Chrome thử nghiệm tính năng duyệt lại web đã lưu không cần Internet

TDNC
13/8/2014 1:56Phản hồi: 75
Chrome thử nghiệm tính năng duyệt lại web đã lưu  không cần Internet
chrome offline.png

Nếu đột nhiên bị rớt mạng hoặc không có kết nối Internet, bạn vẫn có thể xem được nội dung của một số website mà trước đây mình đã từng mở nó. Khi mở website và thấy thông báo "Unable to connect to the Internet", bên dưới nó sẽ có thêm một nút "Show saved copy", bấm vào đó, Google sẽ lập tức mở lại website này mà không cần phải có Wi-Fi hay 3G. Yêu cầu duy nhất để làm được đó là trước đây bạn phải từng mở trang đó ít nhất một lần.

Tính năng này đang được Google thử nghiệm trong bản Chrome Canary (phiên bản có mọi tính năng mới nhất của Chrome trước khi được phát hành chính thức) dành cho Windows và OS X, bạn có thể tải nó về tại đây: http://www.google.com/intl/en/chrome/browser/canary.html.

Theo Engadget
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhưng mà nội dung wed đó mới update thì ntn 😁
Giống như mở lại cache thôi mà
Hình như mấy năm trước mình xài IE cũng làm được cái này mà :eek:
Dahaka321
TÍCH CỰC
10 năm
hay thật, nhưng mất điện thì cũng đứt hết
ichuot
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Dahaka321 đợi version tiếp theo sẽ có nút... Hiện trạng web khi ko có điện luôn nhé :v
Ko biết xem đc video trang đó ko nhỉ????
Sliner
ĐẠI BÀNG
10 năm
Google vớ vẩn.Chả ai cần cái chức năng ấy
vistahome
TÍCH CỰC
10 năm
@Sliner lên td xong, khi mất mạng rảnh xem lại cũng được mà..
Tri An
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luanth bác này giải thích theo kiểu trừu tượng hóa..
tuhai944
TÍCH CỰC
10 năm
@Sliner Sao lại ko . nhiều khi mình mở 10 tab tin tức nhưng chưa kịp đọc chạy ra ngoài đúng lúc mất mạng ( đúng lúc trang web đó update sẽ mất luôn ), và chỉ cần ấn vào là đọc đc.
philhung
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lucker88 Tất nhiên hàng trăm cái đầu thì vẫn hơn rồi
lucker88
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này là xem lại bản cache, có gì ghê gớm đâu, đặt title hoàn toàn ko chính xác!
Sẽ thấy rõ tầm quan trọng của nó khi đang muốn so sánh, đánh giá 1 vấn đề gì đó cần chuyển qua lại các tab liên tục.
Nhưng Vấn đề ở chổ là Chrome sẽ lưu lại toàn bộ Cache của trang web đó bao gồm tất cả các photos, mà cái này thì chiếm ổ cứng máy phải biết. Sử dụng lâu dài, có mà full ổ cứng mấy hồi nhỉ.
lucker88
TÍCH CỰC
10 năm
@quangvu313 Ko full đc vì có phải nó lưu lại tất cả trang web đã xem đâu, chỉ một số nhất định thôi, chẳng hạn 5-10 trang gần đây nhất. Nhưng dù sao cũng tốn tài nguyên!
mrfly911
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lucker88 Tốn tài nguyên thì cũng chỉ tốn về lưu trữ thôi, mà ngày nay ai cũng xài HDD > 500GB thì k cần lo. Nó lưu cache như vậy cũng giúp load web nhanh hơn và cũng tiện nếu gặp sự cố k vào mạng đc.
@quangvu313 mình cũng ngại ổ cứng bị full ngán lắm. dù gì ủng hộ các ý tưởng của google nhiều khi mấy cái đó cũng cùi bắp. mình thích chrome nhưng nó đang bị trục trặc giờ quay lại firefox
xuan_luyen
ĐẠI BÀNG
10 năm
câu hỏi là nó có tốn tài nguyên ko thôi!??
@xuan_luyen Tốn là điều tất nhiên mà bạn
safari có tính năng giống như cái này nhưng tiện hơn. Add reading list giống bookmark có thể đọc offline. Làm như chrome tốn tài nguyên ko cần thiết lại không chọn lọc trang người đọc muốn tìm.
NGON CƠM
raito_9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chrome phức tạp ghê, hôm bữa vừa gỡ 32bit ra cài 64bit. Giờ vẫn đang là 64bit beta mà lại lòi ra thêm Canary nữa. Đến thua.
raito_9x
ĐẠI BÀNG
10 năm
@luanth Không biết trước Canary còn bản nào nữa không, không mất công cài Canary mấy hôm nữa lại gỡ ra cài lại.
@raito_9x http://www.chromium.org/getting-involved/dev-channel có đủ nè bạn
@raito_9x canary là bản mới nhất rồi, nhưng hay crash, hơn cả dev
huyminh1560
ĐẠI BÀNG
10 năm
@raito_9x Như bản chính thức với thử nghiệm thôi mà bác 😃
Tính năng xưa như trái đát mà làm như mới mẻ lắm. Chế độ Offline mode, IE và Firefox có từ thời tám hoánh nào rồi.
@KevinBui1111 Lâu lâu chủ thớt mới phát hiện được cái gì đó rồi đem lên đây, cứ tưởng là tinh tế
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Hay đó còn hơn thấy dòng chữ mất kết nối chán !
được đó :p
spnova165
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái này thì có khác gì lưu trang lại đâu nhỉ, chẳng qua là nó tự lưu thôi mà
Dạng dạng như cache à?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095