Chuẩn bị mua Bold 9700 xin nhờ các bạn hướng dẫn!

lamnt0702
21/4/2010 12:58Phản hồi: 8
Em đang chuẩn bị múc 1 em Bold 9700,nên mạn phép (lâp topic lung tung? 😕) hỏi các bác cách kiểm tra hàng họ em nó gồm những bước gì để tránh mua phải hàng lởm,hàng kém chất lượng 😁 Lần đâu tiên bước vào sự nghiệp dùng BB nên chưa hiểu biết nhiều lắm,mong các bác nhiệt tình giúp đỡ ạ :D
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hàng nguyên tem, nguyên seal thì có gì phải kiểm tra đâu bác, trừ khi mua hàng 2nd mới cần phải kiểm tra thôi.
hihi, brand new, sealed box cũng phải kiểm tra sơ bộ cho yên tâm chứ 😃, ví dụ vào Settings -> Options -> Status -> nhập vào "test" và dùng các chức năng test đó để test cơ bản.
Rồi nhập unlock code (nếu máy chưa unlock) -> gắn sim vào gọi thử. Test wifi, bluetooth... và sau đó yên tâm xài vì máy có bảo hành mà. hic, mua máy nguyên seal box mà đòi tháo coi main như máy 2nd-hand thì chắc không có ai làm rồi.

Còn máy 2nd-hand thì điều đầu tiên nên làm là check (cũng có thể gọi là test) cửa hàng/người bán trước (lên các diễn đàn tìm thông tin hoặc post hỏi). Đã quyết định mua chỗ nào rồi thì chắc ăn thì dắt theo người có kinh nghiệm test máy 2nd-hand để bảo đảm khi mang máy về thì khả năng phải quay lại để tranh chấp về lỗi (do không test kỹ trước khi trả tiền, lấy máy) là thấp nhất.
lamnt0702
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn bác rất nhiểu,nhưng em muốn hỏi có cách nào để phân biệt nguồn gốc xuất sứ của máy ko bác?ví dụ máy của China với máy của EU chẳng hạn,bác thông cảm em chưa dùng BB bao giờ nên còn lơ tơ mơ về mấy cái vụ này lắm 😁 Với lại đang học ở China nên mua máy ở bên này luôn :D Nên em mới cần các bác tư vấn mấy cái vụ này đấy ạ,nghe bảo BB sản xuất tại China chất lượng ko đảm bảo cho lắm 😔 Có những điểm khác gì so với hàng EU hả bác 😕
Thôi, 1-5 nghỉ về VN mà mua bác ơi, theo em biết bên đó bọn nó ít có cái khái niệm nguyên seal lắm, toàn là máy dựng thôi, thỉnh thoảng kiếm đc 1 con hàng chất. mà giá của chúng nó bán thì cũng rất chat.
lamnt0702
ĐẠI BÀNG
14 năm
Công nhận là bác nói chuẩn 😁 Bọn China đúng là chả có khải niệm nguyên seal gì hết 😆 Khổ nỗi 1/5 lại ko được về mà đang máu Bold 97 quá 😢 Liệu có cách nào chọn được hàng chất ko bác? 😕
Ở ngay tàu khựa thì lạy bác. Bác mua hàng nguyên box nguyên seal đi nhé bác.
E cũng đang nhờ người nhà bên mỹ mua giùm 1 e BB 9700.mà không biết về đây có unlock được không hay là phải mua code o ben do các bác nhỉ.E chưa sài BB bao h.Các bác cho e ý kiến với nhé
Mua được ở VN bác ạ. Hình như 100K thì phải, bác vào Rao vặt tìm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019