Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[chú ý][hướng dẫn flash,hack s60v5 = jaf pkey]

binhnhox
23/8/2011 8:20Phản hồi: 168
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cảm ơn pro. em là được ùi. hay wa.
Cho minh hoi khi den cuoi cung thi may bao Pooling phone...
Phone not found... va khong khoi dong lai may duoc xin giup do minh xai N5233. Cam on nhieu
binhnhox
ĐẠI BÀNG
12 năm
lúc đó lòng cáp hoặc lỗi JAF. flash lại thử xem bạn
sao tới lúc chờ 3 đèn sáng mà nút PPM vẫn chưa sáng, làm sao khắc phục đây, cần giúp đỡ tks nhiều
binhnhox
ĐẠI BÀNG
12 năm
gile rofs2 hok dúng tên
Flash files are corupted or missing.... không biết nó bị sao nữa bạn nào giúp mình với
minh cung bi nhu ban dohailong chang biet sao,flash lai 4 lan van bi y chang,hix
Lỗi của bạn phải chăng là bạn Flash một bản CFW phải không. Bạn down FW gốc của máy về flash lại xem sao. Nếu Flash bản gốc OK bạn xem File Rosf 2 của bản CFW xem có giống với file của FW gốc không. nếu khác thì sửa cho nó giống rồi chép đè vào(chép mỗi file rosf 2 thôi nhé, để tránh bị lỗi mà) Flash lại.

Hi vọng bắt đúng bệnh 😁 . Chúc vui!

P/S: Bài chủ thớt viết rất hay. a e nào mới chơi S60v5 sẽ đỡ bỡ ngỡ hơn rất nhiều khi đọc được bài này. rất chi tiết, cụ thể và rõ ràng
Thanks Bacs! Bài viết rất chi tiết & tỉ mỉ. 😃
Up cho các Bro vào cùng chia sẻ & học hỏi kinh nghiệm nào! 😁
Huhu
Có Bác Nào Ở HCM Hay Biên Hòa E Đem Qua Chạy Lại Dùm E Với
Máy E Bây Giờ Bật Lên Chỉ Rung 1 Cái Ak Huhu Man Hình Tối Thui
Hiện tượng này cũng là bình thương thôi bạn ạ, bạn cứ Flash lại là ổn mà. chú ý các File Cook bạn down về nhé có thể nó có khác biệt gì đó với FW gốc. như là khác tên chẳng hạn.
trước tiên bạn down bản Gốc về cho nó chạy lại cho an tâm cái đã, còn lại tính sau
tai sao may nokia 5233 cua em khi flash xong man hinh du cac mau hiện lên. Rồi K lên nguồn nữa nhỉ
Bạn kiểm tra lại các file trong bộ FW mà bạn flash có lỗi gì đó hay không, thừa thiếu file, hay sai tên chẳng hạn...
huhu, bác nào giúp em với, em làm tới đây là đứt
JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED....!
USB Cable Driver version: 7.1.48.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V05
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.003_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\RM-356_60.0.001_026_000_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,German,Hungarian,Ukrainian,Russian,Romanian,Bulgarian
Detected P-KEY: 90009699
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using —øÍž012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
....................Loader Sent!
Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone failed to boot in flash mode CMT...
white.horse
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật sự cảm ơn bạn rất nhiều, mình tìm nhưng không có hướng dẫn tường tận thế này!
sao mình làmheetss như theo chỉ dẫn, mà khi IN thì ko tìm thấy R-625 của 5233 trong hộp thoại, bạn nào bít giúp mình với
các bác cho em hỏi tý.em muốn thay font vào fw thì làm như tn? thx nhiệt tình
điện thoại e cũng thế 😔((((((((((((((( làm thế nào bi h ạ? p/s: e dùng 5230 ạ
binhnhox
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ all: mình đã chia tay sym và chuyển wa IOS, nay vào lại topic thấy nhìu bạn thắc mắc mình xin tổng hợp các thắc mắc và giải thích:
- Bạn nào vào IN hok thấy model DT thì dow cái này về update model DT cho bạn nào cài JAF xong mà hok có loại máy của mình.Dowload link này về chép vào foder ODEON đã cài JAF nhé http://www.mediafire.com/?dkx5232lrt41g85
- lỗi Stage 2 starting..................PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
PUBKEYS already sent...
...........Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone failed to boot in flash mode CMT...
-> lỗi trên có thể bị vài trường hợp sau: 1 là JAF lỗi hoặc cài JAF hok đúng cách, bạn coi kỹ lại cách cài đúng cho XP hoặc Win7. thứ 2 báo "Thiết bị lỗi khi hoàn tất gốc tại flash mode CMT" trường hợp này nếu xấu nhất là do phần cứng, 1 cặp chip flash là 500k. khi bị lỗi này bạn dùng Phoenix flash bản gốc. bản gốc dow tại NaviFirm. cách dùng phoenix bạn tham khảo trên diễn đàn nhé, đã có bài viết. lưu ý là dow bản gốc có ver cao nhất về flash. cho máy lên nguồn đã rồi hãy tính tiếp
- Các bạn nào flash xong nguồn chỉ rung thì cũng làm như trên, dùng phoenix flash bạn gốc cao nhất là cứu ngay, vì còn rung là còn sống.
- bạn muốn thay font thì dùng Nokia Editor beta7 bung file rofs2 ra rồi ném bộ font muốn thay vào resoucre/Font. lưu ý font phải hỗ trợ đúng ngôn nữ Việt-Anh theo FW nhé. hoặc dùng Font Roucher để đổi font.
- riêng bạn hunglang sau khi flash mà màn hình đủ màu thì hãy flash lại= phoenix, nếu vẫn bị thì tình huống xấu nhất là "màn hình đã đoàn tụ ông bà"
PS: MỌI NGƯỜI LƯU Ý KỸ, BÀI VIẾT MÌNH NGHĨ KHÁ LÀ TỈ MỈ RỒI, MÌNH VẪN THƯỜNG LÀM VẬY VÀ MỌI THỨ ĐỀU OK, NHƯNG S60V5 LÀ DÒNG CẢM ỨNG DỄ "LÊN DĨA" CỦA NOKIA KHI ĐỤNG TỚI PHẦN MỀM, NÓ CÓ THỂ GÂY ẢNH HƯỞNG PHẦN CỨNG. LƯU Ý KỸ CÁC BÁC 5530 LÀ "CON NÀY DỄ ĐI NHẤT". MÌNH VỪA BỊ TUỘT ÁP 1 E 5530 MỚI CỨNG KHUI HỘP >"<. NÊN CÂN NHẮC KỸ KHI UP FW
binhnhox
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu chỉ rug thì dùng navi load bản cao nhất về và dùng phoenix up cho nó lên nguồn cái đã, lưu ý up ở chế độ dead phone né
jinhzai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Anh ơi máy em báo lỗi

C:\Program Files\ODEON\JAF\ProgData\353791047661514_CRT_backup_1232123.pm
Done!
Backup CRT OK!
Detected P-KEY: 90009B6C
Init usb communication...
Can't detect flashing server!
Ặc bác cua-te cả bài dài dằng dặc vậy,