cho mình hỏi về asus vivobook x202e voi...!!!

trungngo94
25/3/2013 13:18Phản hồi: 22
tình hình là mình vừa mới mua con asus vivobook x202e win 8 cảm ứng.loại chạy chip intel celeron... không phải intel core i. mình muốn hỏi mọi người là con này có những thành phần nào là mainboard, và những thành phần nào la rời... mình có thể thay những gì để máy chạy tốt hơn...??? để mình có thể nâng cấp cho máy mạnh hơn... 😃 😃 thực ra thì mình cũng ngai gỡ máy ra vì con dan tem bảo hành...hi. anh em có ai xài hay biết gì về em nó thì giúp mình nha... ;)
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CPU thay được I3, nâng được Ram và HDD nữa. chỉ vậy thôi là maximum cái máy rồi.
trungngo94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manhduong697 CPU và RAM là hàn chết nha bạn. giống mấy dòng ultrabook bây giờ đó.
có thể thay được ổ HDD bằng SSD thôi. mình mới thay xong. máy chạy nhanh cực. khởi đông rất rất nhanh. xài rất sướng. chỉnh sửa, truy xuất dữ liệu cũng rất nhanh nữa. ;)
mr.sonva
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trungngo94 Bạn ơi, mình cũng dùng con này nhưng cũng thấy quá chậm mà muốn thay SSD vào (Máy vẫn BH 20 tháng), bạn có đc hay kinh nghiệm gì share dc ko ?
trungngo94
ĐẠI BÀNG
10 năm
@mr.sonva con này chíp xử lí nó khá yếu, nhưng nếu thay ssd thì tốc độ truy cập bình thường khá tốt, xái các nhu cầu cơ bản thì rất là tốt, nhưng mà mình khuyên bạn không nên thay, vì sẽ mất win bản quyền (vì phải cài lại win), và khi thay xong thì tốc độ cũng chỉ ở mức hơn 20% thôi.
nhưng nếu bạn muốn thay thì có thể ra chỗ bạn mua máy để người ta thay cho, sẽ không mất bảo hành gốc và hỏi họ có lắp đặt cho mình win bản quyền được luôn không?
laptop nâng cấp ram là dễ nhất rồi
Cổng USB 3.0 theo ASUS thì có thể sạc pin ở chế độ tắt máy,nhưng mình sạc cho cái iphone 4 hoài mà không được.có ai biết lí do ko sạc được ko chỉ mình với.Thanks All.
@haicd125 bác để laptop ở chế độ sleep thử xem được k
thử rồi ko được hic hic ......
kazan5
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn thấy cái biểu tượng asus changre plus hok, setting nó sạc lúc tắt máy ấy mới sạc được
Mình cũng dùng con X202E loại CPU core i3, Ram4Gz, thấy bảo cổng USB 3.0 có thể sạc khi tắt máy nhưng mình cũng không sạc được. Tìm hiểu trên Google có một số thông tin là Ram của nó gắn vào main, không thay được, nếu thật vậy thì sau này muốn nâng cấp ram lên đành bó tay thôi
trungngo94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhluongks bạn phải cài driver thì mới dùng tính năng sạc điện thoại bằng cổng 3.0 khi tắt máy nhé. 😃
trungngo94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhluongks ram 4g là quá ổn rồi bạn à. máy này là notebook lai mà. nên để tiết kiệm không gian thì nhà sản xuất phải cho các chi tiết onboard càng tốt chứ sao? giờ mình đổi máy khác rồi. không còn onbord nữa. 😁
sao mình nghe nói con X202 này Ram hàn chết trên main mà ta
Con nay cau hinh kha Chuan roi.minh Cung dang sai em nay.thich hop Cho cac ban di chuyen nhiu.
trungngo94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haicd125 đúng. nếu nhu cầu là di chuyển nhiều thì thực sự rất hợp.😁
Ca
Caj driver gi vay?ban co the HD Chi tiet dum minh ko?Thanks
@haicd125 lên trang chủ tải driver ASUS USB Charger Plus
@sagittarius1312 mình cài driver ASUS USB Charger Plus roi nhưng cũng ko được,chỉ sạc được khi mở máy thôi.Thanks bạn.
trungngo94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haicd125 à. mình nhớ ra rồi. con x202e không hỗ trợ khi tắt máy nha bạn. đó là loại khác, nó hỗ trợ cả phần cứng chứ không như con x202e này. chỉ có chương trình ASUS USB Charger Plus thôi nhé.
cho mình hỏi nó có 3 cổng usb thì cổng nào là usb 3.0 vậy?
trungngo94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhongthai87 con này thì chính xác là cổng màu xanh, đa số các máy chạy win là vậy, còn mac thì mặc định là màu trắng hết.....😁
cổng usb màu xanh là cổng usb 3.0

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019