Chú ý bị phạt lỗi xi nhan vòng ở vòng xoay CV Gia Định- Gò Vấp-HCM

duc.nhat
18/4/2014 3:44Phản hồi: 5
Tối qua 18/04 lúc 23h30 em chạy hướng Bạch Đằng từ Sân bay TSN về vòng xoay CV Gia Định rẻ vô Nguyễn Thái Sơn bị CSGT bắt lỗi không bật đèn xi nhan, em bức xúc lắm các bác ạ.

Khi quẹo từ Bạch Đằng em vẫn xi nhan đoàng hoàng, tới lúc đâm vô Nguyễn Thái Sơn vì là đường thẳng so với vòng xoay nên em đâm thẳng, thế mà bị thổi lại.

Hôm qua phải rút 2x mới đi được vì 1x nó không chịu vì em rút bóp ra nó cứ nhìn. Xui là em mới rút tiền nên có tiền trong bóp. Hic. Đã vậy nó còn bắt thêm cái lỗi tem xe, Em dán REAL MADRID chiếc sirius. Nói thế này chứ: Fan Real thì để trong bụng thôi, ai biểu dán lên cái xe chi. Tối qua chú có theo nó không??? ::p

Các bác chú ý khi đi qua đoạn đường trên. Hic
5 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

suongquy
TÍCH CỰC
10 năm
Giờ đi đường dù rẻ trái hay phải ngay cả chuyển làn củng phải xi nhan mới đúng luật,
bửa củng bi lúc 4h sáng ngay đinh bộ lĩnh vơi Điện biên phủ đường 1 chiều ko rẻ trái đuoc mà nó tóm ko xi nhan, gặp mình đi đên sợ phóng nhanh nũa chứ, tí nữa là ngày cuối thằng đó đi đứng đường lun, may trong bóp 100k nó đòi 600 mà éo có móc hết bóp túi lun nó thấy ko có nên nó lấy có 100k.
Nên giờ cứ đi xe tay lúc nào củng để lên nút xi nhan chứ ko để lên còi như mấy bác mấy thím.

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@suongquy Chỗ đường bác nói em cũng nghe nhiều rồi. Rẻ phải thì xin nhan em nhớ. Cơ mà em bo hết cái Bùng binh to đùng em mới tắt xi nhan vì đường thẳng rồi. Vậy mà dính mới đau 😃. Không lẽ đi thẳng phải xi nhan. Hic
@duc.nhat Khi bác vào bùng binh thì xi nhan vào. Đến lúc ra ngả nào thì cũng phải xi nhan ra. Còn nếu qoẹo ngay bên cạnh thì xi nhan phải luôn. Nhưng xi nhan đến khi đi vào đường chứ tắt sớm quá cũng bị CSGT phạt. Tội tắt quá sớm o_O
@phuonghong17385 Chuẩn đó bác 😃. Nhớ rùi 😃
Honda chuyển nút còi lên nghe chừng thất sách rồi, mấy ai xài còi nhiều hơn xi nhan! Luật thì có lâu rồi nhưng giờ nó mới làm căng vì đa phần dân mình đi xe ko chú ý đến chuyện xi nhan. Chừng nào bị hốt mới biết;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019