Chơi game trên N900 tuyệt vời hơn với hiệu ứng 3D

TDNC
3/5/2010 3:15Phản hồi: 67
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hie hie... cảm giác con HTC mượt hơn nhưng nhìn kĩ lại thì là tại vì cái ông cầm camera quay N900 di chuyển giật giật =.= .. Cũng same same 😁 .
Thôi các bác k cãi nhau nhá. Mệt đầu lắm =.=
CungDu
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là fan của quả táo có vẻ tính tình giống bác Jobs nhỉ, nhớ lại câu bác ấy nói đại loại như: ai thích những gì liên quan đến sex thì nên chọn Android! haha. Thấy táo ai cũng thèm, thèm mà k đc ăn nên cũng cú, còn thằng có táo ăn nghĩ là người khác đang thèm. keke
N900 tuyệt quá! Nhưng tuyệt như vậy làm khổ những người nghèo như em!
cryshop
TÍCH CỰC
14 năm
Mô phỏng 3D dựa vào chuyển động giống như công nghệ được áp dụng trên Wiimote tương tác Sensorbar, chỉ khác là N900 sử dụng camera trước tiện lợi hơn. iPhone là G-Sensor nhá, chả liên quan 1 TÍ NÀO CẢ!
LocDT
TÍCH CỰC
14 năm
Cái này dùng camera phía trước và xử lý hình ảnh nhận diện khuông mặt nên yêu cầu nhiều phép tính phức tạp hơn nên tốc độ có vẻ hơi chậm so với việc dùng cảm biến. Nhưng nếu nó giải quyết được tốt vấn đề đó thì cũng tiện nhỉ. Cái này chỉ là demo thuật toán thôi còn việc thi hành thì sau này viết trên máy nào đủ cấu hình phần cứng là chạy được hết.
Dạo này thấy tinhte dành nhiều quan tâm cho N900 quá, chắc Nokia là đối tác chiến lược của tinhte rồi.
clip của HTC thấy còn mướt hơn của N900, mà sao cơ cấu nó giống nhau thế nhỉ @@, hay cái ông ở trên chỉ lấy app bên HTC về rồi viết lại nên app chạy kô đc mượt lắm vì khác phần cứng và HĐH nhỉ ^^!
Cái này hay thật!

Thật ra ko phải ai làm được hay ko làm được, cái chính là hội đủ 3 yếu tố: camera qua sát khuôn mặt người đối diện, điện thoại có hỗ trợ phần mềm, game, hoặc chương trình 3D như thế, và cuối cùng là phần mềm, game hỗ trợ .
Người ta chỉ nói 1 câu không chắc chắn khẳng định mà bị chém te tua, ghét fan Apple thì cũng vừa vừa thôi mấy đại ca à.
Ghét lũ fan cuồng tín chứ ko ghét iphone. iphone thật sự mạnh.
thanz
TÍCH CỰC
14 năm
anh bạn kia không biết nên thắc mắc mà bị chém tội wá 😔, cái chức năng này hay nhưng có vẻ chưa hoàn chỉnh nên còn lag lag nhỉ 😁, chơi game bắn súng trên điện thoại thì đã phải biết, còn cài trên pc bắn chắc mỏi lắm :((
ít cái nhau thôi 😆 ít tự sướng thì cũng ít cãi nhau thôi 😃)
Apple cũng mới chỉ nghiên cứu chứ có phải đăng ký đăng kiểm gì đâu?!
Em là apple fan nhưng cũng thấy 1 số bác fan cứ thấy topic nào lập ra là vào nhích 1 câu apple cũng có, nghe cũng thấy khó chịu thay các bác anti...đối với em thì fan hay k fan dù gì sản phẩm mình sử dụng để phục vụ muc đích riêng cho mình chứ k phải mua đồ công nghệ về để làm nô lệ cho nó, để đấu đá nhau mỗi khi ng khác chê sản phẩm của mình...ngoài xã hội đủ mệt mỏi rồi, lên tinhte để chia sẻ cùng nhau và tìm kiếm thêm nhiều thông tin bổ ích có hơn là ngồi bực tức gõ bàn phím chửi nhau k ạ...chắc các bác thích chửi nhau thấy cuộc sống bên ngoài chưa đủ bận rộn...cá nhân e thì k
mọi người hãy mở thoáng suy nghĩ của mình , cuồng tín quá cũng đâu đc ít lợi gì 😁
Hình như Có mỗi Con N900 là đứng từ mọi góc độ See thì là 3D. còn các con khác dựa vào Cảm biến, chứ màn Hình ko thực sự hiển thị đc 3D
Thế này thì cần gì N-Gage nữa nhỉ...................:p
Nhin ma Them

Nhìn mà thèm một em quá nhưng không biết bao giờ mới có khả năng tậu một em đây.Đúng là Nokia về thiết kế thì có thể không được nhiều lời khen nhưng tính năng và độ ổn định thì vô đối !
Reltih
TÍCH CỰC
14 năm
HTC Touch HD trong clip dùng G-sensor nên phải nghiêng cái phone, cách này ít phải xử lý nên mượt mà hơn. Còn N900 dùng camera và thuật toán nhận diện sự chuyển động của khuôn mặt nên phải tính toán phức tạp hơn, và sẽ cho kết quả thực hơn.
angel008
TÍCH CỰC
14 năm
Mong là nokia ngày càng có nhiều ứng dụng và game hay để không kém cạnh appstore
Úi giời, em nghĩ là cái Appstore nó ra đời trước, cái Ovi mới gần đây,nên trong cái quầy appstore nó mới nhìu, chứ bác thử vào box của S60 xem, các phần mềm và game nhiều vô kể, đủ các thể loại khác nhau, riêng cái khoản game thôi thì em cho rằng nó đã nhiều hơn tất cả các OS khác.Em té !
Nhưng mà phải công nhận kiểu làm việc tiền tiền $$$ của APPLE khiến cho nó nhận đc sự chú ý và chăm chút , thực sự là khâm phục cái khoản làm ra tiền của nó đấy 😆 nhưng mà làm thế thì mình ko có tiền mà dùng :">
MAEMO là 1 hệ điều hành mới nhưng thực sự đáng nể vậy mà Nokia ko tiếp tục phát triển hđh này. Nó là 1 hệ điều hành mới nhưng là trên nền Linux nên việc phát triển dễ hơn Symbian. Chán là N8 sắp ra lại ko chạy MAEMO
N8 không chạy Maemo nhưng nó chạy Symbian^3, mà Symbian^3 là HDH mã nguồn mở nên việc phát triển cũng rễ ràng không kém đâu bác ạ. Có điều chưa được trải nghiệm Sym^3 nên không biết nó có đột phá được như Maemo không ... Chỉ biết hy vọng thôi ....!
2nd
TÍCH CỰC
14 năm
không hiểu nó hoạt động ntn nhỉ nếu dùng camera để nhận bít chuyển động thì nhiều người đứng đằng sau không bít nó tự nhận ra sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019