Chương trình gõ tiếng Việt cho iPad

Thảo luận trong 'Phần mềm cho iPad' bắt đầu bởi thanglvan, 30/4/10.

1. thanglvan

thanglvan Thành viên

Chào các bác!

Sau 1 thời gian chờ Apple Review, chương trình gõ tiếng Việt cho iPad (bao gồm cả gửi mail) đã chính thức được phát hành.

Các chức năng chính:
    - Gõ tiếng Việt
    - Soạn thảo email
    - Bật tắt chế độ gõ ngay trên bàn phím của iPad

Rất mong được sự dủng hộ của các bác.

Link trên AppStore:
    http://itunes.apple.com/vn/app/viet-editor-cho-ipad/id369593633?mt=8

Sau đây là 1 số hình ảnh minh họa:

:
  2. dannhut

dannhut Thành viên

Có nghĩa là.. nếu gõ trong blog, trong iWork.. vẫn phải cắt dán hả bạn.. chưa thuận tiện 24/24 được hen
  3. iphone1.1

iphone1.1 Thành viên

Apps mà bạn chủ thớt đưa ra tính năng giống .Vn quá. Cũng bất tiện nhỉ. Mà bán tới 1.99 USD = giá với .Vn. Hihi
    uchiha.club thích nội dung này.
  4. dannhut

dannhut Thành viên

Đúng vậy, bạn chưa tạo được cái RIÊNG rồi. tính năng, giao diện và giá nữa.. cố lên chứt nữa đi bạn, để có thể gõ tiếng việt trong bất kỳ đâu.
  5. johnd

johnd Thành viên

ngày mai jailbreak ipad rồi tha hồ mà install việt key lo gì nào
  6. Mountain King

Mountain King Thành viên

Phần mềm cung cấp trên AppStore thì không hack sâu vào hệ thống được nên sẽ không bao giờ có bộ gõ tiếng Việt hoạt động trong các ứng dụng.
    Khi nào lên 4.0 thì sẽ có luôn bộ gõ tiếng Việt free tích hợp rồi nên bác Thắng chuyển hướng đi là vừa.
    Hiện tại, một giải pháp gõ tiếng Việt không mất tiền là dùng Safari mở 1 diễn đàn nào của người Việt để gõ rồi copy vào ứng dụng muốn dán. Cách này thậm chí còn hay hơn ứng dụng của bác Thắng vì Safari chạy ngầm, open lại vẫn ở vị trí cũ và không mất dữ liệu đang gõ :)
  7. gooday

gooday Thành viên

cái này ra sau app .VN cũng bán 1.99 USD. App .vn ra lâu rồi và anh em cũng preview ok lắm
  8. dannhut

dannhut Thành viên

Dẫu sao cũng là 1 sản phẩm, nếu như OS 4 đã có tiếng việt, bạn nên nghiên cứu phần chuyển đổi font và add font chữ việt, đặc biệt các font thư pháp. Có thể có nhiều hướng, hiện thời mình mới nghĩ ra vậy. Thân
  9. thanhchi2207

thanhchi2207 Thành viên

Các back ơi sao trên iPad lại ko làm dc excel và word nhỉ
  10. dannhut

dannhut Thành viên

Bạn cài iWork vào là có number và Pages tương tự như excel và work mà open được những file đó luôn đó.
  11. cuhiep

cuhiep Bố cuKhang

Vừa thử xong.
    Thấy cũng hay hay, thích cái là soạn xong nhấn nó chạy qua email...nhưng mà đợi thêm vài hôm nữa có os4 có sẵn bộ gõ rồi thì ngon hơn.
  12. Alaka

Alaka Thành viên

Ipad thì pải mùa thu tức là 2 3 tháng nữa đại ca ạ :( lâu vãi tè lun
  13. nguyenbh

nguyenbh Thành viên

cách này hay đấy, vì đằng nào cung copy va paste mà ;)
  14. darkmagicianvn

darkmagicianvn Thành viên