Chiêu trang điểm mắt dự tiệc, cho đôi mắt hút mọi ánh nhìn

thanhmai88
8/8/2012 8:59Phản hồi: 68
Có chị em nào phải lăn tăn trước khi đi dự tiệc vì không biết trang trí đôi mắt làm sao cho đẹp, sáng và thu hút không. Mình mới sưu tầm ra mấy chiêu cực đơn giản, dễ làm, bảo đảm làm theo chị em đi tiệc đẹp long lanh ai cũng phải ngoái nhìn cho mà xem.
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì cũng thường trang điểm mỗi khi đi dự tiệc lắm, nhưng chỉ những ngày đó mới vậy thôi nha, chứ mấy ngày bình thường như đi làm thì để tự nhiên à...;)
Mà chiêu gì vậy thanhmai88, làm mình tò mò muốn biết quá...chia sẽ đi chứ.
Đúng rồi đấy, có chiêu gì thì chia sẻ cho nhiều người cùng biết đi chứ cứ úp úp mở mở như vậy thì làm người khác thắc mắc lắm..:oops:
Mà em thấy cũng ngộ nha, có nhiều chị hình như quá lợi dụng vào trang điểm đấy, làm cho bản thân mất đi vẻ tự nhiên.😔
@min_tequila Đúng vậy, càng lạm dụng vào nó thì càng có hại cho mình. Nếu khi nào cũng trang điểm thì em thấy có thể gây ảnh hưởng xấu đến da chúng ta. Vì vậy em thấy khi nào có dịp quan trọng thì trang điểm cũng tốt mà.
cho con trai ké tí nhá:
con trai thích con gái trang điểm nhẹ nhàng tự nhiên nhưng che được mụn và ruồi. con gái nên chi tiền cho hàng hiệu vì sẽ tốt cho da và trông good hơn....
@huutai_pasion Vậy à, vậy nhờ bác mà mình cũng có một kinh nghiệm khi trang điểm. Như thế thì trang điểm đơn giản là tốt nhất miễn sao làm cho khuyết điểm biến mất và ưu điểm nổi bậc lên.
Cái này thì em thấy cũng tùy theo đôi mắt mỗi người mà có cách trang điểm khác nhau đề làm nổi bật lên vẽ đẹp của mình.
Mà có ai nghe nói gì về cuộc thi trang điểm mắt qua ảnh không? 😃...Nghe nói đâu được giải sẽ nhận mỹ phẩm cả năm lận đấy.
Cuộc thi này thì mình chỉ cần post 2 ảnh tham gia là được rồi, 1 tấm hình trước và 1 tấm sau khi trang điểm mắt lên.
Thời gian là từ ngày 01/08/2012 đến ngày 25/09/2012, cái này chỉ diễn ra mới có mấy ngày thôi à....Cũng còn lâu.;)
Thú vị thật, chỉ với hai tấm ảnh là có thể thi được rồi. Chắc em không thể bỏ qua cơ hội này, và các chị cũng tham gia cho vui nhé.
Thời gian còn dài mà.
Vui nè, chỉ cần 2 tấm hình là có thể thi dễ dàng như thế thì có thể rinh giải không khó. Em phải trang điểm đủ mọi cách coi cách nào đẹp thì chụp lại và đăng kí dự thi liền.
Cái này hay à nha, cũng là tin bất ngờ cho gấu mình đây.
Gấu em rất thích trang điểm mỗi khi đi tiệc đấy......Share thông tin này cho gấu tham gia mới được..;)
Tham gia post hình lên website à, mà website nào mới được chứ cả nhà.
Em thì đã hiểu qua cuộc thi mà vẫn chưa biết tham gia chổ nào...😔
Em nghe nói hình như là post hình vào website này nè chị: http://vovcosmetic.com/contest/home
Thú vị quá mấy chị ơi.
Chính xác, vui thật đó chứ. Em thấy vui ở chổ là mình có thể tham gia để chia sẽ hoặc học hỏi những cách trang điểm mà mình còn chưa biết.
Hôm qua nói cho gấu biết, gấu rất bất ngờ luôn... chỉ còn 2 ngày nữa là đến ngày 13/8 là gấu mình có thể dự thi rồi, thích quá... trong thời gian này chắc mình phải ủng hộ gấu nhiều hơn nữa để có thế trang điểm đôi mắt một cách đẹp nhất.
Em hồi hợp cũng không kém gì mấy chị, mấy bữa nay em cứ phập phòng không biết là mình thi sẽ như thế nào. Mà em cầu là được giải tuần thì cũng được rồi.
Cái gì chứ chuyện được sử dụng mỹ phẩm 1 năm là em khoái à.
Vậy là còn 2 ngày nữa à, thề thì bắt đầu học trang điểm đôi mắt mình mới được....Chứ không là không kịp.
Có cuộc thi này nữa à....hay vậy.
Thế thì chủ thớt càng phải chia sẽ những cái chiêu trang điểm cho đôi mắt đẹp để cả nhà cũng tham gia cho vui chứ.
Em thấy chủ thơt biết thông tin này thì chưa có chia sẻ được đâu....Bây giờ mà chia sẽ thì khi tham gia bị cạnh tranh sao chứ, đúng không thanhmai88.
Mà nếu như có cuộc thi này thì tới đó sẽ được học nhiều cách trang điểm của chương trình thôi chứ gì.;)
Có cuộc thi này nữa à, đã vậy.
Thế nào mình cũng làm một vé cho mà xem à, tại cũng thích mà cũng muốn học hỏi thêm nhiều cách trang điềm cho đôi mắt mình khác lạ hơn, biết đâu đẹp hơn thì sao..😁
Tham gia đi mọi người cho nó vui, vả lại mình còn có thể học hỏi nhau nhiều kinh nghiệm nữa. Tham gia không bị mất mát gì nhưng lại có lợi thì ngại gì mà không tham gia.
Em cũng phải tham gia cho vui mấy chị à.
Chỉ cần post 2 ảnh , 1 trước khi trang điểm, 1 sau khi trang điểm thì có thể thi cuộc thi "mắt lắp lánh, ánh đam mê" rồi...vui quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019