Chọn Honda AB hay Su Hayate 125 FI ?

maitrieukhuong
4/2/2012 15:34Phản hồi: 98
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay-dắt-bộ tuy nhìn nhỏ và lùn nhưng kì thực chiều cao cũng bằng xe Em-lết hà, không tin chủ thớt cứ mang bảng thông số 2 xe ra mà xem. Su làm xe tướng thể thao nên trông nhỏ gọn và cơ động lắm. Máy lại khỏe, tiếng nổ động cơ cho ta cảm giác chỉ cần kéo ga nhẹ là cho thằng cha chạy trước mặt hít khói liền (thường là như vậy, trừ... các xe ko phải tay ga dưới 175cc). Bác mua chiếc Hayat đảm bảo 3 năm chạy ngon lành. Sau 3 năm ta lấy tiền mua xế hộp mà đi, đi 2 bánh làm gì nữa.:rolleyes:
PS: Trong tất cả các xe ga ở VN, em chỉ thấy Hay dắt bộ tống ba chạy vẫn ngon lành.
SH đi bạn , trai cao to đi vậy mới đã

---------- Post added at 08:26 AM ---------- Previous post was at 08:24 AM ----------

đảm bảo mắc hơn ab 2012, bạn lo kiếm trên 45 chai là ok liền:smoke:
Vote cho AB 2011, xe tay ga mà ép ga thì con nào cũng gào rú thôi, cứ tà tà mà đi thì con nào cũng êm ru ...

Giờ mua Ha Fi ~ 30 triệu ... 2 năm sau bán lại ~ 20 triệu

Mua Air Fi ~ 36 triệu ... 2 năm sau bán lại ~ 30 triệu
Hic, Su Ha bán mất giá zữ =.= .Ab 2010 đẹp hơn 2011 fải ko các bác ....

[TR]
[TD="class: td1 width: 20"][/TD]
[TD="class: td2"][/TD]
[/TR]

[TR]
[/TR]

[TR]
[/TR]

[TR]
[/TR]

Đi xe máy quan trọng phục vụ việc đi lại hàng ngày, đâu phải mua về để sau này bán lại giữ giá như vàng, bạn thích đi xe gì mua xe đó
Thích nhất câu kết. Xe máy dù gì cũng là phương tiện đi lại mà thôi.
anh Tuyến lúc nào cũng giữ vững lựa chọn của mình, em kết píc này quá anh ơi, kiếm đâu ra cô bé xinh thế hả anh ^^
Vote nouvo lx 😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Uhm, mua Lx 2012 nhen... hjhj... nghe là biết giới trẻ rùi... ! :p
Hic, chắc e nên chọn Ha đời cũ wá ><!
bác hỏi thế thì hỏi đầu gối còn hơn. bác kia bác đã cảm thấy thích em nào hơn thì bác ấy đã xúc rồi. đang phân vân thì bác ấy mới hỏi chứ 😆 haizzz

---------- Post added at 09:25 AM ---------- Previous post was at 09:24 AM ----------

bác chọn ab 2011 màu trắng đi. thêm cái yên thể thao và cái vành xe màu trắng nữa thì chuẩn bài luôn....

---------- Post added at 09:29 AM ---------- Previous post was at 09:25 AM ----------

bác nói thế thì để 100- 200 năm nữa nó thành đồ cổ rồi bán được giá lắm 😁. mà đến năm 2022 cứ cái tỷ lệ lam phát như thế này. 50tr có khi mua dc cái xe đạp thường:D
à bác shady... này có phải bác shady bên autopro hok thế?
AB 1/l chạy dk. nhiu km/h .... ...............
Tùy xe nói chung trong khoảng từ 1lit đi đc 45 - 52 km
Chưa đi có dịp được đi AB bao giờ, vì chưa có ai cho mượn chạy.... Hayate được chạy một lần, thấy máy kêu hơi to lúc đầu, nhưng lên ga từ từ thấy chạy êm hơn và vọt cũng nhanh lắm. Ở nhà, mấy ông bà già hay mua AB chạy, còn thanh niên thì chọn Yamaha như: Siurius, Jupiter, Nouvo LX, Exciter... lâu lâu mới thấy mua xe Suzuki: Smash, Xbike, hayate. Theo mình thì nên chọn Hayate SS FI bản mới ra đó, giá cũng vừa phải, nhìn cũng rất đẹp, chất lượng thì khỏi bàn cãi rồi... Su mà....!
HD bây giờ người già chạy là nhiều ,ko tính dòng cao cấp như Sh,Ps......:rolleyes:
thấy Hayate 100 cm thì có 3 đến 4 người chê, còn lại là khen nức nở. Mà chê mỗi cái là sao cái xác nó nặng thế 😃
Đúng rồi, nhược điểm của Hayate đó, nhưng không sao, bù lại xe chạy đầm hơn ! hjhj
Trời, bác này chắc thuộc hạng ếch rồi, Hayate ss người ta khen điểm đẹp nhất là cái đuôi, vậy mà bác nỡ,...chắc tùy cách nhìn nhận, nói thật Hayate chỉ bé đầu tí thôi, chứ đầu to bè ra thì hầm hố chẳng kém đâu, thiết ké góc cạnh thể thao chứ gì nữa, bác lên đầu 2 đèn xem, chưa gì đã chê vậy

---------- Post added at 03:23 AM ---------- Previous post was at 03:16 AM ----------

Hoặc là có cấy gì đó to, nó vướng ngang nên ko chống chân đến. 😆. thích tiết kiệm xăng thì mua AB, nhưng bền thì xưa rồi, 90% hàng nội bền cái gì mà bền, trước đây là hàng nhập nên má móc ngon, còn bền thì đừng có so sánh với Su mà ngượng. mà đừng lôi Dream Nhật Thái ra đây nhé. đấy là xe Nhật xe Thái, ai so với hàng Việt bao giờ

---------- Post added at 03:26 AM ---------- Previous post was at 03:23 AM ----------

Bác buôn xe hả bác........ thế này cần gì phải tính toán xăng cộ với bền bỉ nữa, mua vàng mà om thôi
notim
ĐẠI BÀNG
12 năm
E cũng đang tính mua con AB 2011 mỗi tội thiết kế xấu hơn AB đời cũ !
Cốp của AB cũng rông hơn Hay nhiều p ko các bác ?
mà ko biết dạo này Honda còn làm giá nữa ko ?
Cốp cũng rộng đấy ,nhưng ko thích mặt trước.hoàng tráng phương phi quá
AB chạy đề pa yếu hơn hayate ss 2011, mua su thì tiết kiệm mấy tr liên hoan tha hồ, chất lượng su thì khỏi bàn rồi, bền lắm, siêng bảo dưỡng và thay nhớt là ok rồi.
md07
TÍCH CỰC
12 năm
đề pa AB hơn Ha 1 chút, nhưng chỉ hơn lúc bắt đầu lăn bánh, vì Ha bắt đầu lăn bánh khá chậm, rơ hơi nhiều, nhưng chỉ khoảng 2 cây cột điện sau đó là AB thua toàn tập
Hjhj.... Mình thích Hayate SS FI phiên bản 2011.
notim
ĐẠI BÀNG
12 năm
Công nhận cái mặt trước của nó ko cân xưng với xe !

Ko rõ chất lượng e Hay thế nào chứ mấy dòng xe số thì ko bằng e wave anpha dc ( cùng tầm tiền )
Em thấy thjx dáng ab 2k11 các bác ạ 😁
không có ý chê Suzuki nhưng mình vẫn thấy kiểu dáng đẹp hơn(đây là ý kiến cá nhân thôi),mình ở Hải Phòng hay ngồi quán nước thấy AB chạy nhiều ngoài đướng,trong đó Ha chỉ có 1 số ít thôi,chất lương mình không giám đánh giá,ở nhà có bố đi AB thỉnh thoảng mượn chạy thấy máy kêu to thôi,Ha chưa từng ngồi xe cảm nhận.
AB đi nhiều ngoài đường vì Honda ở vn vẫn được đánh giá thương hiệu tốt, tiết kiệm xăng, nhưng mà họ đâu có biết Honda vn chất lượng càng đi xuống, mình đi trên dường gặp AB đời 2008,2009 nhông láp hú to như Nouvo 1,2 của Ya, cả Honda Lead cũng vậy gặp trên đường một vài chiếc hú láp kinh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019