Chức năng của Itunes là gì

hoang_huy1207
23/4/2010 16:25Phản hồi: 1
trước giờ e không có xài ipod hoặc iphone bao giờ cả nên e không hiểu về cái này,em thấy sao lưu phức tạp quá nên em xài,toàn mượn bạn bấm bấm chơi 1 chút ^^
e đang định sắm con 3gs nhưng em muốn tìm hiểu kĩ để mua không hối tiếc.theo e biết thì Itunes như 1 kho dữ liệu về mọi thứ dành cho iphone nhưng phải tạo tài khoản và nạp tiền vô thì mới down phần mềm,nhạc vô máy được.vậy không lẽ,bất cứ cái gì mình muốn copy & paste vô iphone đều phải qua chương trình này mới được,kễ cả nhạc và hình.và chỉ có thể làm khi tài khoản còn tiền.không lẽ bỏ số tiền lớn vậy mua iphone rùi còn bỏ thêm cái khoản tiền này như là tiền bảo dưỡng nữa sao,còn nạp tiền như nạp card dt vậy sao?
cái này em chỉ biết sơ thế thôi,mấy anh chị giải thích rõ cho e hiểu với.tại sao hãng Apple lại phức tạp hóa vấn đề như vậy,được lợi gì khi những hãng dt khác chỉ việc bật bluetooth hoặc kết nối pc là muốn tải gì thì tải.chỉ vì kết nối phức tạp mà e rất ác cảm với các sản phẩm của thằng Apple này,mặc dù nó "đỉnh" thật
không biết có mẹo hoặc cách nào để chuyển tải phần mềm,nhạc,hình,game cho iphone thật đơn giản như bao hãng dt khác không mấy anh?
e chỉ là gà con thôi,e có nói sai gì mấy anh cũng bỏ qua và giải thix cho e rõ với nha,e cảm ơn mấy anh trước
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Nếu bạn định mua 3GS thì nên kiếm bản World cho lành 😁
2. Đúng như bạn hiểu, Itunes là cầu nối để chuyển ra, nhét vào mọi thứ trên iphone (trong giới hạn) đối với máy ko Jailbreak :p
- 3GS hiện nay đa phần FW 3.1.3 ko JB được hoặc JB được nhưng dính Bootrom hơi khó chịu với ng mớii dùng nên Acc Itunes để mua App bản quyền là tối ưu 😃
- Những điều bạn muốn đơn giản chỉ có thể thực hiện được 1 khi máy đã Jailbreak - bẻ khóa cơ :D

@ Gà con lần sau đừng viết tiêu đề như thế nhé 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019