Chơi Games Flash và các file *swf - offline nhanh gọn và đơn giản

nova_ck
17/1/2012 10:52Phản hồi: 16
Lần trước mình có chia sẻ cách tạo games flash thành ipk để cài và chạy offline trên Touchpad .
Tuy nhiên cách làm đó hơi mất công chút và phải làm cho từng games một .
Hôm nay mình đọc đươc một cách để chạy các file swf ( games,movie flash ) offline trực tiếp trên Touchpad mà không cần mất công tạo ipk , cài đặt gì cả , chỉ đơn giản là chép file trò chơi ( đuôi swf ) vào máy là chơi được luôn .

Cách làm như sau :

- Các bạn vào preware - optware - cài đặt Lighty Web Server
- Sau khi cài xong thì nó sẽ tự tạo một thư mục trong Touchpad : media/internal/www

- Các bạn chép toàn bộ các file *swf vào trong thư mục www ở trên .
- Khởi động lại máy .
- Cuối cùng là chạy trình duyệt , gõ vào địa chỉ 127.0.0.1 , nhấn Enter là nó sẽ hiện ra toàn bộ thư mục www và liệt kê ra toàn bộ các file games hay movies flash mà bạn đã copy vào .

Muốn chơi trò nào thì chỉ cần chọn và chơi thôi .
Tuy là sử dụng trình duyệt nhưng hoàn toàn có thể chơi mà không cần nối mạng và đặc biệt là chạy flash rất tốt .
Mình đã thử với file games kingdom-rush nặng hơn 22MB mà vẫn chạy tốt , có thể nói là tốt hơn cách tạo ipk rất nhiều.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chipvtvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
chỉ trên TP thui hả bác
Mình chỉ thử được trên Touchpad thôi , trên phone mình cũng vẫn thấy Lighty Web Server trong preware nhưng không thử được xem là các file flash có chạy được không .
Bác thử xem có được không ?
Nếu mà trên trình duyệt của phone hỗ trợ flash thì chắc cũng được vì nó dùng trình duyệt để chạy mà . Có điều tốc độ sẽ nhanh hơn vì nó chạy thẳng từ máy tính và không phải tải thêm cả đống banner quảng cáo của trang web nữa .
chipvtvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho em xin mấy file swf đc k,sao em down hoài mà k đc
chipvtvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình là em chép file swf vào thư mục www rùi xong vào web nó load k ra,chắc chỉ xài đc trên TP thuj
Bác dùng pre3 ạ ?
Hình như cả hai đều dùng adobe flash player 10.x , tuy nhiên chắc do webos 3.0.x khác với 2.x.x nên không chạy được 😕
chipvtvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
em mới kiếm đc cái này,có thể cài game flash cho pre rùi bác,nhưng mà nó bắt mua bác ơi,bác có thể down giúp ae k:
http://forums.webosnation.com/webos-apps/311211-must-have-app-flash-viewer.html
Tuyệt vời quá,touchpad thật ngày càng thú vị!
ongtieu
TÍCH CỰC
12 năm
pre 2 khọng chạy được à.buồn nhỉ
anh ơi , xem flash nhạc ok mượt lắm nhưng sao chơi cái game trên 24h để test thử co 3.4mb ah mà nó chạy chậm lắm không giông chơi trên web .... anh xem lại thử dùm em ....
http://game.24h.com.vn/tinh-diem/ke-cap-gap-ba-gia-2-c145g1313b58.html
Chạy ổn mà , anh vừa chơi mấy bài xong . Tải cái file swf của nó về thả vào thư mục www rồi chơi thôi .
http://www.mediafire.com/?p354vp7xn95qffd

Lúc đầu tiên thì nhấn 2 phát vào bà già thì sau đó mình nhấn giữ vào hình bà già sẽ tăng sức mạnh khi đập 😁

Cái này 5,99€ , vừa mới post hôm nay chưa thấy ai phản hồi gì cả , chờ dân tình cho ý kiến xem sao đã bác ạ .
Nói chơi đc trên pre/pre plus thì mình cũng không tin lắm , vì hai thiết bị này quá yếu để chạy flash .
Trên pre3 may ra còn được vì cấu hình khá mạnh . Ngay cả trên Touchpad chơi mấy games flash thỉnh thoảng vẫn còn hơi giật .
Nguyên lý thì mình nghĩ nó cũng vẫn sử dụng Adobe Flash Player của hệ thống thôi .
thangxd2
ĐẠI BÀNG
12 năm
ác quá, e thử trên veer cũng tịt các bác ạ 😔
cái phần mềm Flashviewer kia nhìn ngon bổ quá nhưng mà ko rẻ :-s
ai có share cho anh em phan mem tien ich đó di @@" 6 đống bảng anh = 180k vnd thì phải
có bạn nào giúp mình về khoản cài đặt này không ạ? mình cài theo hướng dẫn nhưng gặp lỗi "unable to load page"? trong khi cài đặt ngix thì chạy thành công file index.html khi vào 127.0.0.1
@greensky20 Dùng cái FlashFile Laucher đi cho đơn giạn bạn ơi.
http://www.tinhte.vn/threads/1094367/
@nova_ck thanks bạn. mình dùng cái này nhưng thấy có vẻ chậm,chưa biết cái lighty web server này có nhanh hơn ko.
@greensky20 Mình thấy cũng như nhau cả. 😁
Có lẽ file swf của bạn lớn quá nên nó giật chăng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019