Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cho Em Hỏi Làm Sao Để Đưa Truyện Vào Iphone

wwayywwayy
17/3/2010 8:53Phản hồi: 22
Tình hình là em vừa chép 1 số truyện kiếm hiệp về máy tính , nhưng ko biết cách làm sao để chuyển vào Iphone , e đang xài ITruyen trên Iphone , em copy truyện về và để trong world , xin các bác chỉ giùm em cách đưa truyện vào iphone :biggrin9gp:
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Bạn vào Cydia cài Kindle trên sources iphone.gsm.vn 😃
2. Add sources iphone.gsm.vn/ebooks có 1 số truyện kiếm hiệp đấy :p
@LIENHUONG ban oi minh ko lap dc acc tren amazon ban lap huong dan ming dc ko
@kau.2_hl Mail bạn là gì? M` lập cho.
Còn về ebook, m` hay đọc qua iBooks (có bất tiện là chỉ đọc đuôi .epub), Kindle (rất tiện vì đọc đc đuôi .prc, loại đuôi phổ biến nhất đv ebook) và Wattpad (kho truyện rất rất rất phong phú 😁)
@huongnguyen_09 thank ban nhe.mail cua minh la: sabihalong@gmail.com
cam on ban nhieu
@kau.2_hl Mail: sabihalong@gmail.com [m` lấy tên ID là ABCD]
Pass: 12345678
Đăng nhập r enjoy nhé
Bạn LIENHUONG oi mình đã làm như hướng dẫn của bạn nhưng khi copy truyện về thì không tìm thấy trên Kindle. Vậy mình cần tìm truyện đã lấy về ở đâu
Nếu bạn down bằng sources thì nó trong Kindle bạn à 😃
- Mình cài Kindle Free trên Store
- Down PRC nhét vào private/var/mobile/Application/xxx (Kindle)/Document
liên hương hướng dẫn cụ thể cho mình đựoc không ! mình làm hoài mà không đựoc
0. Bạn down Kindle (Free trên Store), vào Kindle (Đăng ký 1 Acc Amazon để đăng nhập)
1. Bạn Jailbreak máy - vào Cydia cài afc2add
2. Down ifunbox về (PC có cài Net Framework chạy nền)
3. Nối iPhone với PC rồi chạy ifunbox
4. Tìm đường dẫn Raw file system/private/var/mobile/Application/xxx (Kindle bị mã hóa, tự dò)/Document/eBooks rồi nhét file prc vào

Chúc vui 😃
Bạn LIEN HUONG ơi, cho mình hỏi chút, mình đã làm như bạn chỉ dẫn rồi mà vẫn ko tìm thấy truyện prc đã cop trên Kindle bạn à
Nhờ bạn hướng dẫn giúp mình với! thanks
Vậy chép vào private/var/mobile/Document xem sao vậy, có 2 đường dẫn, ko được cái này thì cái kia 😃
Một ứng dụng hay và miễn phí của Apple là iBooks nữa đó bạn kìa !
thaivg
ĐẠI BÀNG
13 năm
Kindle mới 2.6 không đọc được các truyện từ gsm.vn/ebooks cài qua Cydia các bác ạ!
Cho mình hỏi với, vậy là máy chưa JB thì ko có cách nào copy truyện được vào Kindle ah ? 😔
thaivg
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chưa JB thì cứ dùng itunes mà đưa vào thui bạn, đơn giản lắm!
Trời sao phải chép như vậy cho mệt hả bạn.bạn lên appstoreVn hay iphone.zoha.vn tải app đọc truyện về mà đọc.đọc cả năm k hết truyện.có cả truyện tranh và đủ thứ đó
Copy vào notes đọc từ từ 😁
hiz. sao bạn không tải ibook của apple về xài rồi tải lại là xong, với lại bạn đọc chuyện cũ xong lưu lại làm gì nữa tải chuyện mới đọc tiếp
hay quá , đang tìm cách chép ebook
Mình dùng itouch Không có những đường dẫn trên trong raw files 😔

Mình cop thử vào book hay my document đều k đc :(
Kindle nó k nhận file hic
hồi trước mình cop vô đọc tốt lắm >.< từ hồi nâng lên bản 4.1.2 , cop vô nó k nhận >.< chán quá đi mất
youti
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu dùng kindle thì phải có acc với amazon, sau đó gửi email có đính kèm file ebook tới địa chỉ <tenaccountamazon>@kindle.com, sau đó vào kindle để tải nó về

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019