[Chính thức] OS 7.1.0.284 cho 9900 từ T-Mobile (DIRECT LINK/MF)

hpham87
14/3/2012 2:17Phản hồi: 230
230 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

meoluoios
ĐẠI BÀNG
12 năm
èo, khi nào AT&T mới ra bản chính thức đây 😔
leetuan1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quan trọng là ko có chuyển 2g và 3g bác ah
thì máy AT&T nào chả vậy hả bác (theo em biết thì như thế) ^^
dù có up rom của AT&T thì cũng ko có chuyển 2g và 3g
và em cũng ko quan trọng vấn đề đó vì em sử dụng 3g thường xuyên (trừ lúc ngủ) ^^

Em đang xài at&t bản 440 vẫn có chế độ chọn 2G, 3G/4G&2G mà Bác
7.0 thì vẫn ngon bác ạ, đặc biệt dùng bản chính của ATT là ngon lành cành đào luôn - cứ lên 7.1 là bác chỉ đc chọn 3G/4G hoặc cả 2 😁

Khuyên a-e dùng ATT đợi bản ROM chính thức của ATT mà lắp xem có đc chọn lại EDGE không :D
Chắc cũng sắp có rồi
Đang down, để xem thế nào nào ^^
Chắc sắp có bản 7.1. của ATT rồi đấy mà k đợi nốt ah hehe 😁

Dùng bản 284 này cảm giác pin có vẻ tốt hơn 267 :D

ngồi cài đặt máy từ đầu khoảng 30' 3G + Wifi on + 3 lần reset máy mất có chút xíu pin ~10 %.
viethieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
9930 dùng ROM này đc k các bác nhỉ? E mới dùng nên hơi gà
luannm81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cùng câu hỏi với bác. xxxxxxxxxxxx
bản này không có tiết kiệm pin, tìm hoài chẳng thấy.
Có tiết kiệm pin chứ bác, vào Options/ Device là thấy ngay mà
9930 không dùng được đâu bác ới.

Trong Options -> Device -> Battery Saving Mode

Bản mới nhất cho 9930 hiện nay vẫn đang là bản 267 của Sprint và Verizon bác ới
viethieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có Rom 267 không? cho mình link nhé, máy mình đang dùng bản 163...cám ơn bạn nhiều
leetuan1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi nào mới có bản cho at&t? Hixxx. Anh em dung at&t có thôg tin j k?
Xin mời bác nhé: http://www.tinhte.vn/threads/1123878/ 😁 Very mượt

AT&T của bác có xài đc EDGE 2G không? :D
Ko bác ơi :D cứ thấy 4G và chùm dâu thôi, kệ cứ xài. Vưỡn ngon như thường
Máy của bác cài lên bản này mượt k? Tôi có ông bạn chạy ATT up lên thỉnh thoảng gửi msg bị delay 1 lúc (đồng hồ đỏ) :D
@.@ Mình bình thường, ko thấy hiện tượng gì lạ :D Cảm giác pin khá hơn đấy
everything ok. Pin ít hao hơn. chạy rất mượt
BlackJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
Pin rất tốt. Nhưng sao mình up lên mà khong có wifi hotspot vậy ta? Có bác nào biết cách add thêm khong? Tks
Tôi đã biểu là bản này ổn mà, thằng T-mobile nó skip bản official 267 để ra bản 284 này đóa 😁

Tại khi kích hoạt BIS 1 phát là mobile hotspot sẽ mọc cánh mà ra đi mãi mãi :D

Cũng cảm nhận pin pủng tốt hơn bản 267
Mới up xong đang trải nghiệm. Bản 267 em xạc Pin khoảng 4 tiếng PIN dùng chính xác gần 2 ngày, có mail, fb, yahoo,, máy chính hãng
Tình hình la minh up rom len 7.1. Sau đó máy không nhận ra sim, mặc dù nhân ra sóng ( mình đang sài bis mobifone). Nó cứ đòi insert simcard ?. Mình đem ra Hnammobile cho họ sửa 2-3 hôm nay rồi mà chưa nhận được thông tin gì về sức khỏe của em nó. Có ai bị tuơng tự không cho y kiên khắc phục với. Cám ơn nhiêu nhiều.
Up lên không được thì down xuống, sao lại đem ra cửa hàng sớm thế?
Sặc, bác chủ mang e nó đi khám sớm quá 😃 7.1 ko nhận thì up về 7.0 hoặc về ROM gốc chứ BB thì nên hạn chế mang ra hàng sửa, trừ khi là bất đắc dĩ ^^
Vì mình nghĩ la khay sim co vấn đề, co thể là lỗi của phần cứng đang trong thời hạn bảo hành nên mang ra cho nó xem.
BlackJ
ĐẠI BÀNG
12 năm
em mang ra nó lấy máy mình làm thí nghiệm luôn rồi
E90
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình nâng cấp lên bản 7.1.0.28 của T-Mobile,thấy chạy ổn nhưng sao không nhìn thầy Mobile Hospot, mình đang dùng BIS của Viettel
có khi nào Viettel disable service này không ta,lúc trước mình nâng cấp bản 206 thì có nhìn thấy Mobile Hospot,có ai gặp lổi này giống mình không mong giúp đở
0904567246
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thằng Vịt teo với Mobi nó cắt cái Hotspot rồi
Không biết có ông nào nghĩ ra cách khắc phục không. chán ghê.
E90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chẳng hiểu lý do gì mà Viettel và Mobile lại Disable dịch vụ này,mình đã thuê bao trọn gói thì mặc nhiêu được dùng chứ sao lại có suy nghĩ và cách là nhà quê quá chẳng đáng là ông lớn của làng công nghệ xíu nào cả,mình dùng BB9900 đi nước ngoài dùng PIN 2 ngày mới hết,email, BBM, FB xuốt,mình chỉ cần open wife là dùng được hết các dịch vụ đó mà PIN thì dùng rất là trâu, điều đó chứng tỏ 1 điền máy điện thoại luôn luôn gởi tín hiệu để searching sign, chứ không là mất sóng vì thế mà PIN mau hết, dịch vụ đã chuối rồi giờ lại cấm thêm dịch vụ Mobile Hospot nữa đúng là Viettel và Mobile, cấm từ Service Book cho nên mới mất cái dịch vụ đó,thôi có sao dùng vậy,không được ý kiến,ý kiến lại bị CẮT haha.................
tenlaanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đoán (đoán thôi) thì nhà mạng nó làm mất cái hotspot đề khách ko vào được facebook,.... vì khi bis thì dùng được mấy cái "bị chặn", ví dụ laptop mà dùng sóng wifi từ thằng bb phát ra thì vào được facebook mà ko cần một động thái nào khác!?!?!? đại loại là một lý do nào đó ko muốn các thiết bị khác dùng sóng wifi từ con 9900 phát ra.

Còn ở " nước ngoài" như bạn nói ví dụ như sing dùng 9900 pin được rất lâu vì sóng sánh bên đó ổn định, nên con 9900 này nó không tự động nhảy 2G và 3G, bên cạnh đó sóng khỏe, máy nó cũng dễ bắt mạng nên pin dùng được lâu hơn. Riêng cái khoản cứ nhảy 2 với 3g là tốn pin lắm.
ôi có cắm vào máy tính và lên mạng qua con 9900 bis cũng ko vào đc facebook mới buồn chứ bác ạ, e dùng máy tính vào mạng qua 9900 nối dây usb
Up lên 284 vẫn không có hostpot cua Viettel và Mobile. Vina ok. Chán quá
các bác ơi, cho em hỏi. E dùng 9900 đang ở 7.1.0.205, muốn up lên bản này mà sao khi xóa vendor đi rồi vào cái loader, nó chạy xong cuối cùng lại báo ko có cái gì để update là ntn....
bác nào giúp em với, e xin cảm ơn
E90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn vào 2 folder nay xoa Vender di la xong, chắc chặn bạn sẽ nhìn thấy New trong BDB

C:\Program Files\Common Files\Research In Motion\AppLoader
C:\Users\PC-Name\AppData\Roaming\Research In Motion\BlackBerry\Loader XML

Note : bạn phải cho hiện thị các file hide để nhìn thấy được AppData nhé
Gôd Luck
Bác phải bật Mobile network lên nhé (....!)
VỚi lại khi install xong ROM 284 rồi trước khi up rom phải xóa 2 vendor file nhé (1 cái trong common files/apploader, 1 cái trong user/roaming nhé)
tva123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mợ . Cố tình ko on network lên thì còn nhìn thấy mobi hotpot . Đến lúc xog cái on 1 fát ,tận mắt nhìn thấy mobi hotpot biến mất mà đau hết cạ cỗ lòng
tuedo411
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác bấm vào Start-gõ vào %appdata%, vào Reasearch In Motion, vào loader XML xóa cái vendor đi. Có thể hiển thị file ẩn lên xem!

---------- Post added at 08:59 AM ---------- Previous post was at 08:55 AM ----------

Cái này không phải là nhà mạng không cho dùng Mobile hotspot đâu các bác ah,có lý do gì để cấm đâu. Cái này là do bên RIM đã thiết lập trong SB. Để bữa nào mình nhờ ông anh mình kiểm tra lại rồi sẽ thông tin cho các bác sau. Chịu khó một tí nhé,99xx đang là đỉnh của BB mà!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019