Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chọn Honda AB hay Su Hayate 125 FI ?

maitrieukhuong
4/2/2012 15:34Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

md07
TÍCH CỰC
12 năm
Su đi bạn, linh kiện SU gần như toàn bộ là hàng thái, toàn chất lượng cao, chứ ko phải bị VN hóa như Honda. Hayate bạn nên xài bản thường, hoặc SS , chứ ko nên mua SS FI. Chạy thử và cảm nhận nhé
em ghét cả 2 lên miễn coment hehe
cá nhân thấy Su ko đẹp tý nào. Cố tý nữa lx or ab còn đc
mot phieu cho su hay te, he he
mod thong cam, ko go tv duoc.
cho m chen vo 1 cai, mchua chay ca hai loi xe nay bao jo nhun hang xom thi co rat nhieu.....va dieu la la ab ko nge noi j nhieu con hajate chua oi ko biet kieu dang ma nge con em no noi chay de te qua,con anh kia thi noi van muon het ga luon no moi chieu bo di da thit gop y ban...........
hqviet
CAO CẤP
12 năm
Đủ tiền thì cứ sắm Honda AB đi, dù sao Honda đi vẫn bền hơn.
Vote cho Su Hay Fi chắc khỏe. Giá đẹp

Gửi từ E72
e chạy Su ha đời cũ đua vs ab thì vặn tét ga thì ab ngửi khói, mà e nghe ab vặn ga nghe tiếg như xe ba gác :-ss ( e ko anti ab nha,sr các bác )
nói xe AB kêu lớn thì chấp nhận nhưng nói nó yếu thì xem lại nha ,mình đang chạy AB 2011 đây chở 1 người lớn 2 trẻ em vẫn ổn ko có gì gọi là yếu cả ,mà mua xe để chạy chứ đâu phải để đua đâu mà vặn hết ga
iomb4ilu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Yes, thấy hợp e nào thì đi thôi. Về khoản xe khỏe xe yếu thì e đi NoLX nhưng cũng ko ham hố đua với các bạn trẻ bao giờ, chỉ có khi leo dốc cao, chở nặng mà vẫn lên nhẹ nhàng là thích thôi.
P/S: thật sự e thấy AB kêu to, dừng đèn đỏ có thằng choai choai từ đằng sau nó vọt lên mà e giật mình muốn té....!
2 trẻ em thì cũng như 1 người lớn thôi, mình chạy thử thì thấy nó ì quá
ab ì . máy đì . máy kêu rõ to .dàn aó thì nhìn xấu và thô bỉ. trừ b thái thì ab việt càng ngày càng xuống đốc . cứ quất em hazate máy khỏe + mạnh kiểu dáng đệp
huy.gakon
TÍCH CỰC
12 năm
Theo em thì hayate 1 số bác kêu xấu tại vì nhìn chưa quen. Như e.x11 mới đầu ra em thấy xấu mù,tại vì nhìn e.x10 quen rùi. Bjh lại thấy 11 đệp hơn vì ae đi nhan nhản.hjhj :p
bạn cứ ra tiệm xem thấy chiếc nào đẹp vừa mắt hợp với tướng người chạy thì lấy chứ có người bảo xấu người bảo đẹp có người chê có người khen khó quyết định lắm
airbade đi bác.................................
mua nouvo fi 2012 đi bác ơi, ăn đứt lun 2 em í
sắp ra rùi...<->sắp có bão....
Mới bik zụ Nou Fi àk nha :|, giá khỏag nhiu bác :|
buidoi00
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con AB 2011 nhìn xấu quắc à , mấy con AB đời trước khi đề nổ máy thì nghe cái tiếng OÀNH cả xóm đều nghe ^o^ , còn con AB 2011 khi đề máy + chạy thì chắc cả làng đều nghe kakaka .AB chạy máy ì lém,ko bốc.Mấy AB đời trước khi chạy còn đỡ chứ AB 2011 khi chạy nghe tiếng máy gào rú cảm giác chất lượng xe kém đi nhiều so với đời trước á.Với lại thèng HONDA bắt tay với tụi HEAD làm giá AB bố láo nên giờ chã ai thèm mua nữa.Mua cho mang tiếng ngu à ? Mà nếu chủ topic thích thì cứa mua hơ.Mà có mua thì mua cái AB FI 2010 đó hơ , đừng mua AB 2011.

Còn vấn đề hao xăng thì xe tay ga nèo cũng hao xăng như quỉ thui.Ai nói 35km - 40km / lít là xạo ke hơ.Thèng Nouvo là ăn xăng vô địch ^o^ tầm 25km / lít .Còn AB thì khoảng 25km - 30km / lít.

Hayate 125 thấy chạy trên đường cũng nhiều , Hayate phiên bản mới nhìn cũng khá đẹp , máy bốc , thấy chạy trên đường lướt vi vu.Tốt nhất thì nên mua Hayate , vừa kinh tế + mẫu mã cũng khá ok , xe chạy cũng khá ok.1 phiếu cho Hayate hơ.
thằng hayate ăn xăng khoảng giữa NoLX và Ab thì theo như chú nó cũng chạy được tầm có 27km/l vậy thì mua làm cái quái gì
hayate chỉ giành cho mấy người chiều cao khiêm tốn thôi....chứ mấy bác to con ngồi vào trông xấu lắm...nhất là khi chở thêm người cũng to con 1 chút....cái này e đã mục sở thị rùi....không hề chém các bác nhá...
lamchikha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mục sở thị, vậy bác ngồi lên chưa ạ ? XL bác chứ, em 1m72 ngồi lên chân còn mới chạm đất đấy chứ chưa nói gì là chạm thoải mái. Độ cao của nó còn hơn AB đó ah. Bác chưa đi thử thì đừng có phán như đúng rồi.
md07
TÍCH CỰC
12 năm
chạy chưa mà phán như đúng rồi vậy, Hayate phiên bản trước, phần đuôi thon, nên nhìn từ phía sau có cảm giác nhỏ, nhưng chạy ngang rồi nhìn lại đi bạn. Mình 1m75 ngồi thăng bằng chống 2 chân 2 bên không thể nào chạm đất được
nouvo ra rồi ka múc e đó là hot hj
E cao 1m78 thế đi xe nào hợp :| ?

chắc là chiều cao xe thì cũng bình thường nhưng bề rộng của yên thì rộng hơn lên chân với ko tới phải ko 2 bác
Nếu bác chủ có đủ tiền thì cứ lựa 01 em theo sở thích thôi, mỗi em đều có ưu nhược riêng, nếu so sánh chi tiết thì cũng khá khập khiểng. Riêng về độ bền thì Su ko hề thua kém Honda, trước em cũng chạy Hayate (đời 2009), từ lúc mua đến khi ko chạy nữa hầu như là chỉ thay nhớt, thay vỏ xe chứ chưa phải sửa chữa gì đến máy móc bao giờ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019