Camera giám sát Reoqoo

Camera giám sát Reoqoo

Chrome cho Android cập nhật bản mới, hỗ trợ phát âm thanh khi chạy nền, cải thiện việc cuộn trang

Duy Luân
27/2/2013 22:34Phản hồi: 114
Chrome cho Android cập nhật bản mới, hỗ trợ phát âm thanh khi chạy nền, cải thiện việc cuộn trang

Google vừa cập nhật trình duyệt Chrome trên Android lên phiên bản mới, trong đó tính năng đáng chú ý nhất là việc hỗ trợ việc phát âm thanh ngay cả khi Chrome đang chạy nền. Ví dụ, nếu bạn truy cập vào một web nghe nhạc trực tuyến nào đó thì bài hát sẽ vẫn tiếp tục được chơi mặc dù bạn đã chuyển sang dùng một app khác. Khi có cuộc gọi, Chrome sẽ tự tạm dừng nhạc lại. Bản Chrome này còn cải thiện việc cuộn trang web (mình thấy nó cuộn mượt hơn một chút), tăng độ nhạy khi dùng hai ngón tay để zoom, cải thiện việc tương tác với web nhờ cập nhật bộ nguồn javascript V8 lên bản mới, mở rộng tính năng của HTML5. Mời các bạn tải về bản Chrome mới từ Google Play Store.
114 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mặc dù dùng iOS nhưng vẫn cài Chrome làm trình duyệt mặc định.Không biết bao giờ có bản cập cho iOs vậy ?
@tonyhoangtuan iOS thì Safari có cái vụ chơi âm thanh nền từ lâu rồi bác, còn Chrome trên iOS thì không biết bao giờ có vụ này, mình cũng không dùng. Có bác nào dùng giải đáp giúp bạn này với
@Duy Luân Nói thật là mình không bao giờ nghe nhạc online trên iphone nên cũng không biết vụ này 😃 Nhiều lúc dùng lại cứ nghĩ hiển nhiên là nó phải như vậy 😃
@tonyhoangtuan Chrome chơi trong IOS ko ngon lắm, bác cứ Safari hoặc Dolphin là quá tốt rùi, mà bác cứ Dolphin giao diện màu xanh lá dễ suông, truy cập nhanh... vô tinhte như PC ko chỗ nào chê hết.. thử đi ko phải pr đâu nha bác
Inmoska
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tonyhoangtuan Tren ios dùng safari tuyet voi nhat,chrome rat hay bị lỗi
😁 mấy bác android sương nhé. Đang tham khảo đổi đt trong năm nay, từ hồi cái Dell hồi trc tới giờ làm ác cảm với Android... Nhưng năm nay siêu phẩm nhiều quá, nhất là con Z đẹp mê ly, chờ coi mà đươc Sony hỗ trợ nhiều về phần mềm chắc móc tuoi quá :D
vuminhngoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thienbao2607 Android của sony không tốt lắm, bạn sẽ lại có ác cảm với android tiếp thôi.
Bạn nên mua của HTC hoặc Samsung!
@khắcthành_90 đang dùng arc. đã root nhưng vẫn phải cân nhắc
@Just a luv mình đang dùng arc
@ken_dkny chrome ko hỗ trợ máy cấu hình thấp mà bạn,máy nào đủ sức thì nó mới cho cài ,bạn lo gì :p bây giờ toàn máy cấu hình khủng ko
MANHTAI
TÍCH CỰC
11 năm
Ngày càng hỗ trợ tốt hơn cho di động

Sent from my NookTablet using Tinhte.vn
update thôi
Ngon
Dung chrome rat tuyet
Chrome thức sự là app tuyệt nhất mình dùng, cài win hay cầm cái iphone,ipad việc đầu tiên là cài chrome.
nomad204
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đôi chút Review:
Cá nhân mình thấy thằng Dolphin Browser còn tốt hơn Chrome. Nhẹ, giao diện thân thiện (giống Chrome trên máy tính), có nhiều add-on để lựa chọn (giống Fifox)

Con HTC DHD của mình cài Chrome bị giật tưng tưng, thế các em đời thấp hơn thì có mà mếu
@nomad204 Dolphin load web không nhanh bằng Chrome bạn à, chỉ thấy cuộn trang mượt hơn Chrome thôi
tuanchuoi
TÍCH CỰC
11 năm
@nomad204 Cái hay của chromelaf đồng bộ với chorme trên pc hỗ trợ gmail.
@nomad204 chuẩn, dolphin dùng vừa nhẹ lại vừa nhanh. giao diện thì cũng ổn.
tanzero
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nomad204 nếu bác đã nói vậy thì mời dùng thử next browser, nhanh, nhẹ, thay thế hoàn hảo cho Chrome, sử dụng và cảm nhận nhé
mấy bác làm con XZ xem nó như thế nào chứ 😃
Mình dùng Xperia p Mà không biết làm thế nào cho nó full hết màn hình nhỉ vẫn thấy thanh thông báo và trường tìm kiếm muốn ẩn nó đi cho thoáng .....ai giúp với Screenshot_2013-02-28-07-50-25.png
@pham2011 kéo xuống là mất thanh tad thôi mà, máy mình cũng vậy 😃
@Just a luv Kéo như nào ...không hiểu
Ý Minh la ẩn cột sóng và pin đi cho rộng màn hình
@Kingsmart1 Không nó có dặt dẹo gì đâu vào tinhte fà fà mà
Còn dântri & vnexp thỉnh thoảng nó không load đc nên mở trước tap loard đến đâu la đọc đó
@pham2011 Full hơn đc gì đâu mà
Vào Google play thấy nó bảo máy em cũ quá, k có bản tương thích, đệch
TRUNGSYPRO
ĐẠI BÀNG
11 năm
@2ndFACE LÊN APPSTOREVN MÀ PHANG
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
quá đã
Thật tuyệt vì đang sử dụng chrome....chiều đi làm về có wifi là up liền
M3ga
CAO CẤP
11 năm
Bản mới chrome tốt quá , từ truớc mình ko bao h thích chrome trên android nhưng bây h thì khác
Toẹt, đang nghe nươc mắt và comment 😁

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
HIện giờ thấy chrome mở nhiều tab lag điên cuồng luôn ấy...
Để xem cải tiến dc tí nào hok đây... Toàn xài trình duyệt cơ bản của android
Sao no van con cham vay. Co thiet lap gi lai khong day.
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sài mặc định thấy ổn rùi, ko cài thêm cái gì nữa
ai dùng rồi mới biết là cái chrome này khá nặng nề =.=! thằng opera mobile vậy mà nó nhẹ nhàng và ít tốn RAM hơn, google cùi bắp quá =.=!
@Vaanres Do ram 384 nên lo ram chứ 2g thì 2 chsom cũng kệ

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019