Chính thức: 3 ngày nữa Bộ phận thiết bị của Nokia sẽ về Microsoft

cuhiep
22/4/2014 10:37Phản hồi: 99
Chính thức: 3 ngày nữa Bộ phận thiết bị của Nokia sẽ về Microsoft
Ảnh John Phillips

Microsoft vừa thông báo là thương vụ mua lại bộ phận thiết bị của Nokia trị giá 7,2 tỉ Mỹ kim đã hoàn thành và bộ phận này sẽ chính thức sát nhập vào Microsoft từ ngày 25 tới này. Đã hơn nửa năm từ ngày thông tin Microsoft mua lại mảng thiết bị của Nokia được công bố. Đây là một thương vụ lớn và nó cần phải được thông qua bởi nhiều ủy ban khác nhau. Đã có một số thay đổi nhỏ so với những thoa thuận ban đầu để đáp ứng yêu cầu của các ủy ban của các nước khác nhau như việc quản lý domain nokia.com, các công nhân ở Trung Quốc hay bộ phận sản xuất của nokia ở Hàn Quốc. Chúng ta sẽ tìm hiểu và tổng kết lại để anh em lắn rõ hơn.

Theo Pcworld, Nguồn Microsoft
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gunzok
TÍCH CỰC
10 năm
vậy win phone có thành nền tảng độc quyền cho riêng các thiết bị của m$ ko nhỉ

Sent from my LG-V500 using Tinhte.vn mobile app
gunzok
TÍCH CỰC
10 năm
@n014latoi chắc cmt của mình ko rõ ý với nhiều người nên rất đông bác vào giải thích =))) thôi để edit lại ko mệt lắm 😆 ý là có độc quyền cho riêng thiết bị m$ ko ấy. đọc ko hiểu hay quote lấy được thế

Sent from my LG-V500 using Tapatalk
@gunzok Tự xem lại câu hỏi của mình đi rồi hãy nói người bạn ạ. WP vẫn là của Microsoft, bạn hỏi gì? Sao bạn ko tự nghĩ lại đi. Bạn cũng quá nguy hiểm.
@gunzok À giờ thì mình hiểu ý bạn. Nhưng đọc xong mình thấy bạn nguy hiểm vãi :p. Bạn không thấy Microsoft còn đang có ý định miễn WP cho các nhà sản xuất hay sao? Bạn không đọc được thông tin là họ đang cố gắng thuyết phục thêm các nhà sản xuất đt sử dụng nền tảng WP của họ hay sao?
Thiếu hiểu biết không phải là cái tội. Nhưng không biết mà tỏ ra mình thông thái, đó là cái tội cực kỳ nguy hiểm đấy bạn ạ.:rolleyes:
gunzok
TÍCH CỰC
10 năm
@SCK1512 😆 những thông tin đó đều đưa trên tt cả rồi mà ai chả đọc được. tuy nhiên chính sách của các hãng đều có thể thay đổi. và đặt một câu hỏi nghi vấn về vấn đề đó chẳng có gì là khó hiểu cả. còn mình chưa có gì tỏ ra hiểu biết thông thái hơn ai cả. ok =)))

Sent from my LG-V500 using Tapatalk
mucelago
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vậy là ác mộng thành sự thật rồi. RIP Nokia
hoangtryvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nokia đã về tây lão đại Microsoft. Giờ mình đang xài hai em Nokia. Nokia E52 va Nokia Lumia 720. Phải giữ lại một em làm kĩ niệm! Vì hoàn cảnh, đành phải tiễn em 720 yêu thương về làm vợ người ta! Em E52 quyết tâm giữ nàng ở lại bên người!
Tiếc cho Nokia. Tiếc là CEO hiện nay không ủng hộ việc mua lại Nokia nên ưu tiên phát triển Nokia hay Lumia có lẽ chỉ là thứ yếu.
Liệu 10 năm có làm 1 thương hiệu đình đám 1 thời sẽ mai một. Thế giới hiện đại này dễ xoá nhoà nhiều thứ lắm, bây giờ có mấy ai nhớ đến Palm đình đám 1 thời.
@vnstockguru Thương hiệu Nokia chỉ có giá trị ở những nước đang phát triển là chủ yếu. So ra thì vị thế của Samsung bây giờ còn lớn hơn Nokia ngày xưa. Ở Mỹ, Nhật thì thương hiệu Nokia không hề tốt.
=> Vậy nên 10 năm nữa, Nokia đi vào quên lãng cũng là chuyện dễ hiểu
@vnstockguru Còn moto nữa chắc cũng mau lãng quên thôi, google vốn mạnh mà còn khó vực nổi phải bán lại.
vn_mnm
ĐẠI BÀNG
10 năm
bài học từ sự bán thân của Nokia :
_Đừng ngủ quên trên ngai vàng
_Tự tin vào năng lực của chính bản thân mình (đừng khai tử Symbian vs MeeGo)

Quan trọng nhất :

ĐỪNG BAO GIỜ TIN CẬY 1 CON NGỰA THÀNH TROY ĐÃ ĐƯỢC THỰC TẾ CHỨNG MINH !

Sent from my Nokia 808 PureView using the 41MP sensor
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
10 năm
@vn_mnm Thôi đi má, bớt nhai đi nhai lại mấy cái triết lý đó đi, nguy hiểm
Ngon thì quay về quá khứ rồi lên làm CEO để phát triển cái Sym & Mee của thym đi, rồi bây h ko khéo Nokia về tay thằng HKPhone hay HKT ko chừng. Có mỗi cái ko ngủ quên trên chiến thắng là đúng và chứng minh đc thôi (ngoại trừ SS có vẻ như thằng nào cũng bị cái này khi thằng Táo vừa mới nổi), còn cái vế sau thì k biết thì đừng chém :rolleyes:
Ps: trước đây toi chỉ xem Nokia là 1 thương hiệu ai cũng biết nhưng cũng chỉ thix mấy con đập đá thôi (chúa ghét dòng cao cấp N series của nó) nhưng khi chơi với WP thì thành Fan của Nokia cmnl. Thích cả sự mới mẻ của WP và cả Nokia (thằng HTC thì cung thix dòng andr của nó nhưng WP thì chưa đủ tuổi)
@-[L]C[K]- Thằng tỉnh nhất là Google mới đúng =]]
Không biết bạn cảm giác thế nào, nhưng cái lần đầu tiên mình sờ vào Maego, nó khác biệt lắm, cảm giác sử dụng nó hấp dẫn, khám phá lắm.

Còn Winphone, chỉ là khác về mặt giao diện, thay vì Widget tự do như Android thì bắt buộc hình vuông, chứ cách dùng thì khác quái gì Android nhưng vượt trội hơn độ mượt
😁

- Một màn Homescreen
- Một màn Appdrawer
- Nút Back, nút Home, nút Search.
- Bar kéo trên xuống, có Toggle và Notification
- Có chuyển tiếp App này sang App khác giống hệt Android. Ví dụ đang xem ảnh, bấm share chuyển sang Instagram được luôn (cái này rất thích, iOS không có)
- Có cái People Hub mình khoái nhất thì bỏ rồi _.__!!
..
Mong rằng sẽ tốt hơn..
SE K800i
TÍCH CỰC
10 năm
Tin Nokia bán mình lúc nào cũng có ảnh đại diện là anh Elop tươi cười bắt tay ai đó...Chắc mod cũng thấy tội cho Nokia
😁 :D :D
Than ôi! Thời oanh liệt nay còn đâu!!!
3 ngày nữa em No lên xe hoa . :oops:
hoangmao
ĐẠI BÀNG
10 năm
Miễn sao là giá thành sản phẩm dễ chấp nhận và hệ sinh thái thân thiện vs người dùng thì Ms nắm hay Nokia nắm thì cũng thế.
Năm sau ms đừng bán Nô cho trung quốc là được.
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Nhà mới. Hy vọng tương lai tốt nhé Nokia 😃
Hãy về với đội của anh.
không biết lumia có còn dc tiếp tục sx không nhỉ
henry95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@toan tran 1992 tất nhiên là được. Microsoft mua Nokia thực tế giống như thay CEO thôi, chứ sản phẩm vẫn do đội ngũ trước kia của Nokia phụ trách nên chất lượng sản phẩm không thay đổi
@henry95 Nếu MS yêu cầu chất lượng phải cao hơn nữa thì sao?
Quan trọng là MS nó bảo thế nào thì làm thế đó. Nokia bây giờ ko phải là Nokia nữa mà là MS.
harry277
ĐẠI BÀNG
10 năm
không liên quan nhưng nhìn đầu elop bự hơn CEO MS nhiều vậy
@harry277 bố đầu nhỏ con trai đầu to
Thế là nàng đã bán thân cho người khác 😃
Cá lớn sẽ nuốt cá bé, ko phát triển thì sẽ bị thâu tóm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM