Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chọn YAMAHA fz150i hay HONDA RR150 ?

Sinhtoxoai9x
31/8/2014 15:34Phản hồi: 39
Em chào các bác . Em khóc ra tiếng Mán mất .
Chiều nay bố em dẫn em đi mua xe , em chọn con FZ 150i rồi . Mua rồi . Tối về bố em chạy thử , bố em kêu máy móc con này chán lắm ,chạy ko ra gì . Em thì lần đầu chơi côn tay , cũng chả biết thế nào , đi thấy bình thường . Bố em bảo đi con này một thời gian chán lòi mắt ra , rồi máy móc tã .
Bố em đang kêu đổi đi , sang con khác . Hoặc là xuống Exiter hoặc sang Honda RR150 .
Em thì đương nhiên ko muốn xuống rồi 😔 nên đang đắn đo với RR150 hoặc giữ nguyên con FZ150 này :(
Kính mong các bác tư vấn cho con gà như em :( Em xin chân thành cảm ơn ạ :(
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác có bán chiếc Fz150 thì pm em nha !
@vonguyenkhoa Nếu đổi thì em mang qua đại lí mua bán lại bác ạ , chắc lỗ 1 vài triệu
xukxikx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ôi trời. Roda xong xuôi hết đi r mới thấy sức mạnh của e nó. Fz150 là con xe cực chất đấy bạn. Đừng bán đi để r hối tiếc. Ko phải khi nào cũng có 1 e nhập nguyên chiếc vs giá hợp lý đến thế này đâu

Sent from my XT1033 using Tinhte.vn mobile app
@xukxikx Bác giải thích thêm cho em về cái roda với ạ , e chả biết gì hết
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
mình thích con RR150 hơn, tuy công nghệ cũ như kiểu dáng đẹp và hầm hố hơn :3
Shineekun
TÍCH CỰC
10 năm
@Sinhtoxoai9x Mình nói ra điều đó cốt ý cho bác hiểu là đừng chạy theo công nghệ, thế nào cũng lạc hậu thui. Bây giờ chọn chiếc xe nào chạy bền thích hợp đi phượt là ok. Nếu mình thì mình chọn RR150 của Honda, kiểu dáng chấp nhận được, máy chạy bền hơn, đó là ý kiến riêng của mình. Còn nếu bác không chấp nhận câu tl của mình thì mình cũng chả biết mục đích của topic này là thế nào nữa. Nếu bác thích FZ150i thì mình nghĩ bác không bao giờ lập topic này và đang hài lòng với nó rùi.
@Shineekun Mạnh thì Fzi mạnh hơn chắc r, nhưng blue core có cái hay của nó và ko nằm cùng phân khúc máy với Fzi đâu bác nhé... 2 dòng riêng biệt khác nhau nên đừng nhận định 1 chiều... xét 1 cái động cơ 2 valse với 4 valse đã khác nhau nhiều rồi.
@Shineekun FZ150i xếp trên FZ blue core bạn nói một bậc. Động cơ 4 valve, làm mát bằng nước, Fi chỉ có hơn chứ không có kém cái Blue core bạn nói. Bạn tìm hiểu kỹ hơn rồi tư vấn
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
9 năm
@Shineekun mình chả biết con Fz150 thua con Fzs chỗ nào, nếu là ahbp thì lên gg cũng thấy đc 13-14hp nó thua 16hp rồi, rồi giá xe cũng rành rành ra ... đắng lòng máy fzs hơn máy fz150 😃 nói như bác máy fzs > fz150, mà fz150 = R15 => từ 1,2 ta có fzs >r15 😃
Mún đổi thì qa raider đi bạn.sao qa RR150 lam j.mà FZ ngon rồi.xe mới sao phát huy nội công dc.bạn phải chạy qa 1500km mới thấy sự khác biệt.mình mê e nó mà ko có lúa đành xúc rai đây
Bác có bán lại fz thỳ bảo em nhé 01636582009
Bác thích máy chắc nịch thỳ chạy raider

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Dogmatix
TÍCH CỰC
10 năm
Máy thì rr150 là ngon rồi. Yếu hơn fz150 nhưng chẳng đáng kể. Ko bao giờ ta dùng hết công lực của nó. Nếu cố muốn dùng hết thì mình dễ chết.
Kiểu dáng thì xấu đẹp tuỳ người nhìn.
Thương hiệu thì dù sao honda vẫn đc nhiều người chuộng hơn. Sau này chán bán lên đời đỡ lỗ hơn
Riêng khoản xăng cộ thì fz gọi rr bằng cụ
Khoản phụ tùng thay thế rr gọi fz bằng cụ vì fz đc phân phối chính hãng
@Dogmatix thưong hiệu tay ga thì honda chuộng hơn yamaha thật,nhưng đây là côn tay.với lại honda chuộng là vì người to tuổi thôi,chứ thanh niên trẻ tuổi thì đa số đều thích yamaha cả.
Dogmatix
TÍCH CỰC
9 năm
@Pharrealphuong Thì tuổi mình cũng sắp to mà 😁
Thanh niên đồng ý là rất chuộng Yamaha 😃
Nói ngắn gọn là bạn mua xe cho bạn đi hay là cho bố bạn đi ? FZi hàng nhập nguyên chiếc Indo đang là niềm mơ ước của bao người,bây giờ lại bán đi rước con RR hàng tàu về,đến chịu các cụ
Nói thiệt, FZ 150 thấy ăn chơi nữa mùa sao ấy, vả lại ba bạn nói đúng rồi đó, chạy 1 thời gian là chán lắm luôn, bạn tôi cũng đi mới hơn 6 tháng đã muốn bán, về dòng này thì Honda CBR150 mà thấp nhất rồi đó, còn lại mía lao hết.
Cứ vui vẻ vs chiếc fz của bác đi. E cũng dang mơ nó đây. Tại e bự con. Mà k đủ tiền mua mới. Nên mua ex rc mới. Chi cho đẹp. Chi cho động cơ mới. Cứ động cơ củ. Riêng chiếc đó e thấy đẹp.
Nói về kiểu dáng thì tùy ý thích mỗi người, nhưng nếu xét về các thông số kỹ thuật, nơi xuất xứ thì Honda RR 150 chỉ đáng xách dép cho FZ 150i thôi bác à.
con honda này là hãng nhập hay tư nhân nhập thế nhỉ ?
@suzuki_xitai RR 150 do HONDA sản xuất tại Trung Quốc (cùng chổ với SCR) do tư nhân nhập về, không bảo hành.
@sumo_tintin honda TQ cũng ngon mà...nhưng ko bảo hành thì....😁
thqt1b
TÍCH CỰC
9 năm
Giữ Fz lại chạy đi bạn. Mới đi rodai mà kêu than cái gì. Trước khi mua xe sao ko vào hội fz và RR, test thử 2 con đó rồi hãy ra mua. Fz mà còn chê nữa thì chạy xe gì? Công nghệ Bluecore trang bị cho mấy chiếc xe cần tiết kiệm xăng thôi. Mình vừa google 2 con này, cá nhân mình đánh gia cao FZ hơn RR ở thiết kế. RR nhìn cái mâm là mún loại từ vòng gửi xe.
Túm lại là giữ FZ lại mà chạy. RR ko so với FZ dc đâu. Ra Tết mình cũng ra mua 1 con FZ 150i nè. lkkk
KHông hiểu sao bố bác lại xoắn con Fzi được nhỉ? Giữ lại đi bạn không phải hối đâu.
Con Fz150i ăn đứt con RR 150 cả về xuất xứ lẫn công nghệ,bán FZ hối hận không kịp.
Ông nào nói con RR bền hơn ? Đã đi đâu mà biết.
FZ150i là xe "Nửa mùa" 😃 , không biết định nghĩa của mấy bác phán câu này là thế nào nhỉ. RR150 thà mua Ex sổ trái còn ngon hơn. Ông già bác chê chạy không ngon thì cho dù bác đổi sang rr150 cũng vậy . Ra sắm cho ổng chiếc Z1000 , R1 , CB1000r gì mới vừa lòng ổng 😃
perrybond
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thanh niên giờ cứ thấy động cơ mới là nghĩ nó mạnh hơn 😆 Xe thể thao côn tay mà gắn cái Blue Core tiết kiệm nhiên liệu vào thì còn đâu ra chất thể thao ngoài cái mã ngoài ? Tìm hiểu thật kĩ cái Blue Core là gì đã nhé 😃)
Gửi thớt: xe bố mua thì nên theo ý bố bạn ạ 😁 biết đâu bố bạn thích con RR150 vì để bố bạn còn đi nữa, con đấy thì đúng là rất hợp với người trung niên.
Shineekun
TÍCH CỰC
9 năm
@perrybond thế cho mình hỏi mấy chiêc pkl 1000cc không có phun xăng điện tử sao, mà bác chạy côn tay ờ tỉnh hay thành phố thế, dám chạy trên 80km/h không mà đòi mạnh với bốc 😃)
@Shineekun Bạn shineekun có thể cho mình biết là động cơ của fzs hơn gì động cơ của fz150i không? Công nghệ bluecore có gì nổi bật khi mà 1 con ~13 hp mô men xoắn 13,6 Nm còn 1 con ~16hp 14,5Nm?
Và theo mình biết thì Fi trên các xe pkl không nhằm mục đích tiết kiệm nhiên liệu.
@Shineekun Xe mạnh không đồng nghĩa với việc phải chạy max speed. xe mạnh thì depart ( gia tốc ) nó sẽ khoẻ nên đừng lấy cái lý do không chạy được tốc độ cao ra mà nói trong thành phố không chạy được xe 1000cc. Chỉ là xe 1000cc chạy trong thành phố thì bị kiềm hãm cái sự sung sướng mà thôi
perrybond
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Shineekun Thưa bạn, Fi ở trên dòng PKL để giúp cho xe có thể khởi động ngon lành kể cả khi máy chưa nóng. chứ nó chả có tác dụng gì để tiết kiệm xăng với động cơ 4 xi lanh ăn xăng hơn ăn vặt như mấy chị em.
Và bạn nghĩ Blue Core ngồi cùng mâm được với động cơ của PKL ?? Tân tiến hơn tại sao lại giảm mã lực và momen xoắn của chính FZS ? Việc giảm đó sẽ khiến xe mạnh hơn ??? Còn xin nói với bạn nhé, chỉ có bọn trẩu mới nghĩ rằng tốc độ quyết định sức mạnh của xe, thế nên mới có những cuộc đua trái phép của thanh niên trẩu.
perrybond
ĐẠI BÀNG
9 năm
Còn việc chạy 80km/h tại nội thành Hà Nội thì mình chạy nhiều lần rồi bạn ạ. Nói ra thì đúng là coi thường luật giao thông đấy và hiện giờ thì mình ko chạy thế nữa. Còn nếu bạn hỏi đã từng chưa thì tốc độ cao nhất trong nội thành mà mình từng chạy là 90 bạn ạ, cách đây hơn 2 năm tuyến đường Giải Phóng 4h chiều, trong 1 lần đuổi theo cướp giật dây chuyền.
Huy Ta
ĐẠI BÀNG
9 năm
@perrybond Em chạy con future1 mà có lần cày lên ~120.Giờ nghĩ lại vãn khiếp
Ủa, hình như rr150 là của tàu mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119