 3 bên tiếp tục tam quốc diễn nghĩa --> Vui thật
=)) cam dt samsung ngoài mặt người ta không nói chứ trong bụng thì " xì xài hàng nhái mà bày đặt " =))dt android nào la trải nghiệm v...v toàn ba cai phần mềm tào lao... tại sao ng ta sẵn sàng bỏ tiền mua ứng dụng của IP ??? suy nghĩ đi android thi miễn phí mà có cái nào ra hồn ... àh chắc sam fan thich hàng nhái và miễn phí đó mà giá rẻ nữa =)) ... ước có ip ma ko tiền nên mua hàng " giông giống" IP =)))
@longmo88 Điển hình là angrybird space bên iOS trả phí, còn android thì free luôn
Bác cmt mà ko suy nghĩ àk, cứ phải để ngta nói bác là 1 i-fân chính hiệu mới chịu cụp đuôi àk?
Đơn cử như việc Samsung thêm thao tác vuốt qua trái để gọi điện hay vuốt qua phải để gửi tin nhắn rất là hay

Cái này của bada này rất là tiện.
Mình thấy rất lạ là mọi người vẫn cứ cãi nhau được.Bạn A có sở thích Apple, Bạn B có sở thích Samsung, vậy thì ai cũng có chính kiến riêng của mình nên có cãi nhau cả tỷ năm cũng bất phân thắng bại.cứ mải kiện tụng, tranh cãi đi, hãy quay đầu xem các hãng khác họ đã ra được những sản phẩm mới rồi kìa, trong đó có cả samsung đấy, sản phẩm của họ đa dạng và có sức hút.chúng ta là những người được trải nghiệm công nghệ, vậy thì việc của chúng ta là lao động-kiếm tiền- lựa chon sản phẩm ưa thích để bỏ tiền ra mua - tận hưởng thành quả.Gỉa sử iphone đang Hot, đang là mốt thời thượng thì việc vỗ ngực ta đang dùng apple không đồng nghĩa với việc bạn là số 1, bạn là sành điệu.Liệu vài năm nữa khi apple hết thời những bạn đó có đủ can đảm vỗ ngực ta đang dùng apple đây hay không?hay lúc đó lại đang tôn vinh cổ xúy cho 1 hãng nào đó, mà cũng có thể là SAMSUNG lắm chứ.Hoa hậu còn mỗi năm thay 1 người, và năm nào cũng có người khen kẻ chê thì 1 cái điện thoại đơn giản nó sẽ bị lỗi thời là điều đương nhiên.
Mỗi người yêu công nghệ đều có quan điểm của mình, nhưng đừng mang tưởng cực đoan kẻo làm giảm đi cái thú vui của chính mình.
sao chúng ta không lên đây để trao đổi với nhau rằng: apple và samsung có những gì hay và chưa hay? mà cứ nhìn thấy nhau là lại phải nhảy bổ vào tranh giành vị trí số 1.vị trí số 1 hay số 2 nó chỉ giúp cho nhà sản xuất hưởng lợi chứ không phải là chúng ta các bạn ah.
Nước Mỹ là một quốc gia tôn trọng tự do, không cấm SS xài các ứng dụng và phát minh Apple tạo ra, nhưng khi xài anh phải trả tiền bản quyền, bất cứ cái gì dù là nhỏ nhất, không trả tiền phạt 1 tỷ usd là quá nhẹ, hy vọng SS chừa cái thói lười tư duy thíc ăn cắp giống Khựa
@chauvinhphong Mình không nói ủng hộ hay không ủng hộ, mình chỉ đánh giá dựa trên thực tế thôi. Định kiến của bạn quá lớn nên bạn chỉ nhìn thấy toàn cái xấu thôi.
@hennaotoko mình thấy ss tốt về mọi mặt nhưng ăn cắp là ko tốt . Mình nghĩ nếu có ai giàu mà từ ăn cắp thì chả vẻ vang gì ( giống TQ ) . Mình sài s1 đang định lên s2 nhưng xảy ra nhìu việc làm mình bắt đầu có ác cảm với ss , vì thế mình chuyển sai LG .
P/s : Chả ai muốn mình sài đt nhái cả
Sài IP : bị cho là ko bít sài tiền .
Sài ss : bị cho là ủng hộ việc ăn cắp .
Mình thấy ss tốt nhưng sản phẩm ra quá nhìu khiên đt mau rớt giá . Mà người VN đa số dùng hàng sang tay là chính ,nên chơi ss là dùng lun chứ lên đời là lõ sạc máu.
@chauvinhphong SS khác TQ ở chỗ chất lượng đó chứ
thangdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chauvinhphong Mềnh chả thấy lỗ, vẫn lên bình thường. Lên đời Iphone mới gọi là vỡ mồm toàn tập chứ lên đời SS thì ăn thua gì?
Dạo này trên box này rôm rả quá nhỉ.Bạn là fan của táo,còn người khác là fan của Sung của HTC của......Nói chung của gì cũng được, miễn sao công nghệ đem lại cho ta những sản phẩm hữu ích phù hợp với nhu cầu của từng người thế là vui rồi. Mình đang dùng Sung nhưng cũng thích Táo và rất hâm mộ LG. Mỗi sản phẩm có một thế mạnh riêng vì vậy đừng so sánh khập khiễng làm gì.Vào TT mà chỉ để tranh luận Sung với Táo thì chẳng bao giờ có kết quả đâu.Những số liệu mua bán trên thị trường đã nói lên tất cả. Hãy là người tiêu dùng TT các bạn nhé.
cố lên Sam ơi,đập lại apple đê
thangdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao đến giờ vẫn còn người nghĩ Apple và Mac Os được số đông dùng nhỉ? Thị phần của Android vượt rồi.
nhc1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thangdc vượt là nhờ android có nhiều lựa chọn hơn và giá thành rẻ hơn ^^ còn iPhone thì giá thành cao nên vượt qa là đúng còn về xịn thì iPhone có phần hơn ^^
thangdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhc1995 Tôi ko nói là Iphone với Galaxy hay Iphone với One X, hay với XperiaS. Mà là so Mac OS với Android.

MAC OS mà đc mã nguồn mở như Android xem bao nhiêu hãng sẽ phát triển? Nhưng có mà đụng vào được, lại bị kiện ngay =))
1 năm lên 1 đời 20tr, iphone 2 năm lên 1 đời 20tr, pó tay toàn tập ông, chả mua iphone bao giờ phán như thánh 😁

cái này samsung phải chọn thôi bác, chả lẽ như vn chờ nó chuyển giao công nghệ thì chờ sung thối rụng nhé
thangdc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhminh87 Tay tôi còn cầm Gold Arte đây, con Ip là cái đinh gì? Lại lý sự công tử nhà giàu à =))

1 năm nào lên con SS nào mất 20tr? Tôi chả thấy! Tháng 5 năm 2011 tôi mua SS GlxS2 16tr, rồi cùng tg đó S3 ra đời 14tr9, bán con S2 nguyên hộp được hơn 8tr thêm 7tr nữa vào.

Còn cùng tháng 5 đó, bạn tôi mua IP4, gần 18tr, sau đó khi Ip4s ra cuối năm đó thì bán con 4 đi được 10tr rồi vác con 4s về gần 20tr. Xem ra cũng ko lỗ lắm nhể =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019