Chọn máy ảnh nào trong số máy ảnh dưới đây

.:Ultra:.
8/6/2014 12:19Phản hồi: 21
Em có tầm 2tr đến 3tr và chọn ra một số máy ảnh sau.
Canon IXUS 132
Canon IXUS 135
Canon PowerShot A4000
Sony W830
Sony WX80
Fujifilm S4700
Ong kinh ZEIS
Trong số trên em nhắm
số 1 là Fujifilm S4700 là ngon nhưng Fujufilm thấy ở việt nam ít thịnh hành quá nên sợ hư gì lại ko có đồ bảo hành
Kế đến là Sony WX80 với ống kinh Carl Zeiss, nghe nói ống kính này của đức nên cũng thích thích.
Cuối cùng là A4000 và IXUS 135 (135 số cao hơn nên chọn đại).
Và cuối cùng em ko biết nên chọn cái nào cả. Ai có kinh nghiệm làm ơn chọn dùm em cái, em xin cám ơn nhiều
Nhu cầu của em chủ yếu chụp cảnh đẹp thôi với ảnh gia đình vui chơi thôi, chứ ko chụp gì nhiều hết. Mong mọi người tư vấn dùm em nhé.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ixus 135 đi.
Có con WX80, IXUS 132, 135 là tương đương nhau, mấy con kia dòng thấp hơn nên sẽ ko bằng.
Cầm 1 cái thẻ SD ra ngoài hàng chụp thử = 2 con, về nhà cho lên máy xem, thích con nào lấy con đó.
Nếu lấy Canon thì lấy 135.
135 có gì ngon hơn 132 vậy, em thấy 2 máy thông số có vẻ giống nhau mà ?
Fujifilm S4700 em thấy nó hầm hố quá mà sao nó bị xếp vào dòng thấp hơn vậy ?
Nếu thay bằng Fujifilm S4600 hoặc Fujifilm S6800 thì sao vậy? Mong b chỉ dùm mình nhé. Mình hỏi kỹ tý vì chủ nhật tuần này là quyết định rồi. Xin cảm ơn b
nếu thích canon bác xúc em Ixus 125HS ấy, em thấy ngon hơn 2 em ixus kia 😁
Hu hu,3 hãng trên + hãng nikon nào cũng được b ơi, sao ai cũng khuyên nên lấy canon hết nhỉ ? Mình thấy Fuji kia có vẻ hầm hố nhưng sao ko được đánh giá cao vậy ?
à, nó là dòng siêu zoom nên hầm hố vậy ấy mà, bác xúc ixus 125, ixus 135 hoặc WX80 cái nào cũng được 😃
Không phải xoắn. Thích siêu zoom và hầm hố thì lấy Fuji S4700 đi bạn.
Các máy trên chỉ là dòng du lịch cơ bản thôi. Cơ bản là chất ảnh ngang S4700, nhưng zoom ngắn và được cái nhỏ gọn đút túi, giá cũng mềm hơn chút.
Vậy chắc lấy siêu zoom cho có cái vọc 😁. Mà chắc em lấy Fuji S6800 quá thấy giá cũng nhưng S4700.
Mà cho em hỏi tý là sài 4 cục PIN AA chụp được lâu không vậy? So với Pin lion sạc của IXUS 135 thì nó chụp được nhiều ko vậy ?
>300 shots.
Pin li-ion của các máy kia chỉ ~200.
4 cục AA chụp hơn pin NB 11L của ixus nhiều, thằng bạn mình dùng 1 em siêu zoom 4 cục AA nó bắn hơn 400 phát ấy 😁
He he vậy yên tâm rồi 😁. Vậy giờ tài chính eo hẹp chắc mua máy trước. Tháng sau mua bộ pin xạc + xạc. Tháng tới mua thẻ nhớ :D.
Cảm ơn mọi người đã tư vấn dùm em.
ơ mình nghĩ mua máy là kèm theo pin, sạc và tặng thẻ nhớ chứ nhỉ, bác định mua ở đâu vậy 😁
@Cuoc song muon mau Em tính mua ở lazada anh ơi. Tại đây nó bán hàng chính hãng bảo hành 24 tháng lận.
Chỉ tặng 4 viên pin nhưng ko phải là pin sạc nhé, shop nào cũng vậy.
Với lại em xem lại em nó trên theard này
http://www.tinhte.vn/threads/goc-sieu-zoom-fujifilm-finepix-s2980-o-ha-noi.2037582/
Có vẻ Fuji toàn chỉnh manual chứ auto không ngon à các b? Vậy em không biết tý gì về máy ảnh liệu sài em Fuji S6800 có ổn không vậy ? Với lại nhiều bài viết đánh giá dòng Fuji S không cao chỉ được cái zoom xa thôi. Thực hư thế nào vậy ? Em cũng đã xem trên mạng một số bức ảnh chụp bằng S6800 thấy cũng đẹp lắm nhưng không biết mình chụp có được như vậy ko nữa hay là dân chuyện nghiệp rồi 😔(
@.:Ultra:. Máy du lịch có nghĩa là máy support cho tự động. Dù Fuji không mạnh về mặt này như các hãng Canon, Sony (2 thằng khủng nhất chiếm 80% thị phần máy du lich) thì nó vẫn thoải mái với auto bạn nhé.
Mình cũng có tham khảo máy dòng của chủ theard, thấy cũng khá ngon.
Mình cũng thắc mắc ko biết so sánh Canon IXUS 135 với Nikon Coolpix S6200 và Nikon Coolpix L610 thì chất lượng ảnh của ai tốt hơn vậy?
Xem trên máy trang chia sẻ ảnh thì Nikon Coolpix S6200 và Nikon Coolpix L610 zoom hình trên máy tính lên thì thấy ảnh có vẻ đẹp mịn hơn sơ với IXUS 135. Nhưng đó là con mắt của người ko biết gì như em.
Nếu sắp xếp chất lượng ảnh của canon canon IXUS 135, Nikon Coolpix L610, Fuji S6800 và Nikon Coolpix S6200 thì sẽ có thứ tự như thế nào vậy
Mong mọi người chỉ dùm em nhé.
@.:sunshine:. Giúp dùm em đi máy anh.
S6800 <=> L610 > 135 >S6200 😁
@Cuoc song muon mau Cảm ơn anh, anh em tinh tế tốt quá. Vậy S6800 và L610 tương đương nhau nhưng em coi quá trời về em L610 nhưng ko tìm ra được chổ bán giá rẻ, toàn 4.5tr ko. Chắc giống chủ theard kiếm 1 em S6800 về thôi :D =))
Mình vừa mua con Fz38 hàng 2nd, siêu zoom xóa phông nát nước ;), có chế độ chỉnh tay như DSLR, níu không biết chỉnh tay thì để chế độ Auto chuẩn như Lê Duẩn, những con bạn kể ở trên chạy dài 😁:D:D, quan trọng nhất: giá chưa tới 3tr

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019