Cho hỏi về micro Sim (Vinaphone và Viettel)

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu' bắt đầu bởi CoffeeHN, 14/11/10.

1. phuocxuan2004

phuocxuan2004 Thành viên

Sì Gòn, gần Đầm Sen cho bác nào tiện đường ghé bấm nè.
  2. chipbi

chipbi Thành viên

bọn viettel đểu lắm hôm nọ ra nó bảo chỉ có ai mua máy của nó mới cấp micro sim, mình ra handheld care chỗ xã đàn nhờ cắt mấy cái luôn, không hiểu bọn viettel nó tiếc gì mấy cái sim
  3. namdung

namdung Thành viên

Em thấy các bác nói đổi hơi khó, đâm hoảng...nhưng sáng nay em vừa ra HTK đổi cái được micro-sim luôn, mất 25k, không quan tam ông dùng máy gì, mua ở đâu, gói cước nào...dễ lắm chỉ 5p là xong, mà các em ở đó nhiệt tình nữa...thế là chấm dứt thắc mắc về chuyển đổi micro-sim nhé.
  4. chipbi

chipbi Thành viên

HTK là gì thế bác, vinaphone hay viettel
  5. namdung

namdung Thành viên

HTK la Huynh thuc khang-HN, cua vinaphone bác nhé
  6. thanh1609

thanh1609 Thành viên

có cái khay nào lắp cho micro sim không? trong trường hợp rút sim ra để cắm sang máy khác dùng sim bình thường ý :)
  7. caotri1986

caotri1986 Thành viên

Chắc chắn có. Ra mấy tiệm dt chuyên iphone có bán.
    Đang dùng mobifone cắt sim
  8. lamlong888

lamlong888 Thành viên

Viettel đã 19k rồi bạn nhé

---------- Post added at 11:12 PM ---------- Previous post was at 11:11 PM ----------

có bán cái case cho microsim đó , bạn chịu có seach nhé
  9. httpwww274

httpwww274 Thành viên mới

Làm đếch có quy định gì yêu cầu phải sử dụng gói Itouch của Vina thì mới đổi sim thường thành micro sim cho iphone 4?

Bác mang ra cửa hàng vina nào đổi chẳng được. 25k tiền đổi, thế là hết. Em đổi mấy lần có bao giờ phải ràng buộc gói này gói nọ gì đâu?

Việc đổi sim sang micro sim không liên quan gì tới gói cước cả. Nhà mạng, ngoài việc bán iP4, còn muốn phát triển thuê bao. Chẳng nhẽ, mua hàng sách tay về thì không đổi micro sim dùng được à?
  10. TuanAT

TuanAT Thành viên

Em mua sim rác, đăng ký 3g xong, lấy kéo cắt bụp mấy phát, nhét vào chạy ào ào hehe
    CSR Vietnamobile thích nội dung này.
  11. youkouu

youkouu Thành viên

bac phuocxuan2004 o dau the cat giup em con sim
  12. ducquang009

ducquang009 Thành viên

đổi sim thường sang microsim dc mà,
    nếu bạn dùng vinaphone thì ra xã đàn(kim liên mới). mất có 25k thôi mà
  13. ledaingoc

ledaingoc Thành viên

đổi sim thường sang microsim của viettel làm ở 70 Trần Hưng Đạo hả bạn. Chỗ đấy là phòng giao dịch của viettel hả bạn? Mình cũng đang tìm chỗ để đổi sang microsim!!!
  14. TTaokhuyet

TTaokhuyet Thành viên

Mobi cũng cho đổi sim Micro sim bạn nhé! phí 15K
  15. TTaokhuyet

TTaokhuyet Thành viên

Ra thươnggiado ở đó cái gì cũng có hết, mà cái đó 30K thì phải
    thanh1609 thích nội dung này.
  16. TTaokhuyet

TTaokhuyet Thành viên

Cứ đên báo mất sim yêu cầu cấp lại sim khác thì ai dám không cho đổi
  17. ledaingoc

ledaingoc Thành viên

vina thì thấy ae bảo nhiều rồi là đổi đơn giản! Còn bọn viettel thì khó khăn lắm. Mình hỏi cả ngày trời mà bọn nó đều kêu là ko có với thế này thế kia, đại loại là có vẻ nó ko muốn làm cho mình! haizz
  18. long5392003

long5392003 Thành viên

viettel ra 735 giải phóng mọi người ah.mình vừa làm đươc ở đó xong
  19. vua-noi-doi

vua-noi-doi Thành viên

Máy em mua viettel mà giờ qua Hàng Dầu đổi micro sim lnao cũng kêu ko có. Dùng micro chuẩn vẫn thích hơn
  20. tuannghia

tuannghia Thành viên

vấn đề là ra ngoài hàng nhờ dùng kìm bấm cái bập xong, mình nhìn thấy SIM có vẻ bị chạm vào mạch. Dùng 1 thời gian thì mình đã bị cháy 2 cái sim (1 sim gốc và 2 sim 3G) và
    1 sim hiện giờ thì chập chờn Edge với 3G. Cứ bật 3G lên rồi lướt web là rớt về edge, tốc độ thì thua luôn, không load nổi trang vnexpress. Trong khi sim đó vứt sang con blackberry khác thì nhanh với load phà phà. Cũng không phải do máy nốt vì máy không jail. :)) dùng sim khác vẫn ngon.

Lo là lo bị chạm mạch rồi dùng không ổn định thôi. Nản cái vụ cứ 30k ra mua sim khác rồi.