Cho mình hỏi vấn đề về memopad hd8 me181cx

royalwind
21/8/2014 5:24Phản hồi: 50
Mình mới mua asus memopad hd8 me181cx được 3 ngày, ngày đầu khi xạc đầy thì để idea mất 5% pin/1 tiếng, chơi game thì tụt siêu nhanh, xuống thế giới di động hỏi thì được trả lời răng do chưa xạc xả đủ 3 lần nên pin chưa hoạt động bình thường, giờ là ngày thứ 4 đã xạc xả 3 lần, pin tụt ở chế độ idea 1%/1 tiếng, nhưng mà chơi game vs nghe nhạc thì cứ hết 1 bài nhạc là nó lại tụt 1%, ai biết cách khắc phục giúp mình với, gọi lên tổng đài asus hỏi thì vẫn nhận được câu trả lời là chưa có thông tin về việc này, nhưng thấy rất nhiều người bị, có người còn tệ hơn là đây pin qua 1 đêm còn có 40%, haizz, ai biết khắc phục giúp mình với
p/s: mình đã tắt hết ứng dụng ngầm lẫn wifi khi để ở chế độ idea nhé !
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn đã cập nhật gói system update 5.51 mb đuúng ko. Nếu đúng thì nó tụt pin siêu nhanh dù là idle. Máy mình ko cập nhật lên cái đó 😆
À sẵn cho mình hỏi, máy của bạn có thể cài launcher khác hay không. Máy của mình không thay launcher đc, nhấn Home là cứ trở về cái Asus launcher hic
12hraovat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng bị như bạn. Qua đêm từ 100 về 60. chán. Nói chung pin tuột nhiều quá
mới mua về update luôn, hôm nay mang đi bảo hành asus rồi, có gì mình sẽ thông báo cho mấy bạn, mình khiếu nại nó 3 ngày liên tục rồi đấy, laucher thì mình không cài, còn cái asphalt8 mình vào thấy chơi bình thường mà sao mấy bạn nói là chơi lag nhỉ, bỏ high đấy, có điều máy lâu lâu có mấy app nó vào là bị buộc dừng lại, pin thì ngán ngẩm quá, chi mà chơi game off chưa được 3 tiếng! hiazz
hoangnt_91
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko hiểu sao nhiều bác cứ lao vô thằng asus chi để rồi lên đây than lỗi! Từ thằng zenfone tới memopad đâu đâu cũng thấy kêu lỗi! Mà thằng cx 181 này thấy ai cũng kêu ầm ĩ lên vậy mà sao nhiều bác vẫn cứ mua là sao ah?
chẳng lẽ lao vô a samsung cho nữ tính ak @@
hoangnt_91
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lg cũng được! Đâu nhất thiết phải samsung?
Con này bị lỗi phần mềm rồi, chắc chờ bản vá lỗi, lg tầm giá này chỉ có con gpad 7 nhé, thấy cùi còn hơn con fonepad7
hoangnt_91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@royalwind Cùi hơn ở chổ nào bạn? Cho cái đánh giá chi tiết nào? Hay nhìn vô thông số rồi phán bừa!
golizza
TÍCH CỰC
10 năm
@hoangnt_91 ko thích asus thì mời đi chỗ khác chơi. vô đây làm loãng topic người khác.
hoangnt_91
ĐẠI BÀNG
10 năm
@golizza Bạn bị bệnh não ah? Đọc từ đầu tới cuối xem thử mình làm loãng chỗ nào?
Nickturpin ơi, máy bạn chơi game có lâu hok
Mình không chơi game nhiều lắm nên cũng không biết nữa
12hraovat
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình các bạn thôi. Tập trungv ấn đề là làm sao giải quyết tình trạng này. Asus fix lỗi này lâu quá
mình đã ra phàn nàn với trung tâm của asus rồi, câu trả lời vẫn là hiện nay vẫn chưa có thông báo gì, có lẽ mình vs mấy bạn chờ thêm ít nhát 1-2 tháng nữa T_T

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
hoangnt, con gpad 7.0 không ngon bằng con asus này nhé, mình đã test rồi, chơi gpad asphalt 8 high bị khựng hình, nó chỉ chơi tốt ở medium, cảm ứng lâu lâu nó cũng hay bị delay, nó hơn con asus những cái như tính năng knock vs remote tv thôi nhé, viền gpad dày và cảm giác khá là thô! thân

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
ghimmist
ĐẠI BÀNG
10 năm
có ai cài FB messenger dc ko ... mình cài vào nhưng toàn màn hình đen.
sao con memo mình để qua đêm tụt có 3% à ... xem video 1h30 tụt 20% pin
Mình cũng ko cài đc FB Mess, trc đó bản cuz thì ok, đến khi cập nhật FB Mess mới thì hình như xung đột hay sao mà nó chỉ lên màn hình đen rồi tắt hà.
Pin của bạn Ghimmist vậy là quá tốt rồi
pin thế thì thần thánh rồi!
Đã lấy máy về, asus nó trả về rom stock, có nghĩa là trước khi update cái 5.51mb, nó test nói là máy để 4 ngày mất 12% pin, đéo tin được, mà nói chung khi không update lên thì nó dùng lâu thật, 5-6 phút mất 1%, mấy bạn đem máy cho nó trả về rom stock thôi, mới test xong 50% pin dùng được gần 4 tiếng wifi, facebook, tải game, chấm antutu! cuối cùng nó cũng sáng sủa hơn 1 chút! message vs zalo vs asphal8 oke hết nhé, còn laucher thì chưa tést
golizza
TÍCH CỰC
10 năm
@royalwind Hôm nay nghỉ lễ mà nó vẫn bảo hành à. Bạn có phải làm ở Nguyễn Thị Diệu ko? có chờ lâu ko?
Hóng test cái launcher khác. 😁
@royalwind nó bảo hành cho bạn xong khi bạn để máy ko sài thì 1h mất bao nhiêu % pin, mình chưa up 1h mất chưa đến 3%, khi up xong 1h nó mất 5% pin dù đã tắt toàn bộ ứng dụng, mới DT lên aus thì nó vẫn bảo là đang ghi nhận ý kiến và tìm cách khắc phục, nếu máy bạn đem bảo hành về nhà 1h mất cao hơn 2% pin thì mình đi root máy lun
@royalwind bạn đem lên 28 Nguyễn Thị Diệu hả ??? sao mình đem lên đó nó nói là update lên rồi ko trở về đc. 😔
Mình mới mua con 181 sáng nay ở vienthongA km 2/9 giá 3tr690 tặng thẻ 16gb, máy mình chưa update, đem về mở máy pin 50%, ngồi vọc khoảng 4 tiếng thì còn 10%, sau đó mình đi công chuyện khoảng 4 tiếng về mở máy lên thì k thấy bị sụt pin (mình tắt wifi khi k sử dụng). Cảm nhận ban đầu là máy chạy mượt mà, màn hình đẹp trong tầm giá, mỏng nhẹ nhưng nhược điểm là k chuyển app ra thẻ nhớ dc và k cài luancher thay thế zenui dc (nhấn home là trở về zenui)

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn mobile app
@nauthna2122 vậy thì bạn hên rồi đó, trên trang của TGDD tụi nó củng đang thang khóc vì vụ pin đầy lun, có người bị 1h tụt 7% pin, máy mình thì ok hết chỉ kẹt cái vụ ko sài mà tụt pin thôi, đọc truyện giãm độ sáng 1h mình mất 10% pin, xem phim online 1h mất 15% pin, toàn bộ quá ok T_T chỉ tại lỗi pin chết tiệt mà chưa có cách giãi quyết
để idea có thể là 1h/1% pin nhé DinoKito, có khi cũng chẳng sụt, vấn đề nằm chỗ cái bản update đó, hồi trước mình update thấy nó ghi idea chiếm 57% giờ thì còn 16% nhé, bạn gọi lên TTBH chửi măng la ó thì tụi nó cũng bảo là đang tìm cách thôi! mà mình không biết nó test trong điều kiện thần thánh nào mà 4 ngày idea mất 12% pin !
@royalwind Cảm ơn bạn nhiều, 1h 1% củng mừng lắm rồi còn hơn 1h 4>5%, nghe thằng bạn mình nói nó root và unroot dc mà đang đi công tác rồi, khi nào nó về cho root thử xem sao, nếu ko ổn thì unroot lại rồi đem bảo hành cho nó về phiên bản củ
golizza mình lấy về từ hôm qua mà (1/9) 😆, nó giữ mày mình gần 5 ngày trời nhé, 14 ngày hết 8 ngày nằm ở BH !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019