Chút cảm nhận về dòng xe Suzuki Impulse !

duchung199
19/7/2014 7:49Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình ko hoeu. xe fi da được lập trình sẵn thi chay roda hay sau khi roda tji co thay doi gì mức xăng tiêu thu đâu. đâu có như xe bxc mà nói còn chỉnh chọt đc..mong mọi người giải thích dùm. thanks
@long đai ca xe mới các chi tiết còn khít và zít, giống như roda là dạo đầu ý, sau này máy nó nhẹ hơn, có lực hẳn
@Nguyễn Hùng Mạnh TM hình như xe này càng chạy nhanh càng đỡ hao xăng.
zaxaxaz
ĐẠI BÀNG
10 năm
@long đai ca chạy cỡ 50 - 60km/h đỡ hao
bác kéo 70 - 80 nó hao bà cố luôn đó 😁
bác chạy đến 2000km review cụ thể nhé để tết mình xúc :D
Mà cái vụ rodai là sao mấy bác mình chạy AB125 nó kêu 500km đầu đừng có chở nặng với kéo thốc liên tục ga thôi, chứ xăng cộ mình thấy nó vẫn vậy mà :D
trời. gặp đúng fan của su. lý do gì mà bạn thích chạy se cua su
bustalyme
TÍCH CỰC
10 năm
@long đai ca lúc mới chạy các chi tiết máy vân hạnh chưa trơn tru nên cùng 1 tốc độ lực kéo - theo mình hiểu là - nó sẽ tốn nhiều "công sức" để kéo cái xác xe đi hơn
hết rodai thì xe sẽ êm ái trơn tru hơn - mượt mà hơn nên việc tiết kiệm xăng hơn là dễ hiểu mà 😁
hãng nào cũng vậy cả
Impulse là số 1...
@zaizai80 chạy chưa mà nói là số 1
đường TP chính xác xe này tiêu hao nhiên liệu ra sao các bác . mình đang chạy con HA fi tầm 35km/1l đó
fi mà vẫn hao xăng vậy sao. vậy là thua xa con implse roi. mình chạy roda đường hỗn hợp mà cũng đc 42-45km/l rồi.
khanhmr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm nay test lần thứ 5 về xăng, 4 hôm trước mình đổ đầy bình lúc đó đang là 727km, vừa rùi minh về làm ghé qua cây xăng đổ, kim xăng qua hết vạch đỏ 1 khỏang nhỏ và chỉ số km đồng hồ đang là 910. Mình đổ đầy bình xăng A95 hết tròn 100k đc 3,877L. Vậy tính ra mình đi hết 183km và hết 3,877L xăng = 47,2km/1L cho đường hỗn hợp, mình đi khá bình tĩnh do vẫn đang roda, thỉnh thoảng có thốc ga, phóng nhanh, tính bình quân là 90% là đi bình thường, 10% đi thốc ga 😃. Cũng tiết kiệm phết đấy nhỉ!
@khanhmr vay la on roi. test lai lan nua roi cho ae biet nha
thanhbinhtg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khanhmr bạn ko tính cây xăng đổ thiếu à😁
khanhmr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhbinhtg Mình nghĩ thiếu thì chắc ít thôi nên tính làm gì, nói chung thế là oke rồi. Em này nói chung là ổn, chỉ ko hài lòng chút là depa hơi ỳ chút, nhưng qua 40km/h thì lại khá vút, đang tính thay bi và lò xo nồi cho khả quan hơn về khoản bốc đầu để đi trong TP 😃
thanhbinhtg
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khanhmr bạn cho tôi hỏi xe nay ngồi chạy khoảng 2h liên tục có mỏi lưng ko,yên nó ngồi có bị tuột ra trước ko.😃
khanhmr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thanhbinhtg Ngồi ko bị trượt lên trước đâu, mình so sánh với AB 2014 nếu đi xa thì Impu nhanh mỏi lưng hơn.
Chuẩn bị làm 1 con thôi hehe :rolleyes:
dung vay. minh di thay nhanh moi lung qua.
Chỗ để chân em Impulse khả năng là ko rộng bằng AB, trc leo lên Em hayate ngồi cảm giác tù vãi háng
duchung199
ĐẠI BÀNG
10 năm
Để chân Nó nhỏ hơn AB đấy
h_minhvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ko biết thay bộ Fi wa cho Hayate fi được ko, hao xăng qua'
Nghe mấy anh chị nói vụ ga không nhẹ bằng AB thì em mới nhớ ra. Hôm mua xe về có đọc trong sách hướng dẫn, chỉ chỉnh dây ga, em mò một hồi, chỉnh tới, chỉnh lui, cuối cùng bây giờ chỉ cần nhích nhẹ ga là xe... bay luôn 😁
@godofgod31 ông này xạo rồi. chinh dây ga chi dểcho đỡ trùng ( khoảng rơ của tay vặn ga) thôi
khanhmr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@godofgod31 Hờ hờ cái vụ tay ga hơi nặng là do xe dùng Fi kéo đóng mở cả van j đó ý mình cũng chả rõ, có hỏi KTV của Su thì bảo vậy nên mới nặng, còn không thể chỉnh được nặng nhẹ nhé. Hôm nay mình test tiếp vụ xăng. Xe mình đổ đầy xăng ở km 910 như đã nói test xăng lần trc' đi đến km 1064 thì kim xăng giữa vạch đỏ và mình ghé vào cây xăng đổ đầy bình xăng hết 84k đc 3,25L ( lần trc đổ ở km 910 mình đổ đến gần cổ bình xăng, lần này mình đổ đầy hơi tràn ra miệng bình lun), mình luôn dùng A95. Vậy tính ra số km mình đi là 154 hết 3,25L = 47,4km/L, lần này mình đi bình thường không thốc ga nhé.
@khanhmr Ra là vậy 😁
Mình đi xe AB 125 được 1 năm. Hiện tại đi đường SG trung bình 56km/1l xăng. Mình định hốt e Viva 125 cho gấu đi dạy cho tiết kiệm và nhỏ gọn. Vừa rồi Honda mới ra wave rsx fi thì lại lăn tăn giữa hai em này. Đến nay chưa mua thì lại ra em này. Mình biết thông tin xe impulse này khá lâu nên nán lại xem sao. Thực tế mình thấy xe impulse thiết kế rất đẹp, nhất là phần yếm xe nhìn menly lắm, tổng thể xe khi nhìn ngang phần thân xe từ yên về sau có vẻ thon quá nên chưa có dáng thể thao lắm, với lại gác chân sau thiết kế như vậy là xấu, đầu xe nhìn ngang quá nhô cong lên chút nữa nhìn sẽ cân đối hơn...Mình chưa nhìn xe ở ngoài thế nào nhưng chắc chắn sẽ đẹp hơn trong hình. Vấn đề ăn xăng mình thấy vậy là quá okie rồi. Với mức giá mềm thế này k thể đòi hỏi gì hơn. Mình tin là Suzuki sẽ thành công với mẫu xe này. Có khi nhìn ở ngoài kết quá mình đổi luôn chiếc AB cho koan vk ấy chứ ;););)
tdkien1996
ĐẠI BÀNG
10 năm
Các xe bây h như kiểu AB đều có làm máy bằng dung dịch rồi sao con này vẫn làm mát bằng không khí vậy. Cho e hỏi có ảnh hưởng j k ạ
@bomdn123 Theo mình thì led màu trắng đẹp hơn 😁
tdkien1996
ĐẠI BÀNG
10 năm
@godofgod31 Xe này độ đc passing như AB k b. Thích cái này đi vượt cho dễ
@tdkien1996 Mình nghĩ là được, lấy công tắc pha-cos-pas của Sh chế qua 😁
tdkien1996
ĐẠI BÀNG
10 năm
@godofgod31 Quan trọng là cái khe đó có vừa công tắc sh k ý ạ
[/QUOTE="tdkien1996, post: 42756809, member: 969921"]Quan trọng là cái khe đó có vừa công tắc sh k ý ạ[/QUOTE]
Phá ra là cái chắc 😁
^ Đường tp hay tỉnh bạn ?
khanhmr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cross_rider Mình đi đuờng hỗn hợp.
47km/l là tẹt vời ông mặt trời rồi nhé! Chạy đườg dài chắc được 55. Ae thix led màu j thì tháo ra mua led 7 màu gắn vào. Màu j cũng có. Haha.
khanhmr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@CraZy90 Led này tháo ra rất khó vì nó gắn chết trong choá, muốn thay thì phải mở bung cả choá đèn ra đấy.
@khanhmr Bác bung chóa ra rồi ah?
khanhmr
ĐẠI BÀNG
10 năm
@CraZy90 Mình chưa bung, muốn lắp thêm led cho sáng hơn, ai dè tháo ra thì thấy vậy, định dùng máy sấy tóc khò nóng rồi tháo ra nhưng lại thôi nên lại lắp vào 😁
bác khanhmr chạy hayate chưa, so sánh với hay thì thế nào bác, gần nhà mình đang có thằng bán e hay đời 2007 giá 8tr, mọi ng cho thêm ý kiến về e hayate với, thank các bác
@sakura99bn Quá ngon cho 1 cuộc tình. Thái nguyên con.
tranmani
ĐẠI BÀNG
10 năm
ở page này: https://www.facebook.com/SuzukiImpulseVN
mình thấy có 2 người phản ánh là xe rất uống xăng, 30km/l là sao hả mọi người???
xachtayusa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranmani Cái này thì mình ko tin lắm, nhà mình có 2 con hayate (1 con thường, 1 con ss) đều là bình xăng con, mình chỉnh xăng gió chuẩn, đi như phá toàn phóng 80km/h phanh gấp thì cũng được 37-38km/l, còn đi bình thường thì được gần 45km/l
Cá nhân e thấy Impulse thiết kế đẹp và cân đối hơn AB 125 nhiều 😃
Impulse màu trắng xanh đẹp nhất, đen đỏ thứ nhì, đen bạc thứ ba

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019