Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

China Phone - INew V3- Một Trải Nghiệm Hoàn Toàn Mới Với Điện Thoại Trung Quốc Chính Hãng

songlambr37
18/2/2014 16:29Phản hồi: 1.175
Hi các bạn,

Mình lần đầu tiền lập Pic này để chia sẻ với các bạn đang và sẽ dùng điện thoại xuất xứ từ Trung Quốc, Hàng Tàu, như: Huawei, ZTE, Xiaomi, Inew, OPPO....
Hiện tại mình đang dùng chiếc Inew V3, và bất ngờ là mình ngạc nhiên với những gì nó mang lại, với một trải nghiệm rất mới, phù hợp đồng tiền bát gạo, vượt ngoài mong đợi.
tham khảo thêm tại: http://www.inewmobile.com/inew-v3-octa-core-mtk-mt6592-android-smart-phone-dual-camera-wifi-gps.html
Hãy cùng chia sẻ nhé.

Thank all.

các Review và tham khảo:
1. Trang chủ: Inewmobile.com

2. Một bài đánh giá khác của bạn Alexzozo:
http://www.tinhte.vn/threads/inew-v3-special-topic-all-in-one.2269613/

3. Bài so sánh với Lenovo S920:
http://devteam.vn/showthread.php/771-SO-SANH-China-vs-China-Inew-V3-E-vs-Lenovo-S920-Brand-New
1.175 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko tiền nên cũng hơi lo khi mua con này, sợ mua rồi dùng ko dc thì ko bít sao, đừng gạt mình nha, sáng mai mình wa Bigbang-Stores ;)
noalkecodoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@byul Em đang nói con inew nghen bác, bác phải đọc kỹ chứ.
noalkecodoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@songlambr37 Đã dùng S3 S4 S5, HTC 8x cũng same same One, Lenovo thì chưa.
@noalkecodoc B đúng là hài s3 vs s5 mà b bảo same như nhau chứng tỏ b k bít xài đt luôn,s5 mới về vn mà b đã bảo xài rồi
B chém nhẹ tay thôi
Riêng con s3 và htc one ,con s3 tuổi j đọ vs con one

Gửi từ LG-F240K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@noalkecodoc bạn cứ đem mấy em HTC, SS , Sony tầm 5-6tr mang ra đọ sức mạnh và Camera Sau, Camera trước với em Inew V3 này , cược mất xác luôn :p
dang cho review cua cac bac!neu ok se mua ngay mot con
songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Rai259 Bạn đọc những cảm nhận của mình bên box Super slim chưa?.
Mà nó tên gốc là Inew V3, mã là v3-e nhé.

Sent from my V3-E using Tinhte.vn mobile app
minh dag lo so van de bao hanh!man` hinh va nguon chi dc bao hanh 1 thang!
@songlambr37 Bác cứ nói quá thế này ,bác cầm con p7mini chưa mà nói ko con nào mỏng hơn..nói thế mất dt như chơi nhé..:D
@songlambr37 bác thích phét độ dày chỉ 6,18mm,
Huawei Ascend P6 đã là smartphone mỏng nhất thế giới rồi
songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Thành Luân Lfc cái này thực ra là chỗ mỏng nhất chỉ là cái viền 6,5mm.
còn chỗ đo bình thường từ mặt kính ra nắp lưng là 8,4.
em con P6 đo theo kiểu nào.
còn mình gọi là chém gió cho vui, vô thưởng vô phạt. đo độ dày thì phải còn đo cấu hình tương đương mới chính xác.
@songlambr37 bác chém thì em mới lên tiếng chứ còn đó thiết kế như iphone k lồi k lõm độ dày do nhà sx nhưng qua đo thực tế thì đều la 6.71 mm
Đt tàu bản quốc tế chế độ bảo hành cũng cao hơn bạn àk. Mình từ hội hisense f1 sang.còn dù có bảo hành cũng 1-2 tháng là cùng. Về phần root vs Up rom bao h có máy thì chuột bạch luôn. 😆 inew có bản rom 1.0.4 zồi. Root có nhiều công dụng chứ bác. Chơi game, đổi font chữ, xoá ứng dụng mặc định. Nhiều lắm
songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Vũ Đình Hiệp Root thì mình thích nhất là gỡ app gốc ko dùng, tuy nhiên máy này ko có một app nào như thế cả, toàn app cơ bản.

songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tặng các bạn một số ảnh này, loạt camera sau đã nhé

songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
Trong nhà, ánh sáng vừa phải

songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chụp đêm, ko đèn đường

sao dung luong anh va chat luong anh thap' vay?
songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Rai259 Mình chụp auto, chưa chỉnh gì vì ko bít nhiều về Iso, dung lượng thường là 2mb cho ảnh chụp ban ngày. Môi trường ảnh thì mình nói ở trên rồi.

Sent from my Inew V3.
vietbp76
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác kiểm tra kỹ lại, trước em dùng sony arc, giờ dùng lenovo k860; camera toàn 8mp, chụp ảnh auto ngoài trời đủ sáng thường từ 3,4-4,3mp. Con này cam 13mp mà chụp ngoài trời đc có 2mp là phải xem lại, dự là cam thực 5mp thôi. Bác nào đang dùng máy có cam 13mp kiểm tra hô ae. Hoặc nếu biết nguyên nhân thì giải thích luôn, em đang rất quan tâm con này cho gấu nhà em.
songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vietbp76 Mình cũng ko hiểu, đặt ở chế độ chụp 18mp trong setting rồi. Nói chung thì không so dc vs Sony về khoản ảnh đâu.

Sent from my Inew V3.
xin sác nhận với các bác là em sài lumia 525 camera 5mpx chụp ảnh dung lương củng tầm 2mp một ảnh nhưng thua xa lắc lơ cái inew v3 của bác @songlambr37.. Ban ngày thì k thấy chênh lệch nhiều nhưng ban đêm thì thua nhiều lắm trong khi ảnh của em là có đèn đường.e nhận xét là camera lumia của em đả thua inew v3 kể cả ngày lẫn đêm.
songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyensang18 Bạn thích mình đá cho bạn thêm mấy cái Cam trước cho bạn thấy khác nữa không nhé,

Sent from my Inew V3.
songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyensang18 Bạn mang 525 ra làm mình hơi ngại, 😆

Sent from my Inew V3.
@songlambr37 được vậy thì cảm ơn bác k ngừng luôn
songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này mình chụp trong tình trạng toàn xe và người rung lắc, hôm giờ dùng chưa có ngày nào trời có nắng cả.

Sent from my Inew V3.
vua chay qua bigbang test va dat hang roi!nhan xet ban dau la ok!may chay rat muot, chi co dieu camera ko co che do chup macro (cận cảnh)! minh da co gang chup thu nhung ko dc!ai biet thi share voi!minh rat thich chup the loai nay, ma gio ko chup dc thi tiec qua!
songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Rai259 Bạn cứ test kỹ, sẽ càng lúc sẽ càng thích. Còn vụ macro thì mình chưa test, có thể vào inewmobile.com tìm hiểu thêm.

Sent from my Inew V3.
pin cua e nay co the tru dc mot ngay!luot web nhanh, gps 1-2 giay la load xong!loa ngoai ko to lam nhung chat luong kha tot!
ps: bac nao co may roi thi chup giup e mot anh macro up len cho e xem voi!luc chieu cam may tren tay ma ko the chup macro dc!ko hieu!
vietbp76
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ngất mất, có cả chế độ 18mp cơ ạ, em dự nếu 13mp chụp ảnh nhiều chi tiết ngoài trời đủ sáng phải đạt dung lượng khoảng hơn 5mp mới đúng. Nếu thông số báo láo thì buồn thật.
Có rom cho inew v3 luôn đây mấy bác
http://www.needrom.com/phone-roms/inew/
songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
@wendy lazj Mình hơi ngạc nhiên là dòng này cũng có rom cook hả. Nhưng vấn đề là rom này có cải tiến gì không, rom hiện tại còn thiếu air geture và face beauty khi chụp ảnh, phần cứng có hỗ trợ.

Sent from my Inew V3.
songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vừa check, hình như ko có macro

Sent from my Inew V3.
songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cam trước nhé, ko hiểu sao tấm cuối lỗi màu. Chụp trời ko nắng nhé.

Sent from my Inew V3.
@songlambr37 gần bằng cam sau em luôn..ôi tuổi quá
songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cũng đủ để chị em tự sướng bằng 360, :d

Sent from my Inew V3.
songlambr37
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy cái này trong nhà, ánh sáng khá,

Sent from my Inew V3.