Chọn Sky A850 hay Lenovo P780??

Gwairoch
28/10/2013 10:57Phản hồi: 28
Mình đang phân vân giữa 2 con Sky A850 và Lenovo P780. Nhu cầu sử dụng chủ yếu 3G hoặc Wifi 24/24, email, đọc báo, lướt web, nhắn tin, nghe gọi bình thường. Chơi game khá ít. Ngoài yếu tố pin quan trọng nhất thì đang cân nhắc về chất lượng và kiểu dáng nữa.

Mọi người tư vấn hộ nhé,
Cám ơn
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có điều kiện thì chơi em a850 được đó, pin xài rất ok, và fullbox có 2 pin tha hồ mà lướt net
@hoangcavalli
Nếu tính thời gian sử dụng liên tục 3g hoặc wifi 1 ngày chỉ 1h-2h thôi. Nếu vậy có trụ đc 1 ngày ko bác?

Thanks
@Gwairoch ô thế em nói cái kịch xà rồi thì bác tự dàn trải chứ...cách sử dụng mỗi người khác nhau...có ai giống ai bao giờ @@
@hoangcavalli
Xin lỗi, mình nói chưa rõ ý. Ý mình là tổng thời gian sử dụng khoảng 1-2h, nhưng mình muốn bật 3g hoặc wifi liên tục kể cả trong khi stand by màn hình tắt. Vậy thì sao hả bác?
@hoangcavalli hihi, bác Hoang đã giải thích rõ mà bác chủ còn chưa hiểu, tất nhiên sẽ hơn chứ. và nhiều khách bên m đang xài a850, khách hàng nói xài xem phim liên tục được 5->6h. nếu xài như em chắc là trụ được 2 ngày đó. Nếu thấy thay pin bất tiện thì e có thể chọn gói full pk xài rồi, hoặc là mới 100% fullbox, trừ lại dock + pin giá sẽ rẻ hơn chút đó
sky a850 . Pin yếu hơn thì dùng 2pin+dock sạc để khắc phục. Ram và chip yếu khiến máy giật thì ko khắc phục được trừ khi thay máy mới
@ptvd1994 Có nhìn thấy nhu cầu sử dụng của chủ pic không mà vào phán câu nhảm không liên quan gì vậy?đi đâu cũng kêu ram 1gb yếu lắm,người ta không game chỉ web cũng kêu phải mua S3 hàn ram 2gb,S3 chính hãng ram có 1gb giật lắm,đúng là vãi thánh luôn.Đến nữa phổ biến ram 3gb thì đi đâu cũng lại bài ca ram 2gb yếu lắm bất kể người ta không game cho xem.Nhu cầu chủ pic thế kia mấy con tầm lõi kép ram 512 vẫn cân tốt chẳng làm sao nữa là.
ờ, thử chơi androi 4.1.2 rồi up lên 4.3 xem, tốn ram hơn nhiều (như S4 mất 1,4gb ram ở androi 4.3), bạn cùng phòng đang xài S3 chính hãng đây, chậm vãi luôn, bây giờ ram 1gb, chip lõi kép là mượt chứ chỉ một thời gian ngắn nữa là sẽ trở nên chậm, giật so với những máy có cấu hình mạnh gấp đôi. Bây giờ chơi chip lõi kép, ram 512mb chắc chơi androi 2.3.6 mới mượt :p . Ram đâu phải chỉ để chơi game đâu. Androi nổi tiếng với việc có hàng chục ứng dụng, game chạy ẩn làm đầy ram và chip, vì thế nên khi mua androi, cấu hình càng cao càng tốt, thừa ram, thừa chip để máy chạy mượt 2 đến 3 năm còn hơn vừa đủ ram, đủ chip rồi năm sau máy giật lag tơi bời, phải mua máy mới, điều ấy mới đúng là lãng phí tiền bạc bỏ ra.
S3 chính hãng nó dùng làm gì mà "chậm được vãi luôn" vây???thế thì chịu rồi...Đến con lenovo p700i cách đây cả năm trước có dùng lõi kép ram 512 thôi mà ngoài game ra mấy các tác vụ vớ vẩn như youtube,web,face,nhạc... chưa biết giật lag hay out là gì..Đấy là còn chưa muốn nói tới mấy con đời thấp hơn nữa chip lõi đơn như Le S880...Hay chưa kể đến con LG C660 cổ lắm ngày trước chip 800Mhz ram 256 thôi tầm game như chém hoa quả,opera 4 5 tab vẫn chạy tốt.Không hiểu ông dùng máy androi kiểu gì mà mấy cái đơn giản như web thôi cũng suốt ngày kêu lag với giật rồi thì thua.
dichtv
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhu cầu như thế thì lenovo P780 đi bạn. Pin thì vô địch, dùng nhiều thì được 2 ngày, nghe gọi bình tường thì 4-5 ngày. Nếu muốn 1 ngày hết pin thì chỉ có cách nghỉ vệc 1 ngày, ở nhà nghịch điện thoại (dùng wifi on màn hình liên tục khoảng >10h, 3g liên tục khoảng 7h). Các nhu cầu khác như: camera, game, web...thấy cũng ổn. Nhược điểm là...thương hiệu Tàu. Tham khảo ở thread này: http://www.tinhte.vn/threads/lenovo-p780-root-recovery.2129219/
Vote sky850
mrtrandang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai bảo A850 RAM 1G nhỉ, RAM 2G nhé các bác. Mình đang sử dụng, pin nếu sử dụng nhiều cũng trụ được 1 ngày, còn ít có thể lên 3 ngày. Chỉ có điều máy mình thỉnh thoảng bị lỗi không bật màn hình lên được mặc dù máy vẫn hoạt bình thường, cuộc gọi đến máy vẫn báo nhưng không bật màn hình lên để ấn kết nối được, cũng không khởi động lại máy được luôn, chỉ khi tháo pin lắp lại mở máy hoạt động bình thường (không biết do lỗi của dòng máy A850 hay là chỉ riêng máy mình), còn lại mình cảm thấy rất hài lòng.
chắc tại trường cạnh doanh trại quân đội, bị bên ấy phá sóng
nói chung đừng ham rẻ 1 chút xíu chơi hàng xách tay làm gì. cố tý mua hàng chính hãng đảm bảo và ổn định hơn nhiều.
Thiên minh mobile cho mình hỏi là ở cửa hàng của thiên minh sky a840sp fullbox có giá chưa vậy ???
thank you !!!!😃
@Lee GS có và đã hết luôn, mới về vài bộ a840s brandnew, nếu thích sp thì mua thêm box ốp lưng nhà mạng nhé, cái đó bên m bán box còn seal giá 250k
Ôi tưởng bác chủ phân vân lenovo p780 với e oppo mirror ththì còn phân vân dc.chứ phân vân với e sky a850 này thì theo e chọn sky a850 ngay và luôn hơn p780 mọi mặt chỉ thua chút đỉnh về khoản pin
up nao
a850 được đấy,lenovo là của tàu mà,thấy thiên minh cũng uy tín nhưng giá hơi cao nếu ở HN thì nhiều cửa hàng uy tín giá mềm đấy
tp hcm có rubikmobile khá mềm đấy
chất lượng bên đấy thế nào vậy bác sao em chả thấy bác ae bàn luận trên này nhỉ ?
chỗ ổn thì chẳng có gì phải bàn, chỗ bán hàng lởm thì mới phải nói thôi
mrtrandang
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói như bác ptvd1994 ko đúng lắm đâu, tại chỗ bác giới thiệu ko ai biết thì lấy gì bàn, chất lượng ko khẳng định đc qua lời của mình bác.

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn mobile app
muốn biết hay không thì phải vào đường link của cửa hàng xem khách hàng đánh giá thế nào, chứ trên này ngta chỉ bàn về những nơi làm ăn thiếu uy tín để cảnh báo mọi người tránh xa thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019