Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cho hỏi về micro Sim (Vinaphone và Viettel)

CoffeeHN
14/11/2010 10:34Phản hồi: 42
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namdung
ĐẠI BÀNG
13 năm
HTK la Huynh thuc khang-HN, cua vinaphone bác nhé
@namdung vina thì thấy ae bảo nhiều rồi là đổi đơn giản! Còn bọn viettel thì khó khăn lắm. Mình hỏi cả ngày trời mà bọn nó đều kêu là ko có với thế này thế kia, đại loại là có vẻ nó ko muốn làm cho mình! haizz
thanh1609
ĐẠI BÀNG
13 năm
có cái khay nào lắp cho micro sim không? trong trường hợp rút sim ra để cắm sang máy khác dùng sim bình thường ý 😃
Chắc chắn có. Ra mấy tiệm dt chuyên iphone có bán.
Đang dùng mobifone cắt sim
@thanh1609 Ra thươnggiado ở đó cái gì cũng có hết, mà cái đó 30K thì phải
lamlong888
ĐẠI BÀNG
13 năm
Viettel đã 19k rồi bạn nhé

---------- Post added at 11:12 PM ---------- Previous post was at 11:11 PM ----------

có bán cái case cho microsim đó , bạn chịu có seach nhé
Làm đếch có quy định gì yêu cầu phải sử dụng gói Itouch của Vina thì mới đổi sim thường thành micro sim cho iphone 4?

Bác mang ra cửa hàng vina nào đổi chẳng được. 25k tiền đổi, thế là hết. Em đổi mấy lần có bao giờ phải ràng buộc gói này gói nọ gì đâu?

Việc đổi sim sang micro sim không liên quan gì tới gói cước cả. Nhà mạng, ngoài việc bán iP4, còn muốn phát triển thuê bao. Chẳng nhẽ, mua hàng sách tay về thì không đổi micro sim dùng được à?
@httpwww274 Bác này chuẩn nè.micro hay nano gì thích bao nhiêu cũng có miễn là chính chủ ko có lằng nhằng gì hết vina cũng như viettel quan trọng là cửa hàng còn sim hay ko? Bác nào ở saigon bị làm khó dể vụ sim micro va nano sim của vina thì nói em em giả quyết cho ............mượn cái bấm sim
TuanAT
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em mua sim rác, đăng ký 3g xong, lấy kéo cắt bụp mấy phát, nhét vào chạy ào ào hehe
youkouu
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac phuocxuan2004 o dau the cat giup em con sim
Cứ đên báo mất sim yêu cầu cấp lại sim khác thì ai dám không cho đổi
viettel ra 735 giải phóng mọi người ah.mình vừa làm đươc ở đó xong
Máy em mua viettel mà giờ qua Hàng Dầu đổi micro sim lnao cũng kêu ko có. Dùng micro chuẩn vẫn thích hơn
tuannghia
ĐẠI BÀNG
11 năm
vấn đề là ra ngoài hàng nhờ dùng kìm bấm cái bập xong, mình nhìn thấy SIM có vẻ bị chạm vào mạch. Dùng 1 thời gian thì mình đã bị cháy 2 cái sim (1 sim gốc và 2 sim 3G) và
1 sim hiện giờ thì chập chờn Edge với 3G. Cứ bật 3G lên rồi lướt web là rớt về edge, tốc độ thì thua luôn, không load nổi trang vnexpress. Trong khi sim đó vứt sang con blackberry khác thì nhanh với load phà phà. Cũng không phải do máy nốt vì máy không jail. 😆 dùng sim khác vẫn ngon.

Lo là lo bị chạm mạch rồi dùng không ổn định thôi. Nản cái vụ cứ 30k ra mua sim khác rồi.
ngocnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vinaphone Huỳnh Thúc Kháng nhé, 1 phát ok ngay mất có 25K và 5p. Mình làm rồi nên chắc chắn đó, rất nhiệt tình nữa
bác cứ ra quán bảo làm lại sim rồi bác bảo làm cái loại sim micro, không thì hôm nào bác đi ra cửa hàng vt bải nó bấm cho phát là song, free

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019