Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cho Em hỏi về 007sh

nallan
3/6/2012 5:58Phản hồi: 212
Tình hình là E đang rất rất kết con này, và cũng là lần đầu tiên tham gia vào ngôi nhà JMP nên rất mù mờ. Đã search google nhưng chưa thấu đáo lắm nên mún lập topic hỏi để rõ những vấn đề như sau, mong các bác nhiet tình giúp đỡ.
1) Trên trang của mình thì E đuợc biết sharp co ý định đưa 007sh ra thị truờng, vậy giờ đã có bản quốc tê chưa? Nếu có thì HCM ở đâu bán?
2) Kon này có root đuợc chưa ah, thấy có vài bài root E này nhưng tự nhin p.s cho 1 câu warning là "hiện E nó đang đắp chiếu" nên ớn ớn.
E gà mờ nên mog các bác có ném thì nhẹ tay 1 chút, hi
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không bác nào giúp newbie ah.😔:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(
1. Chưa có bản Quốc tế bạn à, dùng với sim ghép thôi 😃
2. Máy thì root được nhưng rom riếc thì buồn lắm 😔
-> Gia nhập JMP bạn kiếm mấy cái ko có HDH mà dùng bạn ơi ;) Còn nghịch máy thì nên mua của SS, HTC, Sony 🆒
hì, cám ơn bác. Vậy bác tư vấn E 1 kon nắp bật đẹp như E nó đi. Hi.
@nallan Đẹp hơn thì có, tầm ngang giá 007SH có F06D đấy bạn, cao hơn có SH10C, rồi cao cấp nhất có SH03D & F02D - ko biết bạn định chi bao nhiêu 😃
Thậm chí 3 triệu cũng mua được cái trông đẹp hơn 007SH là SH01B ...
@nallan Chơi 007sh cũng tốt đó bạn, tuy dùng sim ghép nhưng sóng tốt, ko mất multi, multi khủng... nói chung hạn chế là pin mau hết và màn hình hơi nhỏ so với smartphone, còn lại là ok hết!
hi, cám ơn bác chỉ giáo nhiệt tình. e giờ cũg chỉ chi đuợ tầm 8m thui. Mong kiem đựơc 1 em JMP gập đẹp đẹp chụp hình tốt ma chạy 3G viettel đựơc nưã là mãn nguyện ui
@nallan Vậy kiếm được cái SH10C Fullbox Free sim 2nd (Like new) bạn à 😃
@LIENHUONG Mấy con bác góp ý nhìn con nào cũng ưng mắt cả, hi. NHưng bác cho E hỏi Sh10C duyệt web co hiển thị tốt tiếng việt chứ ạ.
@nallan
Lỗi font bạn à do ko có Unicode - cái này phải máy có HDH mới khắc phục được, được cái nọ mất cái kia 😃​
-> Vậy nên phải chơi 2 tay 2 súng, súng ĐT nhật cho Multimedia thôi ;)
Mình cũng đang muốn tậu em softbank 007sh này, nhưng hiện đang có vài băn khoăn mong các cao thủ chỉ giáo:
1. Pac Khangduybeo nói pin mau hết, vậy thì pin em nó sài được mấy ngày vậy?
2. Mình nghe nói con này chạy androi nên không bao giờ bị lock multi hay loack mạng gì cả, chỉ có điều là khi sóng yếu thì bị out thôi, không biết có đúng không?
3. Máy có bị tình trạng hết pin thì khi khởi động lại là bị lock sim không?
4.Mình nghe nói nó chụp hình khủng bố 16mp, nhà mình có pac nào từng sở hữu em này rùi, có thẻ post vài tấm hình chụp bằng em nó để mình được đại khai nhãn giới.
Đôi điều mong được chỉ giáo vì mình là dân newbia, tahnk cả nhà
@dvty Mình cũng đang dùng 1 em 007sh, theo cảm nhận của mình thì
1. Pin dùng được khoảng từ 1-1.5 ngày, nhưng mà thường thì 1 ngày phải sạc 1 lần.
2.Mình dùng thì chưa bị lock multi bao h, nhưng còn lock mạng thì chắc chắn là không. Còn sóng yếu thì tất nhiên là bị out rồi, thỉnh thoảng lắm mơí phải kích sóng thôi.
3.Cài này thì bạn cứ yên tâm đi!
4.Bạn nghiên cứu bài này nhé http://www.tinhte.vn/threads/905737/
Mình cũng đang nghiên cứu em này. Thấy đầy đủ tính năng nên kết lắm. Có hệ điều hành,xoay 180,3D lại không vô nước. Camera 16mp. Kết quá đi, chỉ ngại sóng gió thế nào đây không biết nữa, bạn LienHuong tư vấn con sh10c cũng gần tương tự đc thêm cái đèn và free sim. Nhưng lại hok có android. Phải suy nghĩ đây.
Có thể giới thiệu mình một số máy free sim không bạn Lien Huong. Cảm ơn bạn trước nha
Máy free sim thì lại ko có HDH, mà có HDH thì thiết kế lại ko đạm chất JMP cho lắm 😃

Nếu bạn dùng loại ko có HDH mới lo bị lock multi & chạy ra hàng kích lại bạn à 🆒
zero131
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đang xài 007SH đây, nhìn chung là với vina mình xài 1 tuần nay ở HN chẳng biết out là gì, pin dùng thì cứ 1 ngày sạc 1 lần, còn nghịch nhiều thì nhanh hết lắm chắc độ 3-4 tiếng liên tục.
Dung_Escape
ĐẠI BÀNG
12 năm
sim vina dùng với 007SH là tốt nhất (ko tính Viêt nam mobile).
sóng vina dùng ổn đinh hơn mobi ở con này, còn viettel thì kém lắm, các bác ko nên dùng viettel.
em đang dùng 1 con 007sh kèm sim vina, nói chung là rất ít nơi bị out.
pin 007Sh được 820mah , máy chạy hệ điều hành Android , nếu dùng thả phanh thì em này cũng chỉ được tầm 3 đến 4h thôi , như nếu bác nào dùng quen android thì cũng sẽ biết cách tiết kiệm pin, dùng hợp lý, tắt những chức năng không cần thiết , thì sẽ ok thui 😃 trong các máy dòng ketai phải ghép sim thì em này là lựa chọn tốt nhất tại thời điểm này rùi 😃 từ giá thành đến chất lượng đều tốt ,
những em máy docomo freesim thì mọi thứ đều ổn , như có 1 nhược điểm là không em nào dùng được 3G hay Gprs luôn , và không có HDH hơi khó dùng 😔
kent2211
ĐẠI BÀNG
12 năm
007sh cài game có cầnn root máy k các bác?
@kent2211 Android nên ko cần root máy cũng có thể cài được Game cr4ck bạn nhé, root thì có thể can thiệp hệ thống & cài được 1 số App giúp Active/Unlock 1 số App khó chơi 😃
Cuối cùng thì cũng đã rước về 1 em 007sh. Để xem em nó thế nào. Chứ mấy e free sim lại không xài được 3g hay Gprs gì hết thì cũng hơi buồn. Với lại giá cả lại gấp đôi nữa. Thui thì cứ e này. Out sóng thì thêm em nokia 1202 là ok liền. Hjhj
kent2211
ĐẠI BÀNG
12 năm
@congbang72 bạn xài được mấy ngày rồi cho nhận xét đi bạn
khi nhận cuộc gọi máy có tự động khởi động lại máy k?
@kent2211 sorry bạn. Mình mua rùi. Nhưng chưa xài. Mình đang ở Nhật. Mua gửi về cho bạn gái ở vn nen chưa biết thế nào.
bigmom
ĐẠI BÀNG
12 năm
cấu hình chi tiết đê: http://jatekmobile.vn/component/virtuemart/sharp/sharp-007sh-xanh-mới/6-17

cũng dg nghiên cứu, nhưng mỗi tội pin chuối quá, kết cái kiểu JPP với cam khủng! android 2.3 root rồi xài cũng rất ok! hồi đó xài galaxy fit nghịch nhiều với 3g cũng 4h sạc một lần! tính ra con này cấu hình tốt đấy!
bigmom
ĐẠI BÀNG
12 năm
à quên, 3g với gps nhỏ này ok ở vn ko taz
3G chạy được, nhưng không nhanh. GPS thì chắc là được
Gunner4780
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng thấy kết quá nhưng nhớ lại mấy em 923, 940 đã dùng qua, mất multi với mồi sóng lại thấy ngại 😁
@Gunner4780 Bác dùng 007sh thì yên tâm la ko bị mất multi nữa đâu, em này chạy android nên ko mất multi 😃
Gunner4780
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào dùng rồi cho mình hỏi nghe nhạc em này thế nào? có hay bằng huyền thoại 903 không các bạn?
nd027
ĐẠI BÀNG
12 năm
nghe nhạc hay nhưng không nhiều cảm xúc như 903sh và 904sh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019