Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[chú ý][hướng dẫn flash,hack s60v5 = jaf pkey]

binhnhox
23/8/2011 8:20Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình có vấn đề với jaf trên win7 32bit là khi mình tạo đường dẫn rm-356 cho 5800 và copy fw vào thư mục này nhưng khi mở thư mục này thì lại không thấy những file đó đâu nên ko thể flash đc. À trong thư mục rm-xxx mình click vao mục comfi...... Nó lại hiện nên nhưng jaf van ko tim đc file
bạn chỉ mình cook fw với!đang tập tành cook!mình đã thêm 1 vài m0d vào rofs2 đc rồi!nhưng khi flash xong máy hiện local mà ko lên dc như fw gốc nhưng tháo pin thì vẫn lên!bạn giúp mình với?có cần chỉnh file core hay gì nữa ko bạn?
binhnhox
ĐẠI BÀNG
12 năm
@QuangNguyen: bạn lột JAF ra khỏi win rồi cài lại đúng theo hướng dẫn cho win7 nhé. sau đó kiểm tra lại RM-xxx trong ổ C. trong foder RM-xxx thì hok dc có foder nào khác nào 6-7 file trực tiếp của bộ CFW nhé.
@Boy: tình trạng đó có thể 1 mod nào đó xung với FW hok thể lên nguồn.khi bạn cook nhìu lần thì bik mod nào xung đột và nên loại bỏ mod đó ra.
mình tìm ra lỗi rồi đã khắc phục đc, nhưng bây giờ khi chọn phone để flash thì đèn PPM ko sáng, mặc dù ppm vẫn chỉ đúng đường dẫn và tìm thấy file. ko biết lỗi gì mọi người ai biết chỉ cho mình với nhé
binhnhox
ĐẠI BÀNG
12 năm
PPM hok sáng chỉ có 523x thoi. hok vấn đề gi. cứ flash đi bạn
mình dùng 5k8 chạy ok chứ bạn! Thank you!
mình thêm effects,mod 7 trang kí tự đặc biệt,gửi mọi định dạng,tăng tốc wifi nhưng khi flash xong nó ghi local mode mà ko lên
binhnhox
ĐẠI BÀNG
12 năm
@QuangNguye: nếu là 5k8 bạn kiểm tra lại tất cả các bước và tên tất cả các file nhé. PPM phải sáng chứ
@Boy: có 1 số bản CFW bị dị ứng ơối 7 trang ký tự, vì vậy cần tìm đúng 7 trang ký tự hợp với mỗi CFW
bản này là mình down bản fw về tự mình cook mà bạn!mà m0d 7 trang kí tự đặc biệt mìh thêm vào giờ toàn hiện ô vuông thôi!bạn có m0d này ko up cho mình với!m0d đó mình lấy bên pdaviet
binhnhox
ĐẠI BÀNG
12 năm
ý bạn là bạn cook trên FW gốc ah. bạn làm vậy chết máy chắc. nếu bạn chưa tự làm dc 1 bản cook thì bạn dùng 1 bộ core cho vẻ mình muốn. ví dụ core c6 hay core n97 cho 5800. sau đó tìm 1 rofs2 của 1 bản cook nào cực kì đơn giản và ít mod để cook thêm vào
Thì mình dùng nokiaeditor bung rofs2 ra sau đó chép các mod đó theo đường dẫn sẵn có khi down về!nhưng ko thấy die máy chỉ bị lỗi local mode ah!bởi vậy mình mới hỏi bạn cần chỉnh file core ko đó!mình làm trên fw gốc
binhnhox
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm trên FW gốc thì rất khó nhé bạn. vì core đó là core gốc chứ hok phải core từ c6 và n97 port wa 5k8./. tốt nhất bạn nên dùng 1 bộ core n97 or c6 chuẩn đã dc mix bởi binh24 sau đó tìm 1 rofs2 cực kỳ đơn giản chưa add gì như của thanhaifie hoặc vunguyenmt để cook nhé
tưởng chỉ cần vậy là cook đc ai ngờ khó quá thôi ko cook nữa!hj

cách này áp dụng cho tất cả các phone s60v5 của nokia hả bạn ? 😁 mình xài e72
đúng rồi bạn à!tất cả dòng s60v5 bạn ah
Cho mình hỏi về cook tí!sao mình dùng NFE chỉnh file core rồi thành 2c rồi!sau đó mình dùng nokiaeditor để bung và thêm vào 1 số m0d nhưng vẫn bị tình trạng local mode nguyên nhân là ở đâu vậy bạn giúp mình tí với!help
binhnhox
ĐẠI BÀNG
12 năm
E72 thì xài phoenix nhé. box này là box v5 cho các dòng cảm ứng mà :|

---------- Post added at 06:18 PM ---------- Previous post was at 06:17 PM ----------

nghĩa là những mod đó hok tương thích hoặc bạn bị trục trặc kỹ thuật nào đó.. kiên nhẫn sẽ tìm ra mà :D
mình tiềm đc 2 bài chỉ cách cook!nhưng 2 bài hướng dẫn có đôi chút khác nhau!bạn có thể tìm giúp bài nào chuẩn nhất kô!mấy m0d mình lấy đều bên pdaviet!hay bạn có thể cho mình biết m0d nào hay bị xung đột ko?flash xong toàn la local mode mà khong lên!mình mới tập nên chưa rành lắm!hj
sao lúc nào em vào tới phần nhấn nút nguồn là không được nhỉ.
binhnhox
ĐẠI BÀNG
12 năm
yêu cầu đọc kỹ hướng dẫn và hok bỏ sót dòng nào. hướng dẫn ghi sao thì làm vậy. bắt buộc trên máy phải có PCSuite OVISuite và nokia sofware update
cho em xin những cái đó với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019