[China Tablet] Hướng dẫn thay đổi-nâng cấp-cài lại firmware

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi hoangtu25031990, 17/5/11. Trả lời: 747, Xem: 177984.

1. nguyenhuuthuc

nguyenhuuthuc Thành viên

2. spacehack

spacehack Thành viên

bác nào có bộ cài android của chip arm 8505 send cho em với kím hoài ko có ! 2.3 càng tốt các bác nhé , mà sao cũng dc em chán cái win ce quá rồi

3. thegarter

thegarter Thành viên

Hi các bạn, có ông anh nhờ mình sửa hộ cái tablet MID 970, triệu chứng của em nó là khi khởi động đến cái logo Android thì không chạy được nữa.
    lúc đưa về recovery mod thì không thể bấm chọn wipe data/factory reset được (đã thử hết các nút)

Mình định cài đặt firm từ thẻ nhớ nhưng chưa tìm được firm của em này, mong anh em giúp đỡ nhé. Cám ơn nhiều.

4. nguyenhuuthuc

nguyenhuuthuc Thành viên

Bác nào có rom dạng updata.zip cho con MID
    Cpu telechip 8900 720mhz
    Ram 256
    Bộ nhớ 4gb
    Màn 7inh điện trở 800 / 480
    Có cam 0,3m
    HDML 720P
    Hổ trợ thẻ 32gb
    Bác nào có rom dạng gì củng được cho mình linh và hướng dẩn với vì hiện đang treo logo do mình xóa nhầm file hệ thống
    Thank all

Sent from my P76TI using Tinhte.vn

5. tibuidoi12

tibuidoi12 Thành viên

bạn có chơi con pandigital novel black 7" không giúp mình với

6. zxz006

zxz006 Thành viên

Onda V711 Dual Core 8G ...RAM 1G, các coi có FW nào của máy dùm em, và cách UP lun nhé

7. blackhawk17

blackhawk17 Thành viên

Bạn ơi mình up android 2.3 cho Mid của bạn đưa ở trên và copy vào thẻ nhớ và nhấn nút nguồn + nút back cho đến khi máy tự khởi động up firmware rồi...mình rút thẻ nhớ ra và nhấn nguồn khởi động thì nó vẫn chạy khởi động up firmware...h phải làm sao đây, bạn giúp mình với !

8. rylryl79

rylryl79 Thành viên

có phải con này ko bác? http://www.androidsmartworld.com/ha...n-android-tablet-hdmi-wifi-gsensor-p-228.html
    nếu là nó thì ko có thể up rom bằng file update.zip đâu, mà phải up bằng phần mềm trên máy tính
    Rom cho con này theo em thấy ngon nhất là rom MalaRom http://www.michel-lange.net/tcc/ . em cũng đang xài con này

nguyenhuuthuc thích nội dung này.
  9. nguyenhuuthuc

nguyenhuuthuc Thành viên

đúng rồi bác và mình củng úp xong rồi :D bác có thử usb hud chưa vì mình text chuột và bàn phím và usb 16gb thì nó nhận nhưng usb3g loại eu173-1 của mobi và vina và ổ cứng di động nó hok nhận trong khi lúc trước ở 2.2 thì nó nhận nhưng vì lúc đó chưa cài wcm nên chưa backup rom 2.2 , niếu bác có bản 2.2 cho mình xin vì mấy bản 2.2 bị gở bỏ hết rồi :mad:

10. rylryl79

rylryl79 Thành viên

bản 2.2 thì thua tìm ko ra. còn vụ usb hud thì mới thử với chuột + bàn phím, usb gắn vào máy nhận xong lại ko nhận được cứ thế làm hoài nên coi như ko được, còn usb 3g thì mình thử cới cái viettel zte mf100 của mình thì ko xài được (con usb này ko xài được là cái chắc nhưng thử cho vui), mình cũng đang kiếm con eu173-1 nè, đang kiếm hàng 2hand cho đỡ phí mắc công xài ko được lại để đó uổng tiền

11. nguyenhuuthuc

nguyenhuuthuc Thành viên

vậy là usb hud dùng đươc dúng hok lát chay ra mua cái

12. totri

totri Thành viên

13. totri

totri Thành viên

mình dùng acho c901 b.bạn co thể cho mình bản room mới nhất không bạn?thks bạn

14. rylryl79

rylryl79 Thành viên

mua sợi dây OTG đó bro, mua loại đầu miniusb đó

15. totri

totri Thành viên

- Màn hình 7 inch (LED, điện trở, đa điểm)
    - Dung lượng: 8GB, độ phân giải: 800x480
    - Chip 800Mhz, DDR2 256MB
    - Camera: Trước: Không có, Sau: Không có
    - Android 2.2, Wifi, USB 3G
    - Không hỗ trợ FLASH
    đây là toàn bộ thông số của máy mình,ai co thể giúp mình không?mình cần nâng cấp rom hay android gì đó...máy mình là acho c901 b.giúp mình với nhé.thanks nhiu nhiu

16. nguyenhuuthuc

nguyenhuuthuc Thành viên

Hok mình có otg rồi ý mình là cái usb hud chia ra 4 cổng usb có dùng trên em này được hok vì mình định vừa gắn chuột và ổ usb flash nhớ cùng lúc. Thôi , bác có thử chưa vậy , chắc hom nào làm chuột bạch he he vì con của mình vở cảm ứng rồi chỉ để dùng gắn vào tivi nghe nhạc xem phim thôi hà toàn điều khiển bằng chuột thôi :D:D

Sent from my P76TI using Tinhte.vn

17. rylryl79

rylryl79 Thành viên

mới thử vừa gắn chuột + bàn phím cùng 1 lúc àh, còn gắn thêm usb thì chưa thử, mà gắn cùng lúc chuột + bàn phím là bắt đầu thấy có độ trể rồi, di chuột khó khăn, chắc là do nguồn điện ko đủ

nguyenhuuthuc thích nội dung này.
  18. hoangnam55

hoangnam55 Dự bị

Các bác có ai có Rom VIETPAD V7 cho em xin với,cảm ơn các bác nhiều

19. nguyenhuuthuc

nguyenhuuthuc Thành viên

có nghỉa là bác dùng được bộ chia usb đúng hok chứ otg chỉ có 1 đầu sao vừa gắn chuột và bàn phím cùng lúc được cho mình xin tấm hình nha bạn

20. rylryl79

rylryl79 Thành viên

mình xài loại hub chia 1 ra 4 usb, đầu usb chính để gắn vào máy tính thì mình gắn vào dây otg, còn 4 đầu chia ra thì mình chỉ mới thử chuột + bàn phím thôi, nhưng thấy di chuột hơi chậm sao với khi chỉ gắn riêng chuột với máy. hình thi ko có ròi. mà bác cứ thử đi, để xem thế nào, tự mò cũng luôn luôn thú vị. mình đang thử xem máy thế nào, xài set cpu oc lên 800mhz, trước mắt thấy máy mượt nhưng pin thì hao, bình thường thì xài được 3h30 phút (mở wifi, max độ sáng màn hình, nghe nhạc và chat và lướt web) nhưng khi oc lên 800mhz thì còn có 2h45 phút (vẫn sử dụng như trên luôn)