Chung sức tạo dữ liệu google map offline

diemhenmobile
18/8/2010 14:6Phản hồi: 67
Chắc cái này nhiều bác thích nè. Ngày mai mình post dữ liệu một vài quận của hcm kha khá lớp bản đồ cho anh em đỡ tốn tiền 3g và đỡ hao pin.

Bác nào hảo tâm rảnh rảnh ngồi dạo chơi trên google map quận mình đang ở thật chi tiết, dạo qua nhiều mức rom khác nhau post lên cho anh em sài ké nha.

Link load dữ liệu đây. anh em cài google map brut 4.4 tại đây:
http://www.megaupload.com/?d=U0V2WHFS
mở lên chọn menu, chọn setting, chọn mod brut và tích vào 2 ô save cache và read cache là sài ok

Dữ liệu HCM

http://www.mediafire.com/?10zp24p85vrvcbz

dữ liệu này vẫn có nhiều chỗ chưa chi tiết. mang lên mục đích thí nghiệm xem các anh em khác sài có hiệu quả không. load về, giải nén và cho vào thẻ nhớ.

muốn thí nghiệm thì thử tắt 3G đi, xem xem có kéo tới, kéo lui, room được không.
Hi vọng dự liệu do anh em đóng góp sẽ ngày một hoàn thiện hơn.

vài hình ảnh dẫn đường trên moto MS

67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kane
ĐẠI BÀNG
14 năm
nói thật với bác em vẫn chưa biết làm kiểu gì
Cài google map brut 4.4 vào điện thoại. Mở nó lên, bấm menu, chọn setting, chọn brut mod, tích vào ô save map to sd và read map cache. sau đó dạo chơi quận mình đang ở bằng các mức rom khác nhau. dạo từ từ và chi tiết, hết mức này rồi lên mức khác, từ nhỏ đến lớn. quá trình dạo chơi đó data sẻ được lưu tại mục google map brut trên sd card. sau đó úp nguyên cái thư mục đó lên đây cho anh em khác load là ok.
mình tình nguyện dạo chơi quận bình tân. anh em có hảo tâm đăng ký quận đề khỏi bị trùng.
laktrui
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tạo map offline cho Google Map Brut tại đây nè bro http://mapcacher.com/
HungSanity
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tạo kiểu gì hả Pro ơi....> hướng dẫn đi
Nó dành cho nokia hay winmo, chứ có cho android đâu. Tốt nhất là thủ công thôi.
x10man
ĐẠI BÀNG
14 năm
Làm thủ công oải lắm đồng chí ơi, chắc là mòn hết màn hình.

Xài đỡ Trekbuddy vậy, zoom làm hơi phức tạp nhưng được cái có công cụ tạo map tự động.

Tui thử làm quận 7 và quận 1 xem sao
tmhung
TÍCH CỰC
14 năm
ko get file bên xGPS của iphone qua dc hả bro ?
Dữ liệu gmap của mình có cũng kha khá tỉnh ở VN này rùi😁
SG - Cần Thơ - Sa Đéc - Bảo Lộc, tuần sau thì mình sẽ đi ctác dài dài ở Lâm Đồng, Dak Lak, Bình Phước, Bình Dương, Tây Ninh, sẽ cố gắng tranh thủ wifi ở mí cái ks để load bản đồ:D
Mình không làm thì không có mà dùng. Sau khi ngồi một chỗ dạo qua nhiều lớp room khác nhau, tắt 3g mà google map vẫn cho dạo chơi những lớp room đã đi qua là ok.
rất may là google map brut cho lưu lại data. khi đến tọa độ nào đó nó tự lưu lại tọa độ đó, tọa độ không chỗ nào giống nhau cả nên không thể bị trùng.
xmanonline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có phần mềm tạo map offline trước đây mình làm cho samsung 7500 map HN zoom level 7 hay gì đó tạo ra đã hơn 1gb
Nói chung giờ có 3g thấy chẳng cần thiết.
Nếu có chờ đợi thì là vietmap để đẫn đường cho oto ./
cái chương trình bác nói không phải google map brut. và chắc cũng không dẫn đường thông minh như google map.
bác à, google map brut bản 4.4 có nhiều cái hay mà vietmap không có. làm cho cả hà nội mà tới 1g mà rom mới có level 7 là quá hao dung lượng và rõ ràng không hiệu quả. một quận lớn tại hcm nếu làm kỷ full level thì cũng tốn khoảng 20mb thôi bác à. như quận 1 chỉ 10mb là cao. 3g mau hết pin lắm. sạc đầy pin online dẫn đường thì 1h sau là pin gần hết. cho nên bác không cần nhưng nhiều nhiều người cần, vì nhu cầu của mọi người là khác nhau.

mình có post phần mềm dẫn đường offline miển phí. dữ liệu khá ok cho cả nước vietnam. lại có cả giọng nói tiếng anh dẫn đường, bác biết họ nén còn bao nhiêu mb không, cả nước có cả âm thanh mà chỉ có 26mb, công nghệ họ khác rất xa cái bác tạo cho hà nội mà tới 1gb. google map brut cũng thế bác à, công nghệ nén bản đồ nó khác nên chả tốn mb bao nhiêu, quan trọng là làm siêng thì có sài hoài.
xmanonline
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chương trình của mình dùng tạo map cho google brut đó bạn 😃 nó cho phép mình khoanh khu vực trên thế giới rồi nó tự động down về 😁
Bạn phải sử dụng vietnam khi dẫn đường cho oto mới thấy sự lợi hại của nó. Dẫn dường chính xác đến tận số nhà. Hỗ trợ tới 63 tình thành.
Goolge map thì quá sơ sài dẫn đường thì thiếu chính xác
Dùng chơi chơi cho điện thoại hoặc đi trong nội thành thì được
bác làm thử phát nào. ví dụ một quận tại hcm xem. google map brut cũng dẩn đường tận địa chỉ mà trong data nó có, tuy nhiên phải có online. datta google bây giờ chi tiết lắm, nếu nó dở thì nói thằng chả ai hơn nó.
x10man
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng đấy, demo phát xem sao nào. Mà xem thôi chứ dùng thì chưa chắc vì bản đồ HN mà tới 1Gb thì hơi phí đạn.
Sáng giờ tìm tool tạo map cho brut mà k có 😔 .

Đã test offline ngon lành.
Đang up dữ liệu của Tp HCM và một số tỉnh lân cận, dung lượng khoảng 60mb ....
x10man
ĐẠI BÀNG
14 năm
Dữ liệu map đây, mời cả nhà xơi ...

http://www.mediafire.com/?bukh8g97x05zuze
http://www.megaupload.com/?d=XELW3330

------------------------------------------------------
sao của Bro nó lại tạo ra 2 folder bên trong khác cái của mình nhỉ, quăng vào nó đọc tá lả hay đọc làm sao ta. tính ra bên trong có tới 3 folder khác nhau. vậy google map brut sẽ đọc folder nào ta.
x10man
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hehee, vì do mình có chọn satellite nên nó ra 2 cái đó, map 1 cái, sa... 1 cái. Quăng vào cho nó tự tìm nó đọc 😃
ko có Thủ đô ngàn năm sao 😔
Mình đã tìm hiểu rồi. cái folder thứ 2 là bản đồ vệ tinh. còn chữ US hiện ra cuối của folder là do bác tích vào mục cài đặt trong google map brut dòng US. có nghĩa bác ở tại USA. nếu bình thường sẽ là GB. chỉ cần sửa đuôi US thành GB là sài ok. folder thứ 1 là bản đồ thường, folder thứ 2 là bản đồ vệ tinh.

có cái này nghịch hơi vui, bên trong các foler nó có các số thứ tự, đó chính là các mức room chúng ta load. load càng nhiều thì dung lượng foler room số càng tăng, muốn đang thưởng thức vệ tinh mà có một khác bản đồ thường chỉ cần chép từ bên này qua bên kia là xong. nói hơi khó hiểu, anh em thực tập làm sẽ hiểu.

1 tuần sau sẽ có bản đồ chi tiết HCM từ mức rom 17 đến 20. mức 21 và 22 đòi hỏi cực kỳ siêng năng vì lúc đó bản đồ lớn, load rất chậm.
Thông báo với anh em ms là google map brut dẩn đường hoàn toàn bằng tiếng việt ok. Cài thêm morelocale 2 load trên market, mở lên, chọn menu, chọn add loca, ở ô lang sổ thanh menu iso xuống chọn việt nam. Ô tiếp theo củng thế. Nhửng ô còn lại bỏ trống. Sau đó bấm set. Thoat ra ngoài, ok. Phần navigation brut sinh ra do quá trình cài google map brut đả thành tiếng việt. Tên là điều hướng. Từ đây dẫn đường menu toàn tiếng việt.
Hiện dữ liệu hcm đã có những bước tiến rất nhanh. Đã hoàn thành room mức 10 đến 20 cho toàn bộ hcm. Mức 20 là mức ngon nhất. Không quá to, không quá nhỏ. Vừa đủ xem. Test offline rất ok. Khi quăng dữ liệu lên mình sẽ chỉ rõ cách sử dụng. Vì offline củng phải có chút thủ thuật nhỏ.
x10man
ĐẠI BÀNG
14 năm
Người vào xem thì nhiều mà hình như chỉ mình tui với bác quan tâm nên tui nghỉ mình tự làm và xài thôi bác, up lên mà "không ai xài" thì hơi phí công.
HungSanity
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác ơi, cái này không có dữ liệu giọng nói bằng tiếng Việt à? Vẫn là tiếng anh mà 🤔
L E O N
TÍCH CỰC
14 năm
VietMap X3A dữ liệu cũ rích từ năm 2007, mua bản quyền rồi ngồi chờ update mỏi cổ.
Cám ơn bác, Google thì số 1 rồi nhưng bây giờ mới biết Add Local Language cho VietNam.
Dữ liệu của ai người đó tự xử, hay đi đến vùng nào thì ngồi xem vùng đó là nó tự lưu, cần gì dùng ké người khác.
Dùng Navigation vẫn phải bật 3G nhỉ.
Chờ mãi chưa có bản Brut 4.5.
Nhân tiện có bác nào biết cách Edit tên Starred Iterms không, lúc trước xài WinMo thì rất dễ dàng còn Android thì ko mò ra nổi
hunggh
CAO CẤP
14 năm
bác vào bookmark.google.com đăng nhập rồi sửa nhé
L E O N
TÍCH CỰC
14 năm
Thank bác.
Chính xác là www.google.com/bookmarks
Thằng Navigation (Brut) nó dẫn đường theo maps.google.com nên chuẩn hơn Maps Mobile, cập nhật nhiều đường mới
HungSanity
ĐẠI BÀNG
14 năm
Anh em nào có data HN offline không?
ntnghia
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có nhiều ngươì xài mà bác. Bác làm ơn up lên giúp nhưng gì bác sưu tập và nghiên cứu được nhé. Tks bác.
Dùng Mobile Atlas Creator 1.7 với Rmap trên android là hay nhất. Mobile Atlas Creator 1.7 tạo map nước nào, tỉnh nào nào cũng đc, Rmap xài cái dữ liệu đó offline nữa, chẳng cần RPRS hay wifi gì hết. Rảnh mấy bác xem ở đây này: http://www.taranfx.com/android-offline-google-maps
xem bản đổ thì chả cần thiết bác à, dữ liệu google map offline chủ yếu phục vụ công tác dẫn đường. rmap đâu có làm được điểu đó, thứ 2 là cái bác nói em thử rồi, mới thử, load thành phố HCM full rom phải 2 ngày, dữ liệu thì vài GB, không thiết thực cho lắm.
x10man
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nếu quả thật như vậy thì thua xa Trekbuddy, nhưng chắc không có anh nào ngon bằng gmap.
đang để dành và gần sắm dc 1 em android, rất mong các bạn hoàn thiện để mọi người dc xài ké 😁
nobita81
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hix, đã hơn 1 tuần rồi........ nhưng sao vẫn chưa thấy bác diemhenmobile..... up dữ liệu google map..... nữa..... mong bác chia sẽ cho anh em trong thời gian sớm ^^!
bav diemhenmobile oi, sao chua up len nua. cha nong long lam rui
công việc này nó như hiệp sỹ đường phố vậy đó. rất tỉ mỹ và thật siêng nằng ngồi rà từng huyện, quận, từng phường, xã, mỗi lần như thế phải rom nhiều mức rom từ 13 đến 21 rất lâu các bro à. hiện đã hoàn thành nhiều tỉnh, đợi khi nào trọn vẹn miền tây thì up lên luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019