Chrome Remote Desktop, ứng dụng giúp điều khiển máy tính từ thiết bị Android

Duy Luân
16/4/2014 22:18Phản hồi: 133
Chrome Remote Desktop, ứng dụng giúp điều khiển máy tính từ thiết bị Android

Google mới đây đã ra mắt ứng dụng Chrome Remote Desktop cho Android. Nó cho phép người dùng sử dụng thiết bị Android của mình để điều khiển máy tính từ xa thông qua một tính năng của trình duyệt Chrome. Đầu tiên bạn cài ứng dụng Remote Desktop lên điện thoại hoặc máy tính bảng của mình, sau đó chạy Chrome trên Windows hoặc OS X, cài thêm plugin cho phép điều khiển từ xa và thiết lập mã PIN (bao gồm ít nhất 6 số) để cấp quyền truy cập. Sau khi đã cấu hình bên máy tính xong thì trên thiết bị Android của bạn sẽ xuất hiện tên của máy tính và bạn đã có thể bắt đầu sử dụng được rồi đấy. Mình thử nghiệm thì thấy tốc độ phản hồi của Chrome Remote Desktop rất tốt, nhanh và nhạy.
Chia sẻ thêm với các bạn là chúng ta cũng có thể dùng máy tính này để điều khiển máy tính khác cũng thông qua plugin Chrome Remote Desktop của trình duyệt. Khi chạy plugin lên, bạn hãy nhấn vào nút "Access" để kết nối với chiếc PC thứ hai.

Nguồn: Google
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

danh-nghia
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sẵn bác review luôn so với Team Viewer thì thế nào nhé? 😃
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@danh-nghia Ô mai chúa khó xài hơn teamviewer nhìu nhé, xin chân thành 1 câu teamviewer ngon nhất hiên nay vì dễ xài và có mặt trên nhìu thiết bị, xin 1 cái kết bùn cho app này
@danh-nghia Hạ tầng của google thì khỏi chê rồi, nên cái gì của google chẳng nhanh 😁
@danh-nghia Khỏi cần review luôn. Kiểu gì TV cũng ok hơn, vì nó là native apps, còn cái này chạy qua trình duyệt web
@Duy Luân Chính xác!

Nhưng công cụ thấy có vẻ hạn chế hơn TeamViewer,

Với lại truy cập vào máy không phải của mình (đăng nhập chrome với user khác) có vẻ cũng lằng nhằng
klq nhưng nhìn M7 vẫn đẹp quá, đẹp hơn hẳn M8 😃
Ảnh chụp one đẹp mê ly , bác á dùng dung dịch vệ sinh gì không sao miếngnhôm lúc nào cũng sáng bóng thế
viaipi
CAO CẤP
10 năm
@chavalier dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ, dạ hương
Mỗi lần vào là mã thay đổi, hay mã cũng vẫn chiến đc bác.
nếu dùng 1 mã thôi thì ngon, ăn đứt Team Viewer rồi.

Gửi từ LG F200 của tôi

Chuyên thẻ DATA 3G các mạng
Giải pháp 3G giá rẻ nhất
facebook.com/sieuthi3g.tk
Kocoji
TÍCH CỰC
10 năm
@ongdung1986 Hình như teamviewer có cho thiết đặt mk mà bạn ( trong phần thiết đặt ), Teamviewer hỗ trợ tính năng này để kđ máy từ xa mà.
Hay thật. Thích cái HTC one ghê.
quochoi86
TÍCH CỰC
10 năm
@.:sunshine:. mua không bạn 5T thôi máy ngon còn bảo hành công ty chính hãng
@quochoi86 Mua với khả năng là 2 vấn đề rất lớn đó b 😆 😁.
cybersix
ĐẠI BÀNG
10 năm
Log nick để vào cmt HTC ONE đẹp quá :'(
M
Ma4 phải đổi chứ bác, phải bảo mật chứ. Nhưng nếu bác dùng PC của chính bác thì nó dùng Google Account, khi đó không cần code luôn
@Duy Luân quá ngon bác ạ.
nếu là máy cá nhân dùng Acc Google của mình thì ngon luôn.
tốc độ nhanh và di chuột thuận tiện.
ấn giữ 2 ngón phát là thành chuột phải luôn ạ.

Gửi từ LG F200 của tôi

Giải pháp 3G giá rẻ nhất
laktrui
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duy Luân Cái này mình dùng lâu roài .. ngoài cái gmail cần phải giống nhau (cùng 1 account trên Desktop và Điện thoại) còn cần phải dùng code 6 chữ số nửa (Đăng ký lúc thêm CRD trên desktop)
lt1987
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân khi remote bằng CRD khi cài đặt gì được trên máy khách nhỉ ( ví dụ muốn cài thêm phần mềm gì đó phải do khách bấm đồng ý mới đc)
@lt1987 Lâu quá mình quên rồi 😁
lt1987
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân cái này chỉ support được những cái đơn giản, nếu muốn support để cài đặt hay remove cái gì đó thì không được( nếu ai là IT helpdesk thì không dùng được cái này ) hix!!!!!
-KingJX-
ĐẠI BÀNG
10 năm
bắt buộc phải cài App trên Win nữa, phiền phức hơn remote déktop client
@-KingJX-
là thêm cái addon thôi bác. bác thử đi. thích ngay nhé

Gửi từ LG F200 của tôi

Giải pháp 3G giá rẻ nhất
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
thử liền
Design for phone. Mday thật. Xài tab mhinh bự hơn thì k cho xài là sao trời. dí mắt vô cái mhinh dt sao xem
Ứng dụng hay, thank @Duy Luân
Cái này xài trên Note pro mới đã.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
M3ga
CAO CẤP
10 năm
Máy mình toàn báo host is offline thôi 😔 dù đã ấn enable
cabaduoi77
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình muốn có một con one M7. Đẹp quá.
wangtuyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
OK xài cũng khá thú vị...nhưng so với soft chuyên nghiệp như TW thì còn xa lắm các bác ạ
@wangtuyen TW là gì vậy bác? Hay là ý bác là TeamView (TV)? Cơ mà e thấy tv vẫn k ngon bằng splashtop, tiếc là giờ nó hết free nên e đành về lại tv.
Hay.tý e về cài thử xem thế nào.đợt trước cài thử vnc mà dùng trên s3 cứ thấy giật giật.hjx

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
Có app nào mở được nhưng file lưu trên Lap qua wifi không nhỉ? Tại mình muốn xem phim đã lưu trên Laptop, đỡ phải copy sang đt ! kiểu như xem qua Lan ấy 😃
jino
TÍCH CỰC
10 năm
@alibaba20042009 X-plorer, bạn map ổ cứng hoặc folder share lên.

Nếu k cùng 1 mạng thì bạn setup VPN nhé 😃
@jino Bác HD chi tiết m với 😃
Sở Hùng
ĐẠI BÀNG
10 năm
@alibaba20042009 Plex, VLC streamer.
máy chủ đang ngoại tuyến là thế nào nhỉ? sao mình ko chọn máy tính đc vậy?
rất good các bác ah.
em có 1 máy chiếu ở phòng khách, dùng xem phim HD.
khổ nỗi con chuột M705 nó cùi quá, cách có 1 bức tường và khoảng 3m tới receiver usb mà nó chập chờn, lúc nhận lúc ko.
cài cái này vô làm thay chuột cũng đỡ. thao tác ko bằng chuột nhưng dc cái nhạy, và nhanh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019