Chính phủ Trung Quốc cho biết thương hiệu iPad thuộc về Proview

sonlazio
26/4/2012 2:13Phản hồi: 412
412 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

amdfanboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
bỏ foxconn thì ai sản xuất hàng giá rẻ cho mà bán ăn lời lớn...chuyển cho samsung vn à 😁 hay là htc hay là nokia...đây là làm ăn thằng nào hớ hênh thì ăn đập thế thôi, còn riêng cái tên ipad tôi cũng éo biết họ mua bán với nhau thế nào nhưng ipad là do proview nghĩ ra và đăng ký rồi nên ông apple muốn dùng thì phải trả tiền
Sao đọc bài báo mà thấy thương, có quá nhiều ng đổi trắng thay đen, ko tôn trọng trật tự của thời gian và lịch sử...........
đa số hàng apple về việt nam lật đít lên có chữ assemble in china 😆 bây giờ thì khỏi lo zụ đó nữa ròi 😃) nhưng chỉ vs ipad thoi 😃)
@darkprincexxx Đồ nào của apple mà lật đít lên không có assembled in china hả bạn ???...mình chả hiểu bạn đang comment cái gì ...nguy hiểm quá ...
Apple vác đơn đi kiện hết công ty này đến công ty khác rồi cuối cùng bị một công ty vô danh làm cho một vố khó đỡ.
@luckymouse711 BẬY. BẬY CHẲNG QUA THẰNG ĐÓ NHỜ NHÀ NƯỚC BẢO HỘ, K THÌ TAO NÚT CHỬNG RỒI.
Đổi tên thành yPad là ok. Xem khựa làm dc gì nào
Nó giữ lại cái tên iPad để gắn mác lên đồ HCD. Cơ mà HCD thì vẫn là HCD.
Lũ Khựa mà,trở mặt hơn cả chó :')
@tinpoo bác nói thế ko thấy tội cho con chó ah
@tinpoo Chẳng muốn CM trong cái thớt này, nhưng thấy câu này phải nói mới được.
Xin lỗi bạn và mọi người! Con người có thể phản bội lẫn nhau, chém giết lẫn nhau. Nhưng con chó không bao giờ phản bội bạn, không bao giờ dám cắn chủ. Con chó hơn con người chỗ đó đó.
@ptp49 hic!tại sao bác lại nói xấu loài chó như thế😃 ???tụi nó có lỗi gì đâu mà lại so sánh với tàu khựa chử???
@jim_vt87 e đâu có nói xấu loài chó đâu bác , tại bác kia so sánh như thế e thấy tội nghiệp nên cm vậy đó. bác đọc ky lại giúp e. thanks bác
Đổi tên khác tại TQ cũng là 1 giải pháp không tồi.
hehe tin trời gián cho IFan cho thằng Apple chừa cái thói kiện lung tung hahaha
yeah Proview thắng yeah \m/ thích quá :p
tin vui quá nhỉ ;)
cái gì chứ cái này thì tui ủng hộ tàu khựa (fan của SS mà nên luôn muốn Apple bị thua) 😆
wanderer07
ĐẠI BÀNG
12 năm
dù ghét bọn khựa thật nhưng mình cũng phải học nó nhiều qua rất nhiều vụ việc cho thất chúng nó rất đoàn kết giúp đỡ nhau, chính phủ cũng tìm mọi cách để ủng hộ dân nó phát triển, thử hỏi ở VN CHính phủ có dám ra mặt bảo vệ cty việt nam không, hay là có bảo vệ nổi ko
@wanderer07 mình nghĩ proview nó bảo . Em mà đc 1 tỷ đôla thì em chia cho các anh 1/3 😁. Nên mới công khai can thiệp vậy.
tny145
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hiepthong đọc sách đấu trí châu á rui` khack biet tai sao trung quoc lai thế.trỉ có người tháng la` dúng
Mình nghĩ chắc Apple sẽ trả tiền vì có nhiều cái lợi:
1. Chi phí có thể bàn bạc và chấp nhận được
2. Mặc dù Proview chơi không đẹp, nhưng chi tiền để có được thị trường TQ cũng đáng, với lại cũng dễ thở hơn với chính phủ TQ 😁
3. Đa số thiết bị Apple được gia công ở TQ, muốn move sang nước khác cũng khó khăn

Haizzz... Proview thật là bẩn!
Tuyệt vời ,
Mình sẽ không tiếp tục đóng góp cho tài khoản của Apple nữa !!!
Apple như vậy cũng đáng,khiến bao công ty khốn đốn vì cái vụ độc quyền.Ghét apple,nhưng có iPhone xài thì cũng tốt.hjhj
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
12 năm
-------------------

Nếu họ biết điều này thì họ đem qua các nhà máy đối tác bên TQ gia công làm gì bạn ? So với những đối tác gia công linh kiện cho Apple thì với ta có công ty nào đã gia công chưa ? Hay là vỗ ngực xưng tên là "đt Việt Nam" mà nhập linh kiện từ TQ ?

Bạn hiểu là Apple hết tự sản xuất tự bán tự kiếm doanh thu rồi . Khâu sản xuất là do bên thứ 3 đảm nhiệm , Apple chỉ đóng vai trò cộng tác , giám sát và kiểm tra chất lượng mà thôi .

Giả sử Apple có qua VN đặt nhà máy thật thì thử hỏi cái iPhone - iPad - Macbook trong tương lai giá sẽ còn như thế nào đây ?
beakjiyoung
ĐẠI BÀNG
12 năm
ông apple cũng khoẻ kiện lắm ạ, tôi thấy apple có tha cho ai đâu, cái này cũng coi như là 1 bài học
tàu khựa vẫn là tàu khựa chỉ biết nhái nhái và nhái...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019