Chọn Honda AB hay Su Hayate 125 FI ?

Thảo luận trong 'Xe ô tô' bắt đầu bởi maitrieukhuong, 4/2/12.

1. NinhFly

NinhFly Thành viên

thấy Hayate 100 cm thì có 3 đến 4 người chê, còn lại là khen nức nở. Mà chê mỗi cái là sao cái xác nó nặng thế :)

maitrieukhuong, Sr_9xjennypham139 thích nội dung này.
  2. vuonghongtien90

vuonghongtien90 Thành viên

Trời, bác này chắc thuộc hạng ếch rồi, Hayate ss người ta khen điểm đẹp nhất là cái đuôi, vậy mà bác nỡ,...chắc tùy cách nhìn nhận, nói thật Hayate chỉ bé đầu tí thôi, chứ đầu to bè ra thì hầm hố chẳng kém đâu, thiết ké góc cạnh thể thao chứ gì nữa, bác lên đầu 2 đèn xem, chưa gì đã chê vậy

---------- Post added at 03:23 AM ---------- Previous post was at 03:16 AM ----------

Hoặc là có cấy gì đó to, nó vướng ngang nên ko chống chân đến. :)). thích tiết kiệm xăng thì mua AB, nhưng bền thì xưa rồi, 90% hàng nội bền cái gì mà bền, trước đây là hàng nhập nên má móc ngon, còn bền thì đừng có so sánh với Su mà ngượng. mà đừng lôi Dream Nhật Thái ra đây nhé. đấy là xe Nhật xe Thái, ai so với hàng Việt bao giờ

---------- Post added at 03:26 AM ---------- Previous post was at 03:23 AM ----------

Bác buôn xe hả bác........ thế này cần gì phải tính toán xăng cộ với bền bỉ nữa, mua vàng mà om thôi

maitrieukhuongjennypham139 thích nội dung này.
  3. jennypham139

jennypham139 Thành viên

Đúng rồi, nhược điểm của Hayate đó, nhưng không sao, bù lại xe chạy đầm hơn ! hjhj

maitrieukhuongNinhFly thích nội dung này.
  4. notim

notim Thành viên

E cũng đang tính mua con AB 2011 mỗi tội thiết kế xấu hơn AB đời cũ !
    Cốp của AB cũng rông hơn Hay nhiều p ko các bác ?
    mà ko biết dạo này Honda còn làm giá nữa ko ?

maitrieukhuong thích nội dung này.
  5. Sr_9x

Sr_9x Thành viên

Cốp cũng rộng đấy ,nhưng ko thích mặt trước.hoàng tráng phương phi quá

6. jennypham139

jennypham139 Thành viên

AB chạy đề pa yếu hơn hayate ss 2011, mua su thì tiết kiệm mấy tr liên hoan tha hồ, chất lượng su thì khỏi bàn rồi, bền lắm, siêng bảo dưỡng và thay nhớt là ok rồi.

7. notim

notim Thành viên

Công nhận cái mặt trước của nó ko cân xưng với xe !

Ko rõ chất lượng e Hay thế nào chứ mấy dòng xe số thì ko bằng e wave anpha dc ( cùng tầm tiền )

8. md07

md07 Thành viên

đề pa AB hơn Ha 1 chút, nhưng chỉ hơn lúc bắt đầu lăn bánh, vì Ha bắt đầu lăn bánh khá chậm, rơ hơi nhiều, nhưng chỉ khoảng 2 cây cột điện sau đó là AB thua toàn tập

maitrieukhuongjennypham139 thích nội dung này.
  9. zeranto_s2e.td

zeranto_s2e.td Thành viên

Em thấy thjx dáng ab 2k11 các bác ạ :D

10. jennypham139

jennypham139 Thành viên

Hjhj.... Mình thích Hayate SS FI phiên bản 2011.

11. pham minh dao

pham minh dao Thành viên

không có ý chê Suzuki nhưng mình vẫn thấy kiểu dáng đẹp hơn(đây là ý kiến cá nhân thôi),mình ở Hải Phòng hay ngồi quán nước thấy AB chạy nhiều ngoài đướng,trong đó Ha chỉ có 1 số ít thôi,chất lương mình không giám đánh giá,ở nhà có bố đi AB thỉnh thoảng mượn chạy thấy máy kêu to thôi,Ha chưa từng ngồi xe cảm nhận.

12. yeucongnghe2012

yeucongnghe2012 Thành viên

AB đi nhiều ngoài đường vì Honda ở vn vẫn được đánh giá thương hiệu tốt, tiết kiệm xăng, nhưng mà họ đâu có biết Honda vn chất lượng càng đi xuống, mình đi trên dường gặp AB đời 2008,2009 nhông láp hú to như Nouvo 1,2 của Ya, cả Honda Lead cũng vậy gặp trên đường một vài chiếc hú láp kinh.

13. anhtuan01

anhtuan01 Thành viên

lên đây toàn là nghe mấy bác nói chất lượng honda đi xưống nhưng thực tế ngoài đời mình chạy xe có bị gì đâu, con ab BXC mua trước con ss bxc giờ cổ xe con ss nó cứng ngắt quay qua quay lại khó khăn xe nó rống cũng 9 ,10 con AB chứ chả êm gì ,vậy bảo AB nó tệ là tệ thế nào có thể nói rõ ra được ko chứ cứ chê thì ai chê ko được

14. HTHANHDIEN41

HTHANHDIEN41 Thành viên

lay may cu luon cham soc xe khong ky bi hu nhon lap sao thi dung roi ren j...nha em con 1 chet xe co cua honda 2thi tay ga khong biet tgoi nao nua,ma con chua hu nua may chiet bay jo chay khong cham soc thi hu thoi

15. vienkeomut

vienkeomut Thành viên

khoj ban luan nhjeu dj exciter dj 135 luon the thao ca tjnh

16. ninhtiki

ninhtiki Thành viên

Minh dang di Ha ss bxc va da di thu ab 125 cua thang em. Phai cong nhan la Ab do keu hon ban cu, ga nhe nhung cam giac hoi chenh venh mac du dau xe kha to. Ab nhieu cong nghe hon va dat hon nhieu 45 - 33 (Ha FI). Di Ha ss thi dam va chac chan o toc do cao. Neu mua Ha thi dung mua FI ma cu mua ban bxc, ko tin bac cu search la thay :-D. ab 125 kha tiet kiem xang, neu dung nhu review la 55km noi thanh thi ha bxc khoag 40-45 va fi la 33-37. Tuy nhien ha re hon ab toi hon 10tr.

Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn

17. ninhtiki

ninhtiki Thành viên

Bac che cai den duoi thi Hayate thiet ke no theo phong cach cua GsxR do, kieu the thao. Su chua chu trong thi trg Vn thoi, may nam toi co le se khac :-D

P.s: neu chua di thu Su thi dung phan bua, ong bac em di con lx ma luc mua di thu Ha ong y bao luc mua ko biet co con Ha nay neu ko cung chon. Vs lai so tien chenh lech khi mua du de do lai Ha dep hon nhieu.
    Sent from my LG-LU6200 using Tinhte.vn

18. Pinochio Pinochio

Pinochio Pinochio Thành viên

Cái đèn đuôi hayate là áp dụng từ moto pkl qua đấy

19. Pinochio Pinochio

Pinochio Pinochio Thành viên

Ai mà bảo Ab 2011 trở về trước không gào thì chắc tai có ván đề rồi. Đề thì nghe giông tiếng mìn nổ, lúc chạy vặn ga thì y như công nông