Chiến thắng của Apple trước Samsung ảnh hưởng tới thị trường và người tiêu dùng thế nào?

shinbehv
28/8/2012 0:12Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ảnh hưởng như thế nào đối với người tiêu dùnghay ko thì tôi ko biết nhưng có 1điều tôi biết là tôi rất vui mừng .những gì cần sáng tạo vẫn tiép tục sáng tạo .sony cứ thế mà tiến với xperia ,htc sẽ có thêm 1one x mới đầy lịch lãm,nokia vẫn tiếp tục phát huy dòng lumia,lg vẫn cháy sáng với prada-optimus ,moto vẫn ngầu như cooboy,còn sam sẽ về đâu thì mặc nó ko quan tâm.hơn nữa những lời những chuyên gia này chỉ có tính chất tham khảo chứ ko phải là chân lý..nếu ko họ ko còn là chuyên gia nữa mà trở thành thánh kinh doanh hay công nghệ như b.gate,st.job.,hay vua cổ phiếu buffet,henry for,stephen..
cdang
TÍCH CỰC
12 năm
Galaxy S3 đã bắt đầu chú trọng nhiều đến trãi nghiệm, thuận tiện cho người dùng như Smart Stay, Eye Tracking, dùng giọng nói mở khoá máy, bật camera, tự động gọi cho người mà bạn đang nhắn tin hay xem trong danh bạ bằng cách đưa máy lên tai, tự động rung máy 1 cái khi cầm máy lên nếu có tin nhắn mới hay cuộc gọi nhỡ, lập úp máy để tắt tiếng nhanh, gõ nhẹ lên đầu điện thoại 2 lần để chuyển nhanh đến đầu danh sách....đó là lý do lớn nhất để m chọn S3 thay vì OneX. hy vọng sau vụ này SS càng chú tâm đến nghiên cứu, phát triển thêm nhiều những tiện ích này.
Thực ra trong vụ này SS không thua hoàn toàn. Với những người Mỹ không quan tâm đến công nghệ thì bây giờ họ sẽ có 1 định nghĩa Android=SS. Thế là SS được quả quảng bá thương hiệu rầm rộ (Trong cái rủi có cái may 😁 )
@KILLER1006 có nhiều cách quảng cáo thương hiệu của mình, nhưng tự PR bản thân với hình ảnh là 1 kẻ cắp thì lại có tác dụng ngược lại đối với người tiêu dùng đấy bác.
duy_huong
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình nghĩ nếu ss là 1 ông chủ lớn hãy tập cho mình 1 cách đi riêng
để khẳng định đc chính mình như nokia ấy chứ không phải ăn cắp để đc hầu tòa
phongmartin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thu nhập của người Mĩ tuy cao nhưng cái gì cũng cao. Họ biết suy nghĩ và lựa chọn những món hàng có lợi hơn cho mình, đó là lý do vì sao các sản phẩm Android bán được nhiều hơn Apple, bởi tính ra thì lợi nhuận các hãng thu ít hơn nghĩa là người dùng được lợi nhiều hơn.
Do đó việc đẩy giá sản phẩm lên cao sẽ có ảnh hưởng rất tiêu cực đến người tiêu dùng Mĩ, gián tiếp là các quốc gia như Việt Nam
@phongmartin lợi nhuận ít hơn vì os cà giựt nên cấu hình phải cao nhưng giá lại phải bán rẻ hơn Apple chứ có phải các hãng tử tế gì với người tiêu dùng hơn Apple đâu...SS mà có cách bán sản phẩm mắc hơn Apple mà lại bán chạy hơn Apple thì nó có ngần ngại gì mà 0 làm. Kinh doanh mà làm như đang làm từ thiện vậy.
@ifan7apple Bình chọn : Chiến thắng Apple là thất bại của người tiêu dùng : Câu trả lời là "có" chiếm số đông

loss for user.png
zesny95
TÍCH CỰC
12 năm
Dù thua cũng không lo lắm vì S3 và Note nói chung những sản phẩm gần đây chẳng dính dáng gì đên Apple, nhìn cái S3 mà bảo giống Iphone nữa thì chắc người đó phải cuồng của cuồng iphone. 😁
P/s - Vui tý: Samsung chuẩn bị đi đăng ký bản quyền cái Note về mấy cái chức năng + tên đi không mấy bữa nữa Apple lại ra I Note rồi đăng kí bản quyền thì khổ :D :D :D
Xdarkest
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hy vọng ko ảnh hưởng đến nền kinh tế VN
bản chất của ss là "để thành công sẽ ko từ mọi thủ đoạn" ko cần có võ j ,đánh thắng là đámh hay ;))
81 % người đồng ý đây là thất bại của người tiêu dùng
Vậy mà mình ở bên Mỹ , thấy người ta dùng iphone,ipad nhiều hơn galaxy 😃
@harrypham89 thì sao ? điều này có liên quan gì với topic ?
@dmt4ukhw4 Vậy đừng nên nói thiệt hại cho người tiêu dùng Mỹ, vì mình đi đâu cũng toàn thấy 1 là điện thoại thường, nếu smart phone thì toàn ophone 3gs 4 4s . Tablet thì 10 cái là hết 8 cái ipad . Àdroid rất hiếm. Ngay cả người việt toàn dùng ipad iphone 4 , Mỹ, xì... Cũng vậy .
@harrypham89 Bình chọn trên gsmArena là nhiều quốc gia. Cái nhìn chung là thế dù sao cũng chính xác hơn là hỏi trên tinhte.
hieu xdav
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko ảnh hưởng tới em:p
Thằng Mỹ luôn tạo đc lợi nhuận cho mình bằng cách ngồi lên đầu thằng khác 😁
nhc1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
mở pặt ti ăn mừng Apple chiến thắng =)) tụi samsung đi chết đi =))
nhc1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kimthoaduy mình kết bạn rồi đấy 😆 😁
@nhc1995 kết luôn nữa cơ,,hì hì,,thaks bạn :D
nhc1995
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kimthoaduy làm qen nhé có gì hỏi đáp trao đổi kiến thức :D
@nhc1995 rồi ok làm quen hj mà bạn ở đâu?
Mình chỉ mong được như Samsung, 1 tỷ $$$ như "muối bỏ biển" 😁
nếu như thế thì người Mỹ có cơ hội để mua hàng xách tay của thương gia Việt Nam rồi, hihi
@hoangducphong vn xả hàng lởm của ss vdu s2, bên mẽo tòn contract chứ có ai mua đứt như vn đâu
@minhminh87 hí thật ý hả???????
Apple sao kien Sony duoc. Sony dau nhai nhu SAMSUNG dau. Sony thiet ke ra may nao cung tuyet dep.
ng tiêu dùng mà có tiền để mua thì cũng chả ảnh hưởng mấy =)
ganba54
ĐẠI BÀNG
12 năm
mai mốt apple sản xuất iP hình chữ nhật hay hình vuông hok bít có bị kiện hok ta???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019