Chỉnh sửa tài khoản microsoft (cho những ai còn chưa biết)

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Chia sẻ kinh nghiệm' bắt đầu bởi heonhoibom1983, 19/5/13.

1. heonhoibom1983

heonhoibom1983 Thành viên

Mình thắc mắc là tới giờ vẫn còn nhiều bạn chưa rành về cái tài khoản này, thật ko hiểu nổi. Có bạn còn hỏi thay đổi ngày tháng năm sinh trong tài khoản như thế nào? Rồi làm sao xoá, rồi làm sao tạo?

Như vầy:
    Bạn truy cập vào web https://login.live.com
    (đây là tài khoản của MS, 1 tài khoản là có thể quản lý hết những dịch vụ mà MS cung cấp).
    Sau đó bạn có thể tạo hoặc đăng nhập tài khoản, rồi chỉnh sửa gì đó tuỳ bạn.

Nếu bạn muốn chỉnh sửa lại ngày tháng năm sinh thì nhấn vào "Sửa thông tin cá nhân"

:
  2. tadien87

tadien87 Thành viên

Bác làm ơn chỉ giúp em với: em đăng nhập tài khoản MS và facebook trên con lu620, nhưng em bị mất máy, tậu em lu 720 về thì không đăng nhập được tài khoản MS và facebook cũ đã đăng nhập trên em lu620, làm thế nào để đăng xuất tài khoản MS trên em lu bị mất bây giờ bác ơi, chỉ giùm em với, em xin chân thành cảm ơn!
  3. heonhoibom1983

1. bạn tạo và xài tài khoản mới.
    2. Truy cập vào web, đăng nhập tài khoản cũ rồi đổi pass.
  4. tadien87

tadien87 Thành viên

hix, vậy là phải tạo tài khoản mới hả bác? Có cách nào khác không? Em đang bồ kết cái tài khoản MS đó, nó phù hợp với hình ảnh của em bây giờ mà :)
  5. TaiThanhHoa

TaiThanhHoa Thành viên

đăng nhập web rồi sữa lại cái củ mà dùng. do chính mình lập nhớ mail xác nhận hết lo gì. với tk microsof có danh bạ luôn. dùng cái củ đồng bộ máy mới khỏi chép danh bạ qua máy
    tadien87 thích nội dung này.
  6. tadien87

tadien87 Thành viên

thank bác nhé. Em dùng được rồi bác ạ. May quá, làm lại sim mà vẫn đồng bộ được danh bạ.
  7. Linh3424

Linh3424 Thành viên

giúp mình vs. Mình vào facebook nhưng nó cứ bảo sai mật khẩu nhưng mình chắc chắn đúng mình xóa rồi tạo tài khoản mới thì hk đc ai giúp vs
  8. heonhoibom1983

Chắc ko ai giúp được bạn rồi.
    1. Cái này là lỗi do cá nhân của bạn, thử đăng nhập từ từ đúng với tên và mật khẩu.
    2. Nếu có dịp lên web, đăng nhập thử rồi đổi pass dễ nhớ và đơn giản hơn.
    3. Có khi bạn bị ai hack pass rồi đổi thông tin rồi.
  9. Linh3424

Linh3424 Thành viên

mình lên máy tính vẫn đc mà
  10. TaiThanhHoa

TaiThanhHoa Thành viên

nhìn cho kỷ các ký tự bản gỏ trên đt đúng chưa. nếu máy tính lên đc mà đt k lên đc là do bạn gỏ sai ký tự trên đt thôi
  11. Linh3424

Linh3424 Thành viên

thanks
  12. federer2508

federer2508 Thành viên mới

Bác có thể trả lời em câu hỏi này k? Em mua lại máy Lumia 520, người dùng trước hình như đã đồng bộ máy vs tài khoản MS của anh ấy nên từ lúc em mua về đến giờ vẫn loay hoay k làm sao mà out được cái TK đó để đăng nhập TK mình tao cả, thế nên việc gì anh ấy làm trên máy mới của anh ấy trong máy em cũng hiện ra như các tin nhắn hay ảnh avatar cũng hiện trong máy em là sao?? Bác chỉ cho em cách out tài khoản MS hoặc cách rs máy về chế độ ban đầu ntn??
  13. heonhoibom1983

Bạn nên "cài đặt lại máy" để trở về nguyên bản, vậy là có thể làm chủ nó, và tạo tài khoản, đồng bộ thoải mái.
    federer2508 thích nội dung này.
  14. Nắng có còn xuân

Nắng có còn xuân Thành viên

mình mua 1 máy cũ về dùng nhưng ko biết đăng xuất cái MS của chủ cũ đi như nào cả, nó chỉ cho phép đồng bộ thôi. BÁc nào giúp em với :(
    phuong dino thích nội dung này.