Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chuẩn video 8K đã được thông qua: 7.680 x 4.320 pixel, 120fps, gam màu rộng hơn

Duy Luân
25/8/2012 11:18Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trời vậy thì mai mốt truyền hình 4k sẽ phổ thông 😁
hieubf
TÍCH CỰC
12 năm
cái này sẽ khiến Google ngán lắm đây, muốn phổ biến chrome book là ko thể vì làm sao truyền tải được cái sự khổng lồ này qua internet. mọi thứ lại quay về offline.

truyền thống là download, mua đĩa rồi thưởng thức 😃.
đỉnh.......
Oh My God !! Nhà mình mới sắm cái 768 * 1366 đấu qua lap coi vậy mà lên 8K !! Thôi bỏ đi !! Đợi SamSung Galaxy SIV lên full HD rùi coi cho thích !!
xem 4k trên Youtube con lap đã bị đơ lun òy :eek:
MK full HD đã nặng hết hồn rồi mà lên 4K và 8K nữa thì không biết còn thế nào nữa đây, trong khi chuẩn nén hiện nay vẫn chưa thật sự ngon
Hyper But
TÍCH CỰC
12 năm
Thời gian sẽ làm hạ giá thôi 😁
Cái tên dở quá, does not make sense! Ultra high definition, nếu ko nghĩ ra đc cai j hay để thay thế cả cụm này thì có thể bỏ chữ high vô nghĩa đó mà. Còn lại - definition thì có thể đơn giản thêm chữ mega hay tính từ nào đó mà
màn hình máy tính hd chơi game với video còn giật đùng đùng. màn hình 8k ra rồi sẽ thế nào đây?
cái mình lo lắng nhất là cái này mà ko có ai quan tâm à?
Min_Brok
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này cứ lo hão...màn hình máy tính thì chả bao giờ cần dùng tới 8K đâu mà lo với lại dù có dùng đến mức nào nữa thì cũng sẽ có vi xử lý đủ mạnh để chạy mượt nó mà vấn đề là đợi chờ và góp lúa để có cơ hội hưởng thụ thành quả công nghệ đi là vừa...HDTV full hd sắp tới giảm giá mạnh cho xem hehe...Làm một e hàng cao cấp ko còn là ngoài tầm tay với dân chưa giàu như mềnh kaka
prescott
TÍCH CỰC
12 năm
Mọi ng cùng thông qua chuẩn 16k luôn nhé 😁
vãi cả cái độ phân giải, mắt thường có phân biệt đc 4k với 8k ko @@
8K chắc 1 bộ phim chiếm gần hết cái ổ cứng mất kiểu này phải tiết kiệm $$ mua ổ cứng thôi 😆
DirtDevil
ĐẠI BÀNG
12 năm
1 bộ phim full hd đã cả chục gb rồi, ko hiểu phim chuẩn độ phân giải 8k nặng đến mức nào nữa:|
yeusaigon
TÍCH CỰC
12 năm
kinh quá, Full HD còn chưa hết mãn nhãn giờ lại Ultra HD! 😕
arenax1
ĐẠI BÀNG
12 năm
😕 xem HD 1080 đã phê lòi, giờ 8k @@ chắc chiếu cả xóm coi quá
cái này mà xem mấy em Av Idol thì rõ từng sợi lông nhỉ
Mình chỉ đủ tiền mua TV 1\2 K thôi,còn TV 8K chắc đợi kiếp sau.😔

Xu hướng

Bài mới