Cho em hỏi chút về Novo 7 Tornado

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi duyhoalac, 26/5/12.

1. maxivit

maxivit Thành viên

không đc bạn ạ, cái này hình như là rom gốc của nó rồi không gỡ đc
  2. quocdunginfo

quocdunginfo Thành viên

Mình mới mua con này, và sau đây là cảm nhận của mình
    1. Trang STOCK-PAGE của AINOL-NOVO để SAI cấu hình, con này chỉ nhận được 2 điểm cảm ứng thôi (trên trang chủ của nó ghi là 5, và do đó, VN ship hàng về vẫn để nguyên là 5 điểm cảm ứng)
    2. Dung lượng pin tạm chấp nhận được (dùng trung bình cỡ 2-3 tiếng)
    3. Wifi mạnh hơn tí xíu so với một số dòng khác (tốt hơn TECLAST p76ti)
    4. Màn hình cảm ứng có phần rít, không được trơn
    5. Firmware android 4.0.3 stock-rom tích hợp Flash 10.x có thể nâng lên 11.x, hoạt động tốt
    6. Loa tốt
    7. Và đây là điều hạn chế nhất mà mình thấy, ngõ mini-USB khi dùng cáp OTGtín hiệu bị chập chờn (có thể do công suất hoặc điện thế hoặc cường độ dòng thấp) , mình thử nghiệm thấy nếu pin dưới 40% là chỉ nhận được USB dung lượng 1GB; pin đầy trên 60% mới nhận được USB 4GB;USB 8GB không nhận được, máy chụp hình nối cáp qua tốt (vì máy ảnh có pin riêng nuôi thẻ nhớ), còn đầu đọc USB thì đèn chớp nhấp nháy 1 vài lần rồi tắt => không nhận dạng được. Có thể do cáp OTG điện trở lớn hoặc do ngõ máy "YẾU", mình sẽ mua cáp OTG mới để test thử xem sao...
  3. lamquangct

lamquangct Thành viên

up up chờ thêm thông tin thực tế từ những bạn đang sử dụng. Đang gom tiền chuẩn bị rước em nó
  4. saigondo

saigondo Thành viên

E không biết gì về anroi,mới xài lần đầu,đang sd con hd2 mà không biết root rom là gì...nhân tiện cho e hỏi nếu mua con này về là mình sd bình thường như dtdd hay là phải cài mấy cái rom root gì đó.

Gửi từ Nexus One của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
  5. nghikhongra

nghikhongra Thành viên

mới mua con này được 1 ngày ;) , nói chung là dùng được, chạy game vô tư, cũng đã thử cầm con duo 1.5, giá 3tr3, thấy cũng không hơn gì con này mấy, được cái màn hình đẹp hơn, với số tiền bỏ ra khoảng 2tr, thì con này là hợp lý và đáp ứng được yêu cầu lướt web, đọc báo và game
  6. saigondo

saigondo Thành viên

Giá đó hình như bảo hành có 3 tháng phải không bạn.

Gửi từ Nexus One của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
  7. lamquangct

lamquangct Thành viên

Chạy game vô tư của bạn là thế nào vậy. Tương thích hầu hết các game không hay chỉ chạy mượt được 1 số game vậy???
  8. nghikhongra

nghikhongra Thành viên

chưa cài hết, nhưng các game nặng vẫn chạy vô tư như Modern Combat 3, pes 2012, N.O.V.A 2 .....
  9. Kid14112

Kid14112 Thành viên

up top các bác cho thêm thông tin thi cử xong làm 1con mà nó có xài được usb 3g không mấy bác
  10. cuberubik72

cuberubik72 Thành viên

có chơi đc fifa12,asphalt 6 ko bác em chỉ mê 2 trò này
  11. cuberubik72

cuberubik72 Thành viên

có chơi đc fifa12,asphalt 6 ko bác em chỉ mê 2 trò này
  12. nghikhongra

nghikhongra Thành viên

ài
    chưa cài, nhưng các game nặng khác chạy được thì trò này vẫn chạy được
  13. chauphat1

chauphat1 Thành viên

asphalt 6 adrenaline ko chạy được, mình cài thử rồi
  14. Kid14112

Kid14112 Thành viên

cấu hình vậy mà không chơi được as6 chán
  15. maxivit

maxivit Thành viên

con này nhìn đẹp hơn mấy con khac cùngtam tiền
  16. lamquangct

lamquangct Thành viên

Up. Sau bao ngày dùng thử tình hình thế nào rồi mấy bạn ơi:D
  17. quocdunginfo

quocdunginfo Thành viên

____Cảm nhận cuối cùng là: Với mức giá như thế, là hoàn toàn ổn, sạc pin khoảng 3h, chơi game liên tục 6h :D (độ sáng nhỏ nhất, loa mở hết cỡ). Wifi duyệt web, độ sáng nhỏ nhất thì liên tục khoảng 4 tiếng :eek: . Máy có RUNG :cool: nữa nhé. Teclast P76TI không có rung.
    ____Firmware thì các developer của AINOL cập nhật tốt đấy! :)
    ___Các BRO thay bằng "modified firmware" của Feiyu để FAKE sang SS-GT-I9100 sẽ được Playstore hỗ trợ đầy đủ.
  18. asmart10

asmart10 Thành viên

hihi. bác cứ đùa. con tornando này so với ELF2 hay Aurora 2 thì 1 trời 1 vực bác ah.
    Còn này dualcore 1.0 Ghz. mình thấy chạy ngang với chip A10 many core 1.2Ghz thôi.
  19. lamquangct

lamquangct Thành viên

Có thật là thời gian chơi game & duyệt wed của con này tốt vậy không. Bạn đang dùng em nó hay là lấy thông tin từ thông số của hãng đưa ra vậy. Mà chơi ở độ sáng nhỏ nhất thôi thì khỏi chơi cho rồi, mất hết cái hay của game có đồ họa + phải căng mắt ra nhìn
  20. nghikhongra

nghikhongra Thành viên

Cảm nhận sau khi dùng 1 tuần, thấy con này dùng ok, với giá thành rẻ khoảng 2tr mà đáp ứng được nhu cầu chơi game ( chạy ko bị giựt ) và lướt web ổn, so với con ipad2 của Gấu thì mình thấy cũng được 6-7 điểm :D , nếu bỏ ra hơn 3tr để mua con có màn hình đẹp hơn thì mình nghĩ nên để dành thêm tiền mua con Kindle fire hoặc con Nexus sắp ra :cool: vì thực tế mình thấy màn hình con 3tr ko đẹp hơn bao nhiêu.
    Đây là ý kiến của mình, chúc bạn mua được con máy tính bảng như ý