Chương trình dò password của wireless.

Thảo luận trong 'Phần mềm - Games' bắt đầu bởi sihungfapv, 14/2/08.

1. Airblade14

Airblade14 Nam Air

bản thân em thì không thích và rất rất không khuyến khích việc xâm nhập vào mạng của bất kỳ ai, (nhà em có wifi và em cũng không muốn ai hack vào cả :D ), cho nên đề nghị anh em không nên bàn luận vấn đề này nữa :)
    chúc anh em vui!
  2. sannguyen

sannguyen Thành viên

Bác điều hành viên nói chí phải,không nên khuyến khích điều này. Bác nào thích thì cứ tự tìm hiểu trên các diễn đàn của các hacker ( đã có lần em có ý giống bác chủ topic ,đã tìm hiểu qua nhưng rồi không làm) . Em nghĩ mọi người không nên bàn luận quá sâu vào vấn đề này trên handheld
  3. vonam

vonam Thành viên

Hoan nghênh bác Airblade14, nếu chỉ tìm hiểu cho biết thì ok, nhưng nếu dùng để hack của người khác thì theo tui cũng không nên. Mấy bác tìm hiểu về nó rồi về áp dụng cho nhà mình để ko bị người khác xài chùa thì hoàn toàn đúng. Nhà tui cũng dùng wifi nên tui dùng cả WPA và lọc MAC nên tạm thời chưa ai xài chùa được.
    Topic này có thể closed được rùi nhỉ.
  4. tranhung312

tranhung312 Thành viên

trời các bác nói ghê quá. em đứng ngoài mà nghe các bác nói em chóng hết cả mặt............
  5. vocong

vocong Thành viên

Thôi Bác chịu khó lắp đặt internet ở nhà đi Bác!:)
  6. tw2ts

tw2ts Thành viên

nếu bạn có nhu cầu xài wifi thì lắp một cái AP, dùng WPA + MAC mà xài, bạn xài chùa của ng` khác, bạn thì vui nhưng ngta thì buồn đó, mất băng thông đường truyền, chưa kể nếu ngta xài trả theo lưu lượng thì hàng tháng có thể đội lên không tưởng tượng được. Ngta xài WPA + MAC là không muốn bị ăn cắp wifi, nếu họ muốn share thì đâu để pass làm gì.
  7. tuananh_nguyen

tuananh_nguyen Thành viên

Các bác này biết thì nói,không biết thì hỏi chứ đừng có ngồi spam bài thế!Nhàm

Bác gõ linh tinh quá,chả hiểu gì cả,tinh tế có 1 topic mong anh em giữ gìn trong sáng tiếng Việt

@All:Dò pass sóng wifi = soft này ăn vào tỉ lệ may mắn thôi các bác ạ!Chuơng trình này nó giống như chuơng trình dò pass file rar,word,excel,...v.v.v khác.. tức là sử dụng các kí tự có sẵn để attack vào...khả năng tìm đựoc thấp...nếu tìm được thì rất lâu!
    Nói chung nếu bác thực sự khoái món cafe vỉa hè có wifi thì cũng nên chịu khó chui vào mấy quán có wifi uống và xin pass...ở đời không ai cho không ai cái gì cả,trong lúc bác hỏi anh em thì bác đi uống cafe và đã xin pass được rồi đấy :D
  8. nguoilinh

nguoilinh Thành viên

Tôi cũng dùng Wifi với modem Zyxel tích hợp sẵn Wifi khi đặt Pass ở các chế độ Wep như 64bit-128bit. nhưng cứ đặt pass là cả xách tay lẫn PPC đề không vào được mạng. Bỏ pass ra là lại vào được, đành phải để chế độ Hide ESSID là Yes. Như thế có sợ hàng xóm vào mạng mình chùa được không? và làm thế nào để biết bị xâm nhập mạng, xin các pro chỉ giáo..Thanks..
  9. tuananh_nguyen

tuananh_nguyen Thành viên

Vấn đề về setup cấu hình em cũng không biết nhiều nên không trả lời được vào chùa hay không!Còn làm thế nào để biết có thiết bị khác ngoài của nhà mình xâm nhập hay không thì bác gõ địa chỉ để vào modem wifi Zyxel,bác xem ở page Local network area sẽ hiển thị các thiết bị kết nối với mạng nhà mình!Bác nhìn tên các thiết bị,thừa ra mấy cái của nhà mình là biết ngay,,,disable cái là xong :D
  10. lylong

lylong Thành viên

Tính xài wifi tiện cho việc di chuyển trong nhà..nghe các pác nói vậy hết ham...hehehehe...đăng ký xong ai cung xài chùa hết còn gì cho chủ xài....hahahahaa............Rút kinh nghiệm nhé các anh em ( không sài wifi )hehehe
  11. pentium4

pentium4 Thành viên

xin hướng dẫn sử dụng luôn đi bác
  12. brcko

brcko Thành viên

Tiếc quá các Bác ơi, nó bị ERROR rồi. Bác upload lại cho em đi, làm ơn mà. manhhungczr@gmail.com
  13. cangguru

cangguru Thành viên

Bác muốn mọi người giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt thì Bác dùng từ thuần Việt đi, thanks
  14. brcko

brcko Thành viên

Tôi không biện minh cho mình khi sử dụng tiếng việt, nhưng nếu nói về đề tài này thì chắc có lẽ mình phải có một chuyên đề riêng về nó. Chính bản thân tôi cũng có nhiều điều bức xúc về nó chứ không riêng gì các bạn!
  15. phuloilaptop

phuloilaptop Thành viên

16. thanphong2008

thanphong2008 Thành viên

khakha!cai nay ko thể một sớm mà làm đươc đâu!đòi phai co phần mềm và thiết bị bằt sóng mạnh nữa bn!
  17. pinetrees

pinetrees Moderator

thôi đi ông tưởng hack wifi dễ lắm hả tui mày mò từ 1 tuần lễ mới tìm ra đó , khó lắm nhưng tìm hiểu rồi thì tui cũng không hack nữa ( chủ yếu để biết thôi nhưng mệt lắm ) chứ nghĩ xem chủ nhà đóng tiền mà mình xài thì thấy ấy náy lương tâm lắm , tui chỉ một lần hack rồi mãi mãi không chơi nữa hehehe:D:D
  18. abc456

abc456 Thành viên

Thực ra để sử dụng cái phần mềm này thì đòi hỏi phải có kiến thức sâu về IT, còn anh em amator như mình thì ngồi mõ mẫm 1 tháng chưa chắc biết làm.

Hôm trước thấy có đồng chí có cái đĩa CD, cho vào máy xách tay search search một hồi ra một lô pass của wifi xung quanh, rất đơn giản.
  19. pinetrees

pinetrees Moderator

cái đĩa gì hay thế pác post lên cho anh em xem thử xem :D:D
  20. lylong

lylong Thành viên

Chà cái đĩa này ma tung ra thị trường thì chắc đắt hàng đây..xung quanh nhà tớ wifi nhóc hết....1 ngày xài của 1 chủ khác nhau...cũng đở ái ngại đôi chút..hehe..ráng tìm hiểu xem tụi nó xài CD gì vậy pác....